• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

wega

bác Long Giang cho hỏi download bar dialler về rồi, phải copy vào thư mục nào trong iphone thế ạ? thanks bác nhiều

hieu1369

bác longgiang ơi cho em hỏi thăm em muốn thay đổi icon của Egle nhưng không biết kích cỡ bao nhiêu???bác có thể cho em biết được không?thanks

iphoner

Metal Blue (SummerBoard Themes)

Bác longgiang81 cho mình xin cái wallpaper của bộ theme này với, tôi tìm mãi trong file down về nhưng không thấy (hoặc wallpaper nào có màu giống như vậy cũng được á).
Thanks bác nhiều.

longgiang81

Super V.I.P
@ iphoner : Nó là Themes của iSwitcher lên mình ko thể tách đc hình nền ra, mình sẽ kiếm đc cái nào tương tự rồi gửi cho bạn sau.

@ hieu1369 : Kích cỡ ảnh là 20x20 bạn ạ, định dạng *.png

permanent

Xin hỏi mod longgiang81 và các bạn :Tôi đã cài Aqwoah Dialer 1.1.1 nay tôi muốn thay DefaultDialer.png của Aqwoah Dialer 1.1.1 bằng file mình tự làm có được không?
Trước đây trong 1.02 thì thay được theo hướng dẩn trong đây bằng file BarDialer_Sel.png nhưng trong 1.1.1 không có file này, chỉ có file DefaultDialer.png.
Nhờ chỉ giúp!

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
@ permanent : Tất nhiên là đc nếu bạn đủ trình độ PhotoShop để có thể làm đc vài trăm file ảnh hiển thị trong 2 file Keyboard-Common.artworkKeyboard-Latin.artwork. Cách Extract file *.artwork đã được giới thiệu ở bài này :D

permanent

@ permanent : Tất nhiên là đc nếu bạn đủ trình độ PhotoShop để có thể làm đc vài trăm file ảnh hiển thị trong 2 file Keyboard-Common.artworkKeyboard-Latin.artwork. Cách Extract file *.artwork đã được giới thiệu ở bài này :D
Thanks!Tôi đã làm được theo bài hướng dẩn của bạn!

Chỉnh sửa cuối:

duongdaica

mod LONGGIANG81 xin chỉ giáo tý nào

cái con trỏ slide to unlock mình tự làm 1 hình cho nó đựoc không ? kích cỡ của nó là bao nhiêu thế bác ? đã search từ trang 1 - 29 trong chuyên đề theme của bác rồi mà không thấy

longgiang81

Super V.I.P
@ duongdaica : Kích cỡ của con trỏ Slide cũng tùy do bạn chế biến thôi, thông thường con số chuẩn để Slide có thể nằm gọn trong khay trượt là 71x47 bạn ạ :D

vtdnch

Các bạn cho mình hỏi cái Summerboard của mình chạy trên 1.1.1 không thể nào chỉnh được 5 icons ở Dock?
Mình dùng Summerboard 3.01b trên 1.1.1
Thanks nhiều

longgiang81

Super V.I.P
Muốn thêm Icon ở trên Dock bạn phải dùng rSBT nay đã được tích hợp vào sẵn trong Customize. Nhưng phiên bản mới nhất của Customize nay đã lược bỏ 1 tính năng khá quan trọng là mục Hidden đã bị bỏ đi. Nếu bạn cài lên máy thì cũng đồng nghĩa với việc Fieldtest và Demo.app cũng sẽ hiện diện ngoài màn hình Home, trông rất xấu. Với phiên bản 1.1.1 thì bạn tham khảo cách sử dụng iBrickr để có thể cài đc Soft PXL trên iPhone đã được giới thiệu ở bài này và tiến hành cài đặt thủ công Customize 1.13 nhé.

cat_nobita

Bác Long Giang cho hỏi: Tôi có down một số Keyboard bằng installer về IP nhưng không biết cách thay thế Keyboard mặc định. Bác có thể hướng dẫn được không?
Thanks!

