• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHÚC MỪNG 14-02

Status
Không mở trả lời sau này.

support

@huynhnguyens:trước hết,xin lỗi bạn về cây của bạn bị hư!bạn liên lạc với mình để đổi 2 cây khác!nhưng mình lưu ý với bạn.rõ ràng trên topic mình ó viết rõ ràng là đây chỉ là lá,cắm vào thì ra rễ,giống cây này giống như cây sống đời vậy!nên 2 lá của bạn chưa có rễ là đúng rồi,mình cũng có nhắc bạn mà???bạn vô tình làm rơi lá ra,nên lá ko có rễ nữa là đúng!còn lá vàng thì có 2 nguyên do:tưới nước nhiều và để ngoài nắng!
bạn đọc lời của support ở trên thử xem.mình nói đâu có sai!!!bao nhiêu người mua cây của mình,mà có than phiền gì đâu?các bạn nào đã mua cây của mình rồi,thì nói hộ mình với!!!

Lan thì thuộc loại cây rừng, sống ăn bám & hút dinh dưỡng từ vỏ cây mà nó sống nhờ.

Lan ko cần (tốt nhất là ko nên) tưới nhiều nước, tuyệt đối ko để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào. Nhất là lúc nó chưa ra rễ :( .

Vài kinh nghiệm chia sẽ cùng anh em (mình quăng cây đại 1 góc nào đó, tự nó sống, tự nó ra hoa, chả bao giờ ngó ngàn đến nó trừ ....lúc nó ra hoa :D )

pisnguyen

thanks support đã nói hộ mình!các bạn cứ yên tâm về chất lương và hậu mãi!

Duynt

Muốn làm 1 vài chậu nhưng có share ra Bắc được không bác nhỉ? Giá nhiêu một cây cả phí vận chuyển thế :D

support

Giá lan bình thường trung bình là >50k/chậu còn valentine thì nó uống Ovantine nên giá trên trời.

Đó là giá ở Cần thơ, còn nơi khác thì mình ko rành.

pisnguyen

hic!rất tiếc là ko có đi tỉnh bạn ơi!chỉ còn vài chậu thui,mua nhanh kẻo hết!

yingzhou

Valentine cũng qua đi. :D Quả thật có nhiều người yêu nhau trên thế giới này. Mà sao mình vẫn cô đơn vậy chời. :(

Xin phép close Chủ đề này lại thôi. :D

Status
Không mở trả lời sau này.