• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

Ritter

Chào bạn.Mình muốn hỏi cái chữ "slide to unclock" có thể thay đổi đc không???nếu đc kích cỡ của nó là bao nhiêu.....

Thanks.........

Ritter

Mình muốn làm 1 cái dòng chữ khác thì thế nào...còn dùng cutomie để thay đổi thì mình biết rồi
Thanks

longgiang81

Super V.I.P
Vậy thì bạn có thể vào iPhone theo đường dẫn System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/english.lproj và chép file SpringBoard.strings ra để Edit nhé. Các k.e.y và Strings hiển thị rất cụ thể đó. Đây cũng chính là cách mà TAL Việt Hóa cho iPhone :D

longgiang81

Super V.I.P
Autum Reflection

hieu1369

Mình muốn làm 1 cái dòng chữ khác thì thế nào...còn dùng cutomie để thay đổi thì mình biết rồi
Thanks
Mình cũng làm cái này rồi nhưng ít mất công nên share cho bạn biết nhé vào customize/Springboard String trong đó có bạn có thể thay tất cả khẩu ngữ của IP (slide to unlock, no service....) nhưng sau khi chon xong bạn phải để IP ở chế độ English bạn nhé. Have fun

txnhut

anh ơi! có mấy file themes mà có dạng *.pkg, thi dùng phần mềm gì giải nén vậy anh ??? dùng hacktoolkit gì đó em không rành lắm ...

Jeep

Mọi người cho mình hỏi khi mình vào
/var/root/Library/SummerBoard/Themes/Tên thư mục mà bạn đặt/
Mình đã đặt tên thư mục nhưng giờ muốn xóa thư mục trong đó đi, thì làm cách nào nhỉ vì có 1 cái theme mình lại tạo thư mục là icon chứ ko phải là Icons nên nó ko nhận

hieu1369

Mọi người cho mình hỏi khi mình vào
/var/root/Library/SummerBoard/Themes/Tên thư mục mà bạn đặt/
Mình đã đặt tên thư mục nhưng giờ muốn xóa thư mục trong đó đi, thì làm cách nào nhỉ vì có 1 cái theme mình lại tạo thư mục là icon chứ ko phải là Icons nên nó ko nhận
bác vào bài viết của em http://pdaviet.net/showthread.php?t=13760 down phần mềm iphonebrowser về giải nén sau đó connect với IP rồi chọn đường dẫn đến file hay thư mục bác muốn xóa nhé. chúc bác thành công

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Ko cần phải cầu kì đến thế. Trên iPhone nếu đã cài Mobile Finder thì dùng chính nó để xóa đi cũng đc. Nhấn vào file hoặc thư mục cần xóa, chọn Delete.

quangduc_ta

mình đang dùng firmware 1.1.1, nhưng không dùng được Springboard, nếu dùng Springboard bản mới nhất mà iBrickr cho thì Dock bị treo lên trên cùng màn hình (có vào config của SB sủa không cho icons under dock nữa nhưng không có kết quả). Nếu dùng bản mới nhất cho 1.1.1 tải từ web rồi copy vao máy bằng iBrickr thì chạy được, nhưng sau khi restart SB thì chẳng có gì thay đổi. Có cài customize nhưng nghĩ nó xung đột nên đã gỡ thử đi rồi.
LG hay bạn nào có thể chỉ cho mình được không?
(mình không có wifi, chỉ kết nối iPhone với máy tính qua iBrickr và iPhoneBrowser liệu có cần dùng phần mềm nào khác không?)

hikimaro

bác lg cho mình hỏi, sao tìm trong /Applications/MobilePhone.app/ rồi mà ko thấy file BarDialer_Sel.png đâu cả, xin hướng dẫn giúp 1 lần nữa.
Tks nhiều

tuandungpuppy

Longgiang ơi cho mình hỏi là sau khi mình upload những cái pictures của battery roài thì làm sao để thay đổi nó được?

thanhtamcsmn

gửi bác longgiang81 chỉ giáo

Hiện mình đã cài các themes như trên diễn đàn thành công và rất thích
Còn 1 phần themes này (tên Counter Strike Themes) chưa cài được nhờ bác chỉ giáo. Các hình trong file này ấn tượng wá. Mình đang xài bảng 1.0.2
Coi bên trong file down về không giống như các themes khác nên không biết cài vô sao. Mong bác chỉ cách. Thanks bác.:)):)):)):)):))

longgiang81

Super V.I.P
Nếu bạn Upload đúng tên và đúng đường dẫn thì Restart lại máy sẽ thấy ngay. Lưu ý là Skin của PIN chỉ hiển thị khi máy đang kết nối với PC hoặc sạc thôi nhé.

tuandungpuppy

thx longgiang nhiều nha,mình làm được rời
tiện thể cho mình hỏi, bạn có theme nguyên thủy của Iphone ko?
Ý mình là các icon gốc của iphone,minidock và cả cái dock nữa, nếu có thì cho mình xin với nhé ^^

Ritter

thx longgiang nhiều nha,mình làm được rời
tiện thể cho mình hỏi, bạn có theme nguyên thủy của Iphone ko?
Ý mình là các icon gốc của iphone,minidock và cả cái dock nữa, nếu có thì cho mình xin với nhé ^^

Nếu bạn có cài SMBPrefs(summerboard) thì bạn dùng Ibrick vào đường dẫn vả/root/library/summerboard/theme/ trong đó có nhưng theme có sẵn va trong thư mục icons có những icons giống icons nguyên thủy của iphone...sau đó chọn từng file rồi copy về máy tính thôi...
Have funs

Status
Không mở trả lời sau này.