• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

Thangmao

Tin vui cho các tín đồ của Agile Messenger
Hiện tại đã có cách bẻ dành cho Agile CHAT, các bạn hãy tải tại đây, sau khi cài đặt, không chép đè file, login trước, sẽ bị bắt đăng ký online tại trang chủ, hãy thoát ra, sau đó copy file messenger.exe vào thư mục chứa Agile Messenger (Overwrite nhé) và tiến hành online như bình thường.

Đây là bản mới nhất của Agile Messenger với file cab được lấy từ trang chủ.

Đã test trên O2 MiniS and not work.

Tới bao giờ mới được xài tiếp đây hu hu

hapnh

Tức quá đi thôi, không thể nào chạy được, cứ đòi "purchase online with...."
Lúc trước, tôi đang dùng bản Agile cũ, vào chat bình thường, tự nhiên có hôm nó bảo có bản mới, có update không, thế là chót Yes, từ đó đến nay khổ quá.
Tôi đã load cả bản của Luongquang up trong DS, nhưng cũng không được.
:(
Ai giúp với.

Utxd

Vấn đề Agile Messenger nên chấm dứt ở đây cho đến khi có bản Full hoàn chỉnh nhé, có người dùng được (nhưng chưa biết được bạo lâu :(), có người không dùng được và cũng chưa có cách giải quyết, các bạn dù có than, có khóc cũng không ai giúp được đâu trừ khi mua thôi.

Sau bài này những bài đề nghị giúp đỡ hoặc báo không sử dụng được phần mềm này đều bị coi là Spam và Delmà không cần thông báo.

teppyrock

em đã cài thử cả 03 phần mềm trên. Kết quả đều chạy ngon lành (không biết được đến khi nào), tuy nhiên không có chú nào support unicode cả=> không hiển thị TV=>buồn 5 phút

Nemmatlanh

Hixhix!Sao lại không Support chứ?Mình vẫn dùng cả 3 chương trình mà?Hiện Tiếng Việt ngon lành.Bạn cài bộ VNSystem Font vào là ok thôi nhé.Thân!

teppyrock

do lỗi của em chua kiểm tra kỹ, hôm qua trước khi cài 03 phân mềm trên em remove cai keyboad của PPClink chẳng biết sao font nó cũng mất tiêu luôn.bây giờ thì OK rùi.cám ơn các bác

Utxd

Các bạn thử bản AligeMessenger này xem nào, mình mới cài và dùng được trên Wizard nhưng không biết được bao lâu, dường như bản này dành cho Smartphone nhưng lại dùng được trên PPC, mình đã remove ra cài lại bản cho PPC thì dùng không được, sau đó lại cài bản này thì lại dùng được :-??

phamthaitl

các bác cho em hỏi tí.sao em dùng cái yahoo go không được nhỉ.không vo mạng đc trong khi đó thì IM.và AgileMessenger thì ok.nhưng dở cái là không chát rom được.

voiconxauxi

Verichat là mình thấy okie nhất!!!

Chào bạn,
Bạn giúp mình với. Mình đã cài đặt thành công verichat nhưng khi connect xong thi chỉ thấy danh sách online ma không có thấy icon send hay chat nên chẳng thể làm gì được, nhưng nếu có ai đó send message cho mình thì tôi có thể reply được. Không biết problem là gì mong bạn hướng dẫn cho.
Rgds,

Verichat là mình thấy okie nhất!!!

các bác cho em hỏi tí.sao em dùng cái yahoo go không được nhỉ.không vo mạng đc trong khi đó thì IM.và AgileMessenger thì ok.nhưng dở cái là không chát rom được.
Trước tiên là bạn phải connected wifi hay sync với PC, sau đó Bạn vô menu, Y! connections, rồi restart connection cho tới khi nào báo là syncognized thì mới vô yahoo messenger login rồi chat thôi, nhưng giao diện simple lắm.
Hy vọng bạn thực hiện thành công.

Last edited by a moderator:

Utxd

Lại có 1 bản AgileMessenger nữa, theo người CR thì đã removed the redirecting operation which checks for the update and prevent connection dựa trên 1 phiên bản củ, chỉ cần chép vào máy và chạy thôi :D

noname25

Bác ạ, khi đăng nhập vào verichat rồi thì bác chỉ cần click 2 lần vào nick chat nào bác cần send messenges là được thôi!
Chúc bác thành công! E dùng cái Verichat này rất tốt, e kết nó đấy!

voiconxauxi

Bác ạ, khi đăng nhập vào verichat rồi thì bác chỉ cần click 2 lần vào nick chat nào bác cần send messenges là được thôi!
Chúc bác thành công! E dùng cái Verichat này rất tốt, e kết nó đấy!

Mình đã làm được như bạn hướng dẫn rồi.

kipkip

Em đổi sang dùng verichat thì không down đc theo đường link ở trang đầu nữa.Em down ở trang chủ vè roài,tìm XXXX mà không đc.Ai có thì cho em với.

LuongQuang

Super V.I.P
Em đổi sang dùng verichat thì không down đc theo đường link ở trang đầu nữa.Em down ở trang chủ vè roài,tìm XXXX mà không đc.Ai có thì cho em với.

Thử cái này xem có được không, vào đúng như thế này nhé:

Registration ID: 23570-DES-
License Key: "4624""24""0"3"

Chúc vui! :D :D :D

Thangmao

Các bạn thử bản AligeMessenger này xem nào, mình mới cài và dùng được trên Wizard nhưng không biết được bao lâu, dường như bản này dành cho Smartphone nhưng lại dùng được trên PPC, mình đã remove ra cài lại bản cho PPC thì dùng không được, sau đó lại cài bản này thì lại dùng được :-??

Đúng là bản này xài được.Chỉ có cái là nó bị thiếu mất 40px phía trên MH. Nói chung xài tạm cũng được nhưng mà kô có plugin cho today

nguyenkhoi117

Sau khi cài đặt, bạn tiến hành chạy Agile Mess, và sẽ bị bắt đăng ký online, cứ bấm vào dòng chữ có sẵn trong ô và nhấn Choose, sẽ báo lỗi expired. Sau đó nhấn Back, Cancel, Exit để thoát ra, copy đè file messenger.exe vào thư mục chứa Agile, rồi tiến hành chạy lại, sẽ không còn hiện ID với các ký tự, như thế đã hoàn thành.
Em đã cài đúng như vậy nó không báo lỗi expried nữa :D

L

letuanhuk

Guest
Mình thử bản của bạn trên O2 Exec cũng thấy ok đó bạn, không biết nó được bao lâu thôi. Hy vọng nó sẽ được dài dài chút :)

V

vinhtu

Guest
bác ơi check lại link của cái Verichat v1.42 đi , die mất rùi

Status
Không mở trả lời sau này.