vtdnch

Muốn thêm Icon ở trên Dock bạn phải dùng rSBT nay đã được tích hợp vào sẵn trong Customize. Nhưng phiên bản mới nhất của Customize nay đã lược bỏ 1 tính năng khá quan trọng là mục Hidden đã bị bỏ đi. Nếu bạn cài lên máy thì cũng đồng nghĩa với việc Fieldtest và Demo.app cũng sẽ hiện diện ngoài màn hình Home, trông rất xấu. Với phiên bản 1.1.1 thì bạn tham khảo cách sử dụng iBrickr để có thể cài đc Soft PXL trên iPhone đã được giới thiệu ở bài này và tiến hành cài đặt thủ công Customize 1.13 nhé.

Iphone của mình dùng được Ibrickr và các chương trình tương tự, và cũng có thể cài PXL file được, nhưng mình muốn hỏi là, sau khi mình cài cái rSBT và cả customize, và cả Springboard, thì cái rSBT ko có tác dụng ji khi mình chỉnh sửa cả,
còn SpringBoard 3.01b, không có tính năng như là Small Dock hoặc Five icons...
Customize 1.18 mới update thì đã có tính năng inVisible trong mục "Icon Display Oder", nhưngminhf vẫn không thấy tích hợp rSBT.
Như vậy theo bạn mình phải làm ji`?

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

hieu1369

Iphone của mình dùng được Ibrickr và các chương trình tương tự, và cũng có thể cài PXL file được, nhưng mình muốn hỏi là, sau khi mình cài cái rSBT và cả customize, và cả Springboard, thì cái rSBT ko có tác dụng ji khi mình chỉnh sửa cả,
còn SpringBoard 3.01b, không có tính năng như là Small Dock hoặc Five icons...
Customize 1.18 mới update thì đã có tính năng inVisible trong mục "Icon Display Oder", nhưngminhf vẫn không thấy tích hợp rSBT.
Như vậy theo bạn mình phải làm ji`?

Thanks
sau khi chỉnh sửa xong trong rSBT bạn nhớ phải save lại nhé nủt save nằm phía góc phải màn hình.

dangquang0305

bác longgiang cho e hỏi sau khi chán các theme e mún way về mặc định cũ thì làm sao ạ

í e la` ví dụ như keyboard or dia e mún way lại mặc định như cũ thì phải làm sao ạ

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
@ dangquang0305 : Nếu bạn chỉ đơn thuần thay thế file *.png thì có thể tìm máy nào có file gốc rồi chép đè lại là đc. Còn nếu đã thay file *.artwork thì bạn có thể vui lòng nói bạn đang dùng phiên bản firmware nào thì mình sẽ gửi lại cho bạn.

@ cat_nobita : Ý bạn là đã tải Keyboard về máy, nhưng bạn có thể nói rõ hơn là KeyBoard của iSwitcher hay là keyBoard nào đc ko ?

cat_nobita

@ dangquang0305 : Nếu bạn chỉ đơn thuần thay thế file *.png thì có thể tìm máy nào có file gốc rồi chép đè lại là đc. Còn nếu đã thay file *.artwork thì bạn có thể vui lòng nói bạn đang dùng phiên bản firmware nào thì mình sẽ gửi lại cho bạn.

@ cat_nobita : Ý bạn là đã tải Keyboard về máy, nhưng bạn có thể nói rõ hơn là KeyBoard của iSwitcher hay là keyBoard nào đc ko ?

Keyboard của iSwitcher Long Giang à. Hướng dẫn cụ thể cho Mình nhé. Thanks!

vtdnch

sau khi chỉnh sửa xong trong rSBT bạn nhớ phải save lại nhé nủt save nằm phía góc phải màn hình.

MÌnh tất nhiên save rồi mà bạn.. Nhưng vẫn không đươc...
Không hiểu lỗi cái ji nữa..

Status
Không mở trả lời sau này.