• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

longnick

Sự update không thành công của Bạn có thể là do bạn chưa setting cho Activesync .
Lúc bạn kết nối với máy tính qua activesync , đặc biệt lúc bạn đang ngồi ở quán net thì Activesync sẽ đồng bộ thời gian trên PPC theo PC , do thời gian trên PC thường sai lệch so với trên PPC nên kết quả là sẽ không update được thông tin thời tiết . Bạn nên chú ý lại cài đặt thời gian trên PPC theo giờ chuẩn .
Cũng có khi server đang có lỗi hoặc bị nghẽn nên bạn không update được mà thôi . :D

cám ơn bác đã chỉ giáo, nhưng bác có thể nói rõ giúp em được ko ạ, tình hình là trước đó em có sync được (sync ở nhà), em vào net = PPC bình thường, cập nhật tốt, thế mà cài thêm 1 vài chương trình sau đó (em cũng ko nhớ rõ là chương trình nào nữa) là tịt luôn, xin bác hướng dẫn em cách setup lại ạ
thanks bác nhiều

phongthanminh1

BÁC ancola66 CÁI ẢNH NỀN BlissAlive dùng chO WAD mà bác post ở trang 3 trả thấy hình đâu cả ,bác post lại đi nhé,CẢM ƠN BÁC

myGenio

BÁC ancola66 ơi sao em tải bộ theme Bliss và làm theo hướng dẫn trong file text mà khi vào trong setting/display thì Theme có bliss ,Layout thì ko có bliss.wpl mà chỉ toan default thôi. Icon set thì có blissanimaed icon.

nhờ bác hướng dẫn giúp anh em với nha. với lai tôi dùng update=gprs thấy hao xìn wá mặc dù set là 6 tiếng.

thanhnam

các pác ơi , giúp em với : Em sync PPC với PC rồi mà sao em update thời tiết ko được. chạy run agnostic thì thấy nó báo là connection success -> fail. cuối cùng ko làm gì được hết,
giúp em với nhé, thanks các bác nhiều

Từ hôm 26/5 tôi cũng không update được ảnh mây vệ tinh nũa, còn các dữ liệu còn lại cập nhật rất thất thường.
Có lẽ không còn nhiều người dung soft này nữa cho nên ... các MOD cũng không nhiệt tình nữa đâu.
Theo mình dự đoán - Chủ đề này sẽ đóng cửa trong tương lai gần ( Bác Ancolla thông cảm nhé :(( )

ancola66

Super V.I.P
BÁC ancola66 CÁI ẢNH NỀN BlissAlive dùng chO WAD mà bác post ở trang 3 trả thấy hình đâu cả ,bác post lại đi nhé,CẢM ƠN BÁC
Bạn Search trên mạng với từ khoá Vista wallpaper nhé. Vì mình làm lại PC nên mất cái ảnh đó roài:D

BÁC ancola66 ơi sao em tải bộ theme Bliss và làm theo hướng dẫn trong file text mà khi vào trong setting/display thì Theme có bliss ,Layout thì ko có bliss.wpl mà chỉ toan default thôi. Icon set thì có blissanimaed icon.
Bạn mở file theme xem có file Bliss.wpl

nhờ bác hướng dẫn giúp anh em với nha. với lai tôi dùng update=gprs thấy hao xìn wá mặc dù set là 6 tiếng.
Bạn muốn không hao xìn thì bạn bỏ chế độ update tự động, khi nào bạn muốn update thì nhấn settings\update.

dạo này bác ancola66 không quan tâm đến thời tiết à
Vẫn quan tâm thời tiết:D Nhưng bây giờ dùng SpbMobile Shell

