• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanhis

Đổi theme cho keypad của Iphone

Em được hướng dẫn cách cài themes cho keypad (bàn phím bấm số) là "tải theme về, giải nén và thích cái nào thì Rename sang thành BarDialer_Sel.png và dùng iBrickr Upload chúng vào theo đường dẫn /Applications/MobilePhone.app/" và đã làm theo mà không được, nó vẫn chỉ có theme của keypad cũ. Mong bác nào biếtchỉ dùm em cặn kẽ hơn. Thanks

quyenshihanco

cái ipone của mình nó bị mất 4 icon phía dưới cùng làm sao lấy lại dược đây ,bây giờ khi bật iphone cái dòng có 4 icon nó trống làm sao cho nó trở lại bình thuong đây ,

Chỉnh sửa cuối:

hoanggiangph

vào summerboard ON 2 chế độ Theme wallpaper và wallpaper lên bạn nhé
Bạn không hiểu ý mình hỏi rồi, tất cả các icons mình thay đổi được, ngoại trừ thằng Weather vẫn mặc định theme defaul. Vào thư mục Icons trong SM, mình tìm thấy 1 Icon Weather và chỉnh lại chữ, nhưng vẫn ko được.

cuongnd

Bạn không hiểu ý mình hỏi rồi, tất cả các icons mình thay đổi được, ngoại trừ thằng Weather vẫn mặc định theme defaul. Vào thư mục Icons trong SM, mình tìm thấy 1 Icon Weather và chỉnh lại chữ, nhưng vẫn ko được.

Có mấy khả năng sau --> bị lỗi không hiển thị đúng icon:

- Chưa restart lại IP
- icon Weather bị sai: tên (có thể bị dấu cách ở cuối), sai định dạng (khả năng này ít)
- icon Weather bị lỗi 0 byte (kiểm tra lại dung lượng file)

Bạn thử kiểm tra lại các vấn đề trên nhé

greenwind007

bác Longgiang81 cho mình hỏi muốn thay đổi skin của Keyboard mình làm sao bác, chỉ mình với thanks :D

hieu1369

cái ipone của mình nó bị mất 4 icon phía dưới cùng làm sao lấy lại dược đây ,bây giờ khi bật iphone cái dòng có 4 icon nó trống làm sao cho nó trở lại bình thuong đây ,
vào rSBT hay vào trong customize sau đó chọn setting/Dock Icons chọn Four Icons xong save lại bạn nhé.

hieu1369

bác Longgiang81 cho mình hỏi muốn thay đổi skin của Keyboard mình làm sao bác, chỉ mình với thanks :D
down load skin về rồi dùng ibrickr hay bất cứ chương trình nào chép theo đường dẫn này bạn nhe:́ /Applications/MobilePhone.app/BarDialer_Sel.png

hellboycali

Nỗi niềm biết ngõ cùng ai?! =)

Hi Longgiang81,

Waooo.... cuối cùng thì cũng đã đọc đến hết trang 43.... Và cũng đã "chôm" khá là "đầy đủ" các THEME của Longgiang81 và các bạn đóng góp... Thanks you gúy all.

Và mình có 1 "Đống" câu hỏi xin được chỉ giáo:
1. Khi mình extract 1 số theme của Longgiang81 thì thấy xuất hiện cái folder "cà chớn" "__MACOSX" là để làm gì vậy các sư huynh?! CÓ phải nó sử dụng cho những PC có OS là MAC?!

2. Khi mình extract 1 số theme của Longgiang81 thì thấy các icon khg hiện trong nguyên 1 cái FOLDER "ICONS" mà nằm trong các FOLDER riêng biệt (Ví dụ: FOLDER calculator chỉ chứa 1 icon CALCULATOR). Là sao?!

3. Làm sao mình check được Iphone của mình là version nào vậy?! (Câu hỏi "ngố" nhất trong tuần =) )

4. Cái Wallpaper trong cái màn hình "Slide to Unlock" thì làm sao change vậy các bro?! DÙ là Wallpaper trong springboard mình đã thay được rùi.

Finally, Xin được cám ơn Longgiang81 và tất cả các anh em (Xin đừng mắng tiểu đệ "ngố" nha, cám ơn trước =) ). Xin được anh em "khai nhãn".

