• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

hsoncd

Đã có CR mới nhất của Agile các bạn down về xài nhé.Vụ này không biết kiếm được nhiều thanks = anh Tú ko nữa :D

Sau khi cài đặt chỉ việc chép đè file *.exe được gửi kèm trong đó là có thể xài ngon lành

Mình Update mới nhất có Voice mà nhưng ko có key, bản crack này đâu có voice đâu???

Cái link tải Yahoo! Go ở trang đầu hết date rồi các bác ơi...

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
SHAPE SERVICES IM+ v4.24

Phiên bản mới của phần mềm chat trên PPC được cho là Pro nhất nhưng cũng là soft "chuối nhất" trong việc CR và sử dụng lâu dài.

Tiện đây cũng xin nhắc lại cách CR cho soft này nếu ai chưa biết:

1/ Tải phần mềm về, giải nén sẽ thấy kèm theo v3.9 cùng file CR (IMPlus.exe).
2/ Cài đặt v3.9 trước, sau đó copy đè file CR IMPlus.exe vào Install Dir.
3/ Cho IMPlus chạy, mở cửa Registration, hãy nhấn vào ô trống và vào chữ manual sau đó OK, rồi xóa dòng đó đi, đưa vào dòng số 12345 và nhấn Register, sẽ thấy xuất hiện dòng Code.
4/ Hãy mang dòng Code xuất hiện đó nhập vào ô trống phía trên (nơi bạn nhập 12345) và nhấn OK. IM+ v3.9 sẽ được đăng ký.
5/ Sau đó bạn cài đặt v4.24 đè lên.
6/ Copy file Shapeservices.reg vào đâu đó trong PPC, dùng trình Explorer, ví dụ Resco Explorer, tìm và nhấn vào cho chạy.
7/ Phiên bản v4.24 lúc này đã được đăng ký. Bạn đã có thể sử dụng IM+ v4.24 :D

Hỗ trợ WM03 đến WM6 và các loại màn hình!

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Ặc!Cái anh Lương Quang đưa ở trên đó.Dùng có khác nào Yahoo trên PC đâu bạn?Bạn dùng thử đi.Mình kết cái đó nhất đó.Thân!

Subipeo

em có ý kiến là nên dùng cái VeriChat là hay nhất,em xài được gần nửa năm nay rồi,tuy nhiên nếu một lúc không chat hình như nó tự out ra rồi lại login lại hay sao ấy :-??

longnhi88

Agile hay thật đó nhưng kô dc dùng free thì cũng vậy thôi

Sao lại không được dùng Free,bạn thử quay lại trang trước xem nào,mình đã Up Agile kèm theo CR trong đó mà bạn,down về xài thoải mái.Up lại cho anh em nha

monster0706

SHAPE SERVICES IM+ v4.24

Phiên bản mới của phần mềm chat trên PPC được cho là Pro nhất nhưng cũng là soft "chuối nhất" trong việc CR và sử dụng lâu dài.

Tiện đây cũng xin nhắc lại cách CR cho soft này nếu ai chưa biết:

1/ Tải phần mềm về, giải nén sẽ thấy kèm theo v3.9 cùng file CR (IMPlus.exe).
3/ Cho IMPlus chạy, mở cửa Registration, hãy nhấn vào ô trống xuất hiện dòng chữ manual sau đó OK, rồi xóa dòng đó đi, đưa vào dòng số 12345 và nhấn Register, sẽ thấy xuất hiện dòng Code.
4/ Hãy mang dòng Code xuất hiện đó nhập vào ô trống phía trên (nơi bạn nhập 12345) và nhấn OK. IM+ v3.9 sẽ được đăng ký.
5/ Sau đó bạn cài đặt v4.24 đè lên.
6/ Copy file Shapeservices.reg vào đâu đó trong PPC, dùng trình Explorer, ví dụ Resco Explorer, tìm và nhấn vào cho chạy.
7/ Phiên bản v4.24 lúc này đã được đăng ký. Bạn đã có thể sử dụng IM+ v4.24 :D

Hỗ trợ WM03 đến WM6 và các loại màn hình!

e làm y hệt hướng dẫn của bác nhưng kô thấy "xuất hiện dòng chữ manual sau đó OK" nào cả !!! Tiếp theo e type 12345 vào cái ô code thì nó báo sai key ròi... các bác cứu e với

hoangcuky

Bác có làm bước này ko vậy ?

