• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

BAJOKA

Bộ Aqwoah Dialer mình đã fix để dùng đc trên firm 1.1.2 mà ko bị lỗi ở phím Call.

:):)

mlxx_1977

Máy mình chưa cài Mobile Finder , LG co' thể cho mình phần cài và hướng dẫn mình cụ thể cách cài được ko, mình mới dùng iphone nên chưa rành lắm, rất cảm ơn bạn.

tphong72004

Bạn LG81 ơi , bạn có thể chỉ cho mình cách sử dụng iphonebrower hay cho mình đường dẫn đến chổ hướng dẫn sử dụng iphonebrower nha bạn.
mình cày đặt vào rồi nhưng mà mỗi lần bấm vào go to location , hay xài bất cứ cái gì của chương trình thì đều báo là không tìm được đường dẫn trong iphone của mình ( mình xài 1.1.1 unlock theo kiểu không xài ibrick mà xài wifi)
thanks alot

fantasy1512

xin hỏi tí là ở đầu trang có hướng dẫn cài summerboard nhưng sau khi em cài xong ko thể tìm thấy đường dẫn /var/root/Library/SummerBoard/Themes/
như bài đầu tiên nói là sao ạ? (Em đang dùng 1.1.2)

bonblue

Thêm 1 Dialler mới nữa nào :D

Bác LG81 cho em xin cái file góc này đc không vậy Bác.Tại vì em cũng biết chút ít về photoshop nên em định làm cái hình của em và bạn gái của em vào ấy mà.Và làm sao để có thể bỏ cái hình em muốn vào đó đc.Mong Bác chỉ giúp cách làm đc không vậy :-??
Xin cái file còn đang dùng trong photoshop để học hỏi kinh nghiệm thêm ấy mà8-|

minhchau7777

Vậy thì bạn có thể vào iPhone theo đường dẫn System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/english.lproj và chép file SpringBoard.strings ra để Edit nhé. Các k.e.y và Strings hiển thị rất cụ thể đó. Đây cũng chính là cách mà TAL Việt Hóa cho iPhone :D

e làm theo cách of bác nhưg lúc open bằg notepad thì chỉ toàn thấy ký hiệu thui bác ạ ! E kg thấy chữ nào hết ! :(,

minhchau7777

sau khi mở bằg wordpad thì có chữ bác a, e đã thay thế thử từ slide to unlock bằg tên of e, sau khi restart lại, thì nó kg hiện lên tên of e mà hiện lên chữ AWAY_LOCK.... gì đó! Cái này phải làm sao bi giờ hả các pác để có thể hiện tên of mình! E cũg đã thay lun từ AWAY_LOCK......... bằg tên mình, nhưg cũg kg ăn thua các pác ạ ! :(

tuandungpuppy

Mình kiếm rồi nhưng ko thấy các icon nguyên thủy của iphone trong các thư mục khác...mình cần các icon nguyên thuỷ của iphone để thêm thắt 1 tí ấy mà...mod ơi,có thể kiếm giùm mình các icon nguyên thủy của iphone ko?

longgiang81

Super V.I.P
Bộ Icon nguyên thuỷ khá nặng nên Up lên sẽ rất khó khăn. Bạn có thể nói rõ hơn là cần icon của soft nào thì mình gửi cho bạn nhé :D

tuandungpuppy

à mình cần youtube, calendar, calculator,Pdfviewer, customize, wedict,launcher, services,textedit,callD,sudoku,finder
cám ơn bạn nhiều lắm nha longgiang81

Jeep

Muốn kiếm cái SummerBoard để cài thì down ở đâu bây giờ hả mọi người

longgiang81

Super V.I.P
@ tuandungpuppy : Icon mặc định đâu có mấy soft kia đâu bạn ơi, hay là bạn hiểu nhầm ý mình rồi :D

@ Jeep : Trên Installer mở lên là có bạn ạ, hoặc cài thông qua iBrickr cũng OK. Firmware 1.1.1 là bản 1.1.1 v-alpha, firmware 1.0.2 là bản 2.11 , nhớ chọn cho đúng kẻo nhầm nhé :))

tuandungpuppy

thế longgiang ko có những icon mặc định của những soft đó à :(, tại vòng quanh toàn là những icon đã sửa đổi không hà :(

hns

Bác LG81 ơi, mình tải SpringBoard rồi, nhưng mình không biết bỏ nó vào chỗ nào. Bác làm ơn chỉ mình với

cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.