• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Son_Nguyen

P990i tự nhiên loa phát nhạc ko kêu nữa.có phải loa bị hư ko các bác.nếu mình thay lại thì hết bao nhiu tiền vậy
Bạn xem máy có để ở chế độ SILENT ko? Nếu để ở chế độ đấy thì loa ngoài nghe nhạc sẽ ko có tiếng đâu.. Còn nếu tắt chế độ đó đi rồi mà vẫn ko có tiếng thì loa ngoài của bạn có vấn đề đấy.

cái bàn phím ngoài(Qwerty) P900i của em nó bị liệt mất dãy phím dứoi cùng(ALT,SHift,right,left,space) tức là mình ko bấm dc,giờ nếu mình mún thay cái miếng bên trong thì mất khoảng bao nhiu tiền các bác

Chỉnh sửa cuối:

theinnocent

Em đang phân vân giữa 3 con p990i,p1i,w960i. Kô biết nên dùng con nào. Em dự định chi ra khoảng 4tr để mua. Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo em cái. Cám ơn các bác!

XiaoGui

Em đang phân vân giữa 3 con p990i,p1i,w960i. Kô biết nên dùng con nào. Em dự định chi ra khoảng 4tr để mua. Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo em cái. Cám ơn các bác!

P1i và W960i Ram lớn hơn P990i nên sẽ chạy nhanh hơn. Nếu thix nghe nhạc thì bạn chọn W960i vì nó thuộc dòng walkman,còn không thì mua P1i. Tùy thuộc nhu cầu mà chọn thôi.

theinnocent

Vậy con p1i lướt net có tốt hơn kô bạn, mình cũng thích nghe nhạc nhưng lướt net quan trọng hơn. Mới lại thấy có nhiều người dùng p1i hơn, kô biết dùng p1i có hay hơn kô.

XiaoGui

Vậy con p1i lướt net có tốt hơn kô bạn, mình cũng thích nghe nhạc nhưng lướt net quan trọng hơn. Mới lại thấy có nhiều người dùng p1i hơn, kô biết dùng p1i có hay hơn kô.

Tốt chứ. Bạn không thấy như bác Nokua toàn post bài bằng điện thoại đó. Nói chung nếu không quan trọng nghe nhạc lắm thì mua P1i đi. Mình thix cái đó hơn.

pphapp

có ai bị giống mình hông, khi cài theme cho p1i nó bị trắng xóa các nút more hay nói chung là tất cả các nút mà nằm ở phần thanh more đó, nhưng có theme bị có theme ko bị, giúp mình khắc phục nha

phieudieu123

ua? topic nào thảo luận về phần mềm uiq3 vậy ta? thôi thì em đệ post đại ở đây huynh nào biết chỉ nhé, đệ cài theme+icon đồng bộ bằng file .sis, thì uninstaller nó ko dc, còn chép dạng source c:/ vs d:/ thì khi chép theme+icon khác vào thì nó rối tung cả lên, vừa cái này vừa cái kia,có cách nào khắc phục ỏ quay lại tình trang ban đầu hok? <dừng nói em là cài lại firmware nhé> lâu lém...

NokuaN70

Well-Known Member
chán wá, ko bác nào trả lời hết ah?

Vô Z:\Resource\apps chép hết mấy file trong đó và past vô ổ C là nó trở lại ban đầu. Còn nhanh np̃a thì Format lại máy là xong, chỉ mắc công cài lại soft.

Posted via Mobile Device

rosebeast

mình tìm mà hok thấy nên mạo muội vào đây hỏi các bác.có cách nào HR p1i hok các bác.làm cho nó như mới Xuất xưởng đấy các bác.:-??

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
mình tìm mà hok thấy nên mạo muội vào đây hỏi các bác.có cách nào HR p1i hok các bác.làm cho nó như mới suất xưởng đấy các bác.:-??
Trời cái này nói hoài mà ... cứ dùng bánh xe mà lăn theo quy tắc lên * xuống xuống * xuống * rùi thì chọn Format....

pphapp

giúp em vấn đề theme đi các bác, cài theme cho p1i nó bị trắng xóa các nút more hay nói chung là tất cả các nút mà nằm ở phần thanh more đó, nhưng có theme bị có theme ko bị, mấy theme đó đẹp quá

zerojean89

cho em hỏi SHARP 770SH có phải thuộc dòng này ko hả các bác ??? em mới mua 1 con SHARP 770SH mà ko bít tải game,ứng dụng,themes ở đâu hết mong các bác giúp em em sẽ "THANKS" mạnh tay cho ạ :)

XiaoGui

cho em hỏi SHARP 770SH có phải thuộc dòng này ko hả các bác ??? em mới mua 1 con SHARP 770SH mà ko bít tải game,ứng dụng,themes ở đâu hết mong các bác giúp em em sẽ "THANKS" mạnh tay cho ạ :)

Con này không dùng UIQ đâu. Bác có thể vào đây để tìm các ứng dụng cho nó. Hoặc là bác cài GPRS rồi tải game và các ứng dụng vào máy.
Tặng thêm bác cái hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh.

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

giúp em vấn đề theme đi các bác, cài theme cho p1i nó bị trắng xóa các nút more hay nói chung là tất cả các nút mà nằm ở phần thanh more đó, nhưng có theme bị có theme ko bị, mấy theme đó đẹp quá

Đó là do theme thôi,có theme bị có theme không. Mình cũng bị như vậy mà,không sao đâu