• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

duycst

mình củng bị vậy,phải vào reset lại mặc định mới hết,chỉ bản beta 3 này bị,chác quay về bản beta 2 quá,kô thấy gì khác biệt lắm,oIIi

Bản beta 3 này các bác test thử có khá nhiều lỗi rồi,bạn cài thử các bản khác coi bản nào hợp với máy mình.

PhamQuang

Manager
Ateksoft CoolCamera v1.15​

Phiên bản chính thức đã được CR phần mềm Camera nổi tiếng.
Không còn là Beta nữa.

Phần mềm dưới đây.

Nemmatlanh

Hixhix!Bác Quang và mọi người thử xem lại không hiểu sao bản chính thức này và bản 1.15beta3 khi cháu cài lên lại bị hiện tượng giống nhau đó là không thể nào để được ảnh ở chế độ phân giải lớn nhất.Chỉ để được 640*480 thôi ạ.Nếu để ảnh ở chế độ phân giải lớn nhất thì màn hình bị nhiễu,nhòe màu,không nhìn thấy gì để chụp cả.Nhưng cứ chụp bừa thì ảnh sau khi chụp lại không bị làm sao cả.Hixhix!Lại quay về 1.15beta1.Vẫn chuẩn nhất,không có hiện tượng gì.Thanks!

giacomini

Anh Phạm Quang ơi vậy bạn 1.5 của anh đưa có sử dụng được Web Camera Plus không? có cách nào không anh? vì bản của anh là cr mà. Anh Giúp dùm nhe, Vì e đang cần sử dụng WebCam.

quyeno2

Mình nghĩ chắc là sử dụng được thôi, mong bác Quang sớm up lên cho mọi người cùng dùng,thanks

Talisman

Mình nghĩ chắc là sử dụng được thôi, mong bác Quang sớm up lên cho mọi người cùng dùng,thanks

Hix !Chưa thấy bác Quang trả lời anh em vụ này nhỉ. Cái nè em cũng chỉ khoái mỗi cái wc của nó thôi. :D

hai

bác Quang ơi cái này không dùng trên o2 được hả bác em cài vào nhưng không dùng được

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Anh Phạm Quang ơi vậy bạn 1.5 của anh đưa có sử dụng được Web Camera Plus không? có cách nào không anh? vì bản của anh là cr mà. Anh Giúp dùm nhe, Vì e đang cần sử dụng WebCam.

* Muốn dùng chức năng Web camera các bạn nên sử dụng v1.13, v1.14b2, v1.15b1...
Từ bản v1.15b3 và 1,15 OR chức năng WC đã tách ra thành ứng dụng khác.

@Hai: các PPC có Camera duới 1.3MP không dùng soft này đuợc bạn ạ. Từ O2i trở đi dùng tốt.

ironheart

Lúc trước mình cài bản 1.12 vào con MDA Compact của mình thấy nó cũng không ăn thua gì hơn với Cam mặc định (tại vì con này đã có nội suy).Sau đó mình gỡ bỏ nhưng sau khi gỡ xong Cam mặc định bị mất hẳn chưc năng chụp đêm.Trước đây khi bật chức năng chụp đêm lên khi thiếu ánh sáng thì chất lượng ảnh rất tốt,bây giờ khi bật lên thất nó chẳng có tác dụng gì nữa.Không biết tại sao?

Chỉnh sửa cuối:

baizen

Hic! mình dùng OIIi cài v1.15b1 dùng rất tốt, còn cài thử 1.15 OR chỉ để được ảnh cỡ 640x480 nếu để ảnh cỡ 1280x960 thì màn hình bị nhiễu,nhòe màu,không nhìn thấy gì để chụp cả, ko biết bị sao nhỉ?

quangtin

Mình cài bản bác Phamquang đưa lên cho O2 miniS xài rất tốt, chất lượng tăng lên khá rõ. Thanks bác nhiều.

giacomini

* Muốn dùng chức năng Web camera các bạn nên sử dụng v1.13, v1.14b2, v1.15b1...
Từ bản v1.15b3 và 1,15 OR chức năng WC đã tách ra thành ứng dụng khác.

@Hai: các PPC có Camera duới 1.3MP không dùng soft này đuợc bạn ạ. Từ O2i trở đi dùng tốt.

Cám ơn anh Quang đã trả lời em. Nhưng ý em là muốn nhờ anh "ấy" dùm soft Web Camera Plus để dùng cho nó Pro đó mà :D Anh ráng giúp dùm nhe!

Kangmin82

Sau khi cài bản full em thấy rất ok chưa có lỗi nào cả,hết cả tình trạng giật như các bản beta,hình ảnh cũng đẹp hơn..

PhamQuang

Manager
Cám ơn anh Quang đã trả lời em. Nhưng ý em là muốn nhờ anh "ấy" dùm soft Web Camera Plus để dùng cho nó Pro đó mà :D Anh ráng giúp dùm nhe!

Đã có phần mềm riêng biệt hỗ trợ biến PPC thành Webcam rồi đó:

Ateksoft WebCameraPlus v1.04

Và đã tạo hẳn chủ đề cho soft này, bạn vào tải về mà sử dụng xem có hay không nhé? :D

bmd

Hic! mình dùng OIIi cài v1.15b1 dùng rất tốt, còn cài thử 1.15 OR chỉ để được ảnh cỡ 640x480 nếu để ảnh cỡ 1280x960 thì màn hình bị nhiễu,nhòe màu,không nhìn thấy gì để chụp cả, ko biết bị sao nhỉ?

MÌnh dùng Exec cũng bị giống như thế nhờ các Bác chỉ giùm, thanks

duycst

MÌnh dùng Exec cũng bị giống như thế nhờ các Bác chỉ giùm, thanks

Bạn down các bản về thử nghiệm, máy bạn hợp với bản nào thì dùng bản đó, vì từng máy sẽ "kết" ver. nào đó. Đã nhiều bác phải chấp nhận quay về các bản cũ rùi :D

nhhien

tui cũng thử rùi muh seo ko ăn thua!! nếu để 1280x... thì có sọc trên màn hình bạn ah!! muh hình như nó còn tự tăng Zoom lên nữa hay seo ý!! >_<

Nemmatlanh

Bạn thử dùng bản1.15Beta1 chưa?Bản đó dùng rất ok đó.Mình vẫn đang dùng.Để độ phân giả thoải mái mà không bị các sọc ở màn hình như bản 1.15 chính thức đâu.Thân!

sacuboy

Tại sao sau khi mình ấn nút chụp hình thì phải mất khoảng 04s mới thấy hình ảnh đã chụp hiện lên trên màn hình nhỉ ?