• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

dcn488

Mình đang cần mua jack chuyển cho O2 Stealth sang lỗ 3.5mm loại tốt, nhưng k biết ở đâu bán và giá có đắt k. Các Bác nào biết chỉ giúp cho. Cảm on!@!!

Ko biết bác ở đâu? Nếu ở SG thì bác ra LÊ HỒNG PHONG_HÙNG VƯƠNG nha về giá thì khoảng 20.000 thôi

NMLam

cho mình hỏi 1 câu hơi lúa xíu:
HP iPAQ h6315 dùng tai nghe nào là ngon nhất? còn không thì dùng tai nghe nào được?
mình dùng con này lâu rồi nhưng không có tai nghe, thậm chí còn chưa từng thấy nó cắm chân tai nghe vào lỗ nào nữa :) dạo này cty đang làm báo cáo + kế hoạch, chắc khoảng 1 tháng mới xong, mình là dân kỹ thuật nên chẳng có việc gì nhiều, mới bắt đầu nghĩ đến chuyện nghe nhạc :)

Ko biết bác ở đâu? Nếu ở SG thì bác ra LÊ HỒNG PHONG_HÙNG VƯƠNG nha về giá thì khoảng 20.000 thôi

Vậy nó nghe có hay hơn tai Zin k hả Bác? Các Bác nào biết chỉ cho cách nghe nhạc trên O2 Stealth hay hơn k? Hiên tại thì nghe k dc như ý lắm!!

dcn488

Mình ko biết nó có nghe hay hơn hay ko, nhưng mình biết chắc một điều là khi bạn chuyển sang 3.5mm là bạn có nhiều sự lựa chọn hơn. Chúc bạn chọn được tay nghe như ý nhé....

hcqp

Bác ơi! Sao tui ra nơi bác chỉ tìm mãi nhưng cũng k có vậy! Bác có thể cho địa chỉ cụ thể lun dc k?

Mua mấy thứ này... chạy thẳng ra chợ Nhật Tảo luôn đi bạn. Có bác LoveBlue ở đó, nếu thấy khó thì hãy gọi cho bác ấy nhé!
Chợ Nhật Tảo ở Đường Nguyễn Kim với Nhật Tảo.. gần góc đường 3/2 với Lý Thường Kiệt đó

reco2007

các bác ới, có loại chuyển 2.5--->3.5 mm nào dành cho 02s ko ạ ? vì các loại jac thường khi cắm vào phải kéo lỏng ra một tý, rất bất tiện, thi thoảng lại bị tụt ra tụt vào tức quá ... Theo em nếu chỉ để nghe nhạc không thì mình nên mod cái chuyển hơn là cắt cả tai nghe xịn, hơi phí, vì đến lúc muốn nghe bằng máy nghe nhạc thì ko còn nữa, phí lắm ...
hoặc các bác có bít cái kích cỡ của cái lỗ cắm của o2s cấu tạo như nào ko? chắc là ngắn hơn của các loại 2.5mm thường một tý nhỉ !!!

Mua mấy thứ này... chạy thẳng ra chợ Nhật Tảo luôn đi bạn. Có bác LoveBlue ở đó, nếu thấy khó thì hãy gọi cho bác ấy nhé!
Chợ Nhật Tảo ở Đường Nguyễn Kim với Nhật Tảo.. gần góc đường 3/2 với Lý Thường Kiệt đó
\
Bác ơi !!! Sao tui tìm hoài hỏng có ai bán Jack chuyển cho O2 Steatlh hết vậy? hay là tại vì đầu ra của nó dẹp nên khó tìm? bác cố gúp với!!

hdtuankhai

Có bro nào biết chỗ bán tai nghe phone 1 bên (loại có dây), jack 2.5 ly để dùng cho con Atom Exec kô vậy? Lúc này đội nồi cơm điện nên nghe phone hơi bất tiện...

dcn488

Có bro nào biết chỗ bán tai nghe phone 1 bên (loại có dây), jack 2.5 ly để dùng cho con Atom Exec kô vậy? Lúc này đội nồi cơm điện nên nghe phone hơi bất tiện...

theo mình biết là ko có tai nghe một bên dùng cho ppc trừ khi bạn sd tai nghe BL bạn nhé.Nếu có muốn chọn tai nghe BL thì hãy vào đây nhé bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1311

thientan

tai nghe cho o2 stealth

bác nào biết chổ bán tai nghe hoặc jack chuyển đổi tai nghe cho con này không chỉ em với. máy em không có tai nghe nên em không nghe nhac đu7ọc. buồn quá

thientan

mấy bác ơi bên tiến thành có bán tai nghe o2 stealth kia. qua đó gom về nha mấy bác. quảng cáo dùm tí í mà

Bác dcn488 và Bác hcqp có biết chổ nào bán Jack chuyển ra lổ 3.5mm cho O2 Steatlh k vậy? mong hai bác hoặc ai biết chỉ giúp cho nhé!

reco2007

các bác ới, có loại chuyển 2.5--->3.5 mm nào dành cho 02s ko ạ ? vì các loại jac thường khi cắm vào phải kéo lỏng ra một tý, rất bất tiện, thi thoảng lại bị tụt ra tụt vào tức quá ... Theo em nếu chỉ để nghe nhạc không thì mình nên mod cái chuyển hơn là cắt cả tai nghe xịn, hơi phí, vì đến lúc muốn nghe bằng máy nghe nhạc thì ko còn nữa, phí lắm ...
hoặc các bác có bít cái kích cỡ của cái lỗ cắm của o2s cấu tạo như nào ko? chắc là ngắn hơn của các loại 2.5mm thường một tý nhỉ !!!

he he, hay quá !!! vừa rồi đi mua cái jack chuyển như mình bảo trên, mình ra cửa hàng, thế là người ta đưa cho mình một cái jack chuyển loại bình thường (10k)
nhưng nó lại bị lỗi, bình thường thì trên jack có các ngấn bằng cao su để chia jack thành các đoạn cho tai trái, phải, mic... nhưng cái cái của mình ko có cái ngấn đấy, cắm vào để chuyển thì cắm sát luôn vẫn nghe bình thường...hay thật... nhiều khi sản phẩm lỗi cũng được việc phết ...
theo em thì đối với tai nghe o2S mình có thể gỡ 2 ngấn ngăn cách bằng nhựa hay cao su ở đầu thì có thể cắm sát tai nghe vào mà vẫn nghe được stereo ko cần phải kéo lỏng ra ...

sututam

em không biết thế nào nhưng hôm trước thằng bạn nó cho cái tai nghe của motorola. em cắm vào nghe thấy phê ra phết.
em thấy các bác cứ bảo mua tai xin về rồi cắt đi lại tháo ra hàn vào , phức tạp quá. Bác nào có thiết bị thì không sao chứ em, máy hàn chẳng có, trình độ điện tử có hạn, mua về cắt ra rồi hàn lại mà toi tai nghe xin thì có mà móm.
Mà sao các cửa hàng bán o2 không có dịch vụ này nhỉ

bumkeo

như bác sututam nói thì cũng hàn lại cái jack lại được hả. Có bác nào biết không chỉ luôn cho em với