Kobold1609

e làm y hệt hướng dẫn của bác nhưng kô thấy "xuất hiện dòng chữ manual sau đó OK" nào cả !!! Tiếp theo e type 12345 vào cái ô code thì nó báo sai key ròi... các bác cứu e với

Bạn gõ dòng chữ manual vào ô trống sau khi mở Registration chứ không phải nó tự động hiện dòng chữ manual đâu.Chúc vui.

boypluto

Sao lại không được dùng Free,bạn thử quay lại trang trước xem nào,mình đã Up Agile kèm theo CR trong đó mà bạn,down về xài thoải mái.Up lại cho anh em nha

mình down cái này về rồi, cài xong rồi cóp file cr đè lên nhưng khi chạy nó vẫn cứ báo là đã hết hạn sử dung vì trước đó mình cũng dung phiên bản thử nghiêm rồi mà

L

letuanhuk

Guest
boypluto: Mình cài phiên bản mới của LuongQuang chạy rất ok đó, làm đúng theo quy trình hướng dẫn. Nếu bạn dùng bản thử nghiệm trước rồi thì phải xóa sạch, nhớ là xóa sạch, sau đó reset lại máy rồi cài lại xem. Mình nghĩ là sẽ ok thôi. Chúc bạn may mắn nha.

hsoncd

Các bác ơi cái AgliMessenger của em hôm trước Update xài thử giờ hết hạn nó không cho cài bản Crack nữa tiêu em rồi cái VeriChat cung không cho xài nữa rồi . Em cài YahooMessenger cho PPC nhưng không tài nào connect dược là sao vậy?

Kobold1609

Các bác ơi cái AgliMessenger của em hôm trước Update xài thử giờ hết hạn nó không cho cài bản Crack nữa tiêu em rồi cái VeriChat cung không cho xài nữa rồi . Em cài YahooMessenger cho PPC nhưng không tài nào connect dược là sao vậy?

Theo mình cái YahooMessgenger cho PPC tương đối là khó cài đặt :-?? và dùng,mình cũng không thích dùng nó chút nào :-? .Mình cũng đã dùng Y!M khá lâu rồi ,nhớ là chỉ load được mail về chứ lúc vào chat cứ đứng ở mặt cười suốt.

Tất nhiên khi bạn dùng phiên bản CR ,thì khi update nó sẽ phát hiện ra phiên bản CR và không cho bạn cài đặt nữa đâu.Bạn qua trang 23 của thread này dùng SHAPE SERVICES IM+ v4.24 của anh Lương Quang đưa lên cũng khá tốt đó.Chúc vui!!!

alexhai

mình thấy yahoo messenger tốt đó chứ, giao diện thân thuộc như trên máy tính, mình vẫn đang dùng, xin up lên cho ai cần

monster0706

Bạn gõ dòng chữ manual vào ô trống sau khi mở Registration chứ không phải nó tự động hiện dòng chữ manual đâu.Chúc vui.

thak bác, hôm đó e kô làm đc, nên down bản 4.23 j đó thì có cái readme.txt, e đọc xong mới ngộ ra là phải gõ thêm chữ manual , tại bác LuongQuang nói kô rõ cho lắm 8-|

haitruongls

IM+ được dân chơi PDA ưa thích và tin dùng khá nhiều và có giá là 39,9 USD #650.000 vnđ giá khá cao so với thu nhập của người việt ta.một số bạn khi đã đăng kí ''chui'' được bản mới nhất là 4.23,nhưng khi chat sẽ không thể sử dụng được lâu dài,em cũng đã thử nhiều lần,lâu nhất cũng chỉ được 20p' là nó phát hiên ra ''không phải của nó'' ->treo máy,thoát chương trình.có lúc khi đăng nhập được vài giây là cắt luôn.
mọi người cứ thử xem nếu bị giống em thì hãy tạm quay về với agile bản cũ nhất do ''utxd'' đã up lên.

và tiện cho em hỏi là những ai đã downlod bản Yahoo Mesenger ở bài #239 phía trên đã connec và chat được chưa vậy,nêu được thì sử dụng kết nối nào và up ảnh chụp lên cho mọi người xem thử nhé!
nếu bản đó mà connec được em xin mua tặng người nào connec được ở việt nam một bản IM+ thật ''xịn''!

boy_de_ghet

Bác nói sao đó, tui vẫn đang xài IM+ 4.23 mà, chat liên tục mà. Tôi thường ngồi ở quán cafe và chat bằng con này hơn 1h là chuyện thường tình.

tanlinhub

Super V.I.P
imov Messenger v2.11e (freeware)

imov Messenger v2.11e (freeware)

Có thể quên các phần mềm chat khác bằng imov Messenger v2.11e. Hỗ trợ WM2003 trở lên và hay nhất, đây là phần mềm free. =D> =D> =D>

tin.bmp
tin1.bmp

Tham khảo thông tin chi tiết

Mã:
http://www.movsoftware.com/products/imov/imov.htm

Chỉnh sửa cuối:

hsoncd

Em thấy Y! messenger thì chỉ có thể connect qua WIFI hay sao ấy, còn GPRS thì không bao giờ
IM+ v4.24 mình vẫn chat binh thường có sao đâu.
Kỳ cục nhất là AgliMessenger mình dùng bản cũ Update lên dủng thử giờ hết hạn nó bắt mua, em gỡ nó HR máy lại cài vào nó vẫn bắt mua??? Hình như nó nhớ User và Pass chat của em hay sao ấy. Có ai bị như em ko ạ. Giờ thì vĩnh viễn chia tay với nó trừ khi đổi nick???

Status
Không mở trả lời sau này.