• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
Đang Design lại 1 bộ kỉ niệm cho các thành viên PV, còn khá nhiều icon nữa nên chưa đưa lên đc. Demo 2 cái hình :D

Kvyanh

Mình có thử dùng customize rồi nhưng nó chỉ hiển thị mỗi 2 icons mặc định của nó thôi. Longgian81 chỏ giáo giúp với.

À quên, khi giải nén cái file SMSballon sẽ co rất nhiều folders và trong mỗi folder thì chỉ có một hình SMSballon duy nhất, nên mình đã bỏ hết các folder đó đi và copy các hình đó ra bên ngoài và đặt lại tên la ballon1,2,3....Cho mình hỏi là như thế có đúng không? Co phải chếp nguyên cả thư mục vào không?

phongvdq

Xin bác Giang giúp dùm mình chỉnh cái Dialler với. Nó chỉ thay đổi phần dưới thôi, còn phần phím số nó không thay đổi.

longgiang81

Super V.I.P
Bạn chép bộ Awqoah này cho firmware nào mà bị thế vậy ? 3 firmware có 3 bộ khác nhau đó nhé!

longgiang81

Super V.I.P
Firmware 1.0.2 bạn kiểm tra lại xem đã chép đủ file chưa? Có khá nhiều file ảnh png và 1 file MobilePhonePackedImages.artwork, rất có thể bạn đã thiếu file này nên dẫn tới việc ko hiển thị đầy đủ.

iphoner

Mình có thử dùng customize rồi nhưng nó chỉ hiển thị mỗi 2 icons mặc định của nó thôi. Longgian81 chỏ giáo giúp với.

À quên, khi giải nén cái file SMSballon sẽ co rất nhiều folders và trong mỗi folder thì chỉ có một hình SMSballon duy nhất, nên mình đã bỏ hết các folder đó đi và copy các hình đó ra bên ngoài và đặt lại tên la ballon1,2,3....Cho mình hỏi là như thế có đúng không? Co phải chếp nguyên cả thư mục vào không?

Bạn dùng Winscp hoặc iBickr để chép, mặc định tin gửi là ballon_1, tin nhận là ballon_2, bạn thích màu nào thì rename và chép vào.

cuongnd

Thay đổi màn hình nền ở Home Screen

Chào Long Giang
Cho mình hỏi với là có cách nào thay đổi cái Wallpaper ở màn hình chính (Home Screen) của IP mà không phải dùng đến software không?

Các icon và dock đều có đường dẫn để thay nhưng mình không biết đường dẫn để thay cái main wallpaper. Cái Default của IP đen xì trông chán quá rồi :D

Bà con nào biết chỉ giùm với nhé
Cám ơn rất nhiều!

hieu1369

Chào Long Giang
Cho mình hỏi với là có cách nào thay đổi cái Wallpaper ở màn hình chính (Home Screen) của IP mà không phải dùng đến software không?

Các icon và dock đều có đường dẫn để thay nhưng mình không biết đường dẫn để thay cái main wallpaper. Cái Default của IP đen xì trông chán quá rồi :D

Bà con nào biết chỉ giùm với nhé
Cám ơn rất nhiều!
nếu không dùng đến phần mềm sao làm được hình mình thích chứ bạn? có 3 cách đơn giản nhất
1_ Tạo hình của bạn đúng size 320x480, tạo hình của bạn với tên LockBackground và upload vào: /var/root/Library/Summerboard/
Nhớ cài summmerboard để các chỉnh chế độ của wallpaper
2_chọn hình đúng kích cỡ như trên dùng ibrickr up vào đường dẫn var/root/library/summerboard/themes/thư mục theme mà bạn đã đặt tên như đã hướng dẫn ở trang 1 hay 2 gì mình không nhớ với tên file là Wallpaper.png
3_Dùng itunes đưa hình vào IP sau đó set nó làm Wallpaper sau khi set xong vào summerboard xuống advanced chọn ON cho chế độ wallpaper thì màn hình home sẽ được set theo

lưu ý là ở cách 2 file hình phải là file Wallpaper.png còn cách 1 là file jpg và quan trọng nhất là up đúng đường dẫn và đúng tên bạn nhé
cáh 3 là cách dễ làm nhất mà không cần dùng PM gì cả

Chỉnh sửa cuối:

cuongnd

nếu không dùng đến phần mềm sao làm được hình mình thích chứ bạn? có 3 cách đơn giản nhất
1_ Tạo hình của bạn đúng size 320x480, tạo hình của bạn với tên LockBackground và upload vào: /var/root/Library/Summerboard/
Nhớ cài summmerboard để các chỉnh chế độ của wallpaper
2_chọn hình đúng kích cỡ như trên dùng ibrickr up vào đường dẫn var/root/library/summerboard/themes/thư mục theme mà bạn đã đặt tên như đã hướng dẫn ở trang 1 hay 2 gì mình không nhớ với tên file là Wallpaper.png
3_Dùng itunes đưa hình vào IP sau đó set nó làm Wallpaper sau khi set xong vào summerboard xuống advanced chọn ON cho chế độ wallpaper thì màn hình home sẽ được set theo

lưu ý là ở cách 2 file hình phải là file Wallpaper.png còn cách 1 là file jpg và quan trọng nhất là up đúng đường dẫn và đúng tên bạn nhé
cáh 3 là cách dễ làm nhất mà không cần dùng PM gì cả

Mình dùng IP 1.0.2 thì phải cài Summerboard bản mấy hả bạn???

Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.