Thân.

longgiang81

Super V.I.P
@ hoanggiangph : Mặc định trên 1.1.2 nó ko cho phép ta thay đổi icon của nó bằng SummerBoard. Để thay đổi đc nó bạn làm như sau :

Vào iPhone theo đường dẫn Applications/Weather.app và chép file Info.plist ra PC. Để edit đc nó với font chữ chuẩn với NotePad thì vào Link này để Convert sang XML. Mở file đã đc Convert ra và các bạn sẽ thấy :
Mã:
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>
<!DOCTYPE plist PUBLIC "-//Apple Computer//DTD PLIST 1.0//EN" "http://www.apple.com/DTDs/PropertyList-1.0.dtd">
<plist version="1.0">
<dict>
	<key>CFBundleDevelopmentRegion</key>
	<string>English</string>
	<key>CFBundleExecutable</key>
	<string>Weather</string>
	<key>CFBundleIdentifier</key>
	<string>com.apple.weather</string>
	<key>CFBundleInfoDictionaryVersion</key>
	<string>6.0</string>
	<key>CFBundlePackageType</key>
	<string>APPL</string>
	<key>CFBundleSignature</key>
	<string>????</string>
	<key>CFBundleVersion</key>
	<string>1.0</string>
	<key>SBIconClass</key>
	<string>SBWeatherApplicationIcon</string>
	<key>SBUsesNetwork</key>
	<integer>3</integer>
</dict>
</plist>

Xoá 2 key sau và save lại :
Mã:
<key>SBIconClass</key>
<string>SBWeatherApplicationIcon</string>
Upload file ngược trở lại iPhone và Restart lại, giờ bạn thử thay đổi Themes xem sao :-?

longgiang81

Super V.I.P
@ hellboycali :

1. Đúng
2. Nghĩa là tác giả tách ra thành từng phần riêng biệt để nhận biết cho rõ.
3. Settings/General/About kiểm tra tại dòng Version và Modem firmware.
4. Vào Settings/Wallpaper để thay đổi.
5. Good luck :D

hellboycali

2h khuya rùi, hichic....

@ hellboycali :
2. Nghĩa là tác giả tách ra thành từng phần riêng biệt để nhận biết cho rõ.

4. Vào Settings/Wallpaper để thay đổi.
2. Khi mình extract 1 số theme của Longgiang81 thì thấy các icon khg hiện trong nguyên 1 cái FOLDER "ICONS" mà nằm trong các FOLDER riêng biệt (Ví dụ: FOLDER calculator chỉ chứa 1 icon CALCULATOR). Là sao?!

4. Cái Wallpaper trong cái màn hình "Slide to Unlock" thì làm sao change vậy các bro?! DÙ là Wallpaper trong springboard mình đã thay được rùi.
2. Vậy có nghĩa là mình phải TỰ collect lại tất cả các icon nhỏ vào 1 FOLDER Icons lớn rùi mới copy vào Iphone phải khg, bro?!

4. Làm sao mình có thể chép thêm wallpaper cùa mình vào ngoài những cái DEFAULT của Iphone?

Thanks.

hieu1369

2. Vậy có nghĩa là mình phải TỰ collect lại tất cả các icon nhỏ vào 1 FOLDER Icons lớn rùi mới copy vào Iphone phải khg, bro?!

4. Làm sao mình có thể chép thêm wallpaper cùa mình vào ngoài những cái DEFAULT của Iphone?

Thanks.
2_ bạn dùng ibirckr chép file của calculator theo đường dẫn của trang 3 nhé còn các Icons thì bạn phải tạo thư mục Icons trong IP rồi copy vào đó nhớ viết hoa chữ Icons bạn nhé
4_bạn dùng itunes đưa hình mình thích vào xong rồi vào trong photos chọn hình mình mới đưa vào, ngay góc phải phía cuối màn hình có hình mũi tên chọn vào nó rồi set as wallpaper bạn nhé.have fun

hieu1369

longgiang ơi cho mình hỏi thăm là làm cách nào để có được hình kitty như vậy?

longgiang81

Super V.I.P
@ hieu1369 :
longgiang81 nói:
Baloon 1 (Bubble where sent text messages are)

Baloon 2 (Bubble where recieved text messages are)

Status
Không mở trả lời sau này.