Từ hôm 26/5 tôi cũng không update được ảnh mây vệ tinh nũa, còn các dữ liệu còn lại cập nhật rất thất thường.
Có lẽ không còn nhiều người dung soft này nữa cho nên ... các MOD cũng không nhiệt tình nữa đâu.
Theo mình dự đoán - Chủ đề này sẽ đóng cửa trong tương lai gần ( Bác Ancolla thông cảm nhé :(( )
Dạo này không phải riêng WP update khó khăn qua GPRS mà ngay cả Spb Mobile Shell cũng vậy vì cùng lấy dữ liệu ở Weather Chanel.Mình cũng như các bạn thôi, chịu khó vọc là làm được hết ấy mà:D

LamAnhThu

ai có bộ icon QVGA & VGA cho SWdeluxe cho mình xin với (Ko cần theme nhá)!! Mấy link ở các trang trước teo hết roài!!!

phongthanminh1

trả hiểu gì bác hhuy à,mình lấy cái hình nền của bill alvin mà,bộ thời tiết đầu ấy mà

trieuvicasa

* Bản Weather Panel 2.51 cài bằng file CAB chuẩnĐÂY
* Các bộ Theme do rất nhiều người viết. Tất nhiên không tránh khỏi sai sót. Thế cho nên một vài thông số của bản này, một vài thông số của bản khác chưa được chuẩn xác (Bị lỗi này lỗi nọ) >>> Các bạn chọn một bộ ưng ý nhất để dùng thôi

Mình cài xong.Tấp vào màn hình nó yêu cầu chọn địa chỉ nhưng không có địa chỉ nào hết .vậy mình muốn chọn địa chỉ là thành phố biên hòa thì phải làm như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

phongthanminh1

Vào trang đầu nhé bạn ,có hướng dẫn hết rùi đó,có các TP của vn tha hồ bạn lựa chọn nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình cài xong.Tấp vào màn hình nó yêu cầu chọn địa chỉ nhưng không có địa chỉ nào hết .vậy mình muốn chọn địa chỉ là thành phố biên hòa thì phải làm như thế nào?

Đánh vào search "bienhoa" là ok thui bạn ạ......

trieuvicasa

Đánh vào search "bienhoa" là ok thui bạn ạ......

Làm rồi sao cũng không đc.mình đã cài các phần mềm thời tiết khác đều có sẵn 1 số thành phố.Sao phần mềm này cài xong lại không có thành phố nào cho mình chọn?mong các bạn chỉ dùm!Cảm ơn nhiều!

ancola66

Super V.I.P
Làm rồi sao cũng không đc.mình đã cài các phần mềm thời tiết khác đều có sẵn 1 số thành phố.Sao phần mềm này cài xong lại không có thành phố nào cho mình chọn?mong các bạn chỉ dùm!Cảm ơn nhiều!
Hoàn châu cách cách à . Phần mềm này không có data các thành phố trên thế giới như các phần mềm khác . Phải tự đánh mã vào, Về mã của các thành phố và vùng ở Việt Nam mình đã đưa rất nhiều lần ở chính chủ đề này, bạn tìm đọc và thực hành nhé, nếu không có Biên Hoà thì bạn bắt buộc phải tìm thành phố hoặc vùng nào gần đó mà có tên ở danh sách mình đưa lên đó để update thời tiết nhé

ancola66

Super V.I.P
DIAMOND WEATHER PANEL

DOWNLOAD

anhtuhntl

:|BỘ themes này mình cài vào hình như thiếu cái gì đó:(coi lại giúp mình với thanks!;;)(mình đả chép font vào rồi)window-->font

ancola66

Super V.I.P
:|BỘ themes này mình cài vào hình như thiếu cái gì đó:(coi lại giúp mình với thanks!;;)(mình đả chép font vào rồi)window-->font
Tất nhiên là thiếu phần mềm giao diện :D để có được các tab bên dưới (Vì phần mềm weather panel là một plugin mà ) như hình minh hoạ là dùng với Wisbar Advance Desktop ( WAD )

leminhson2010

Các bác ơi, cho em xin cái theme nền cỏ xanh như của bác ancola, hay bác phanvietquang post ở trang 2 với nhé. Xin cảm ơn.