• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Custom Firmware 4.3.3 build bằng PwnageTool 4.3.3.1 + Multitasking Gestures

q630666

Trong link dow chỉ có 2 file này :

iPhone2,1_4.3.3_8J2_Custom_Restore.ipsw

iPhone3,1_4.3.3_8J2_Custom_Restore.ipsw

Mình dùng IP4 thì đow cái nào vậy chủ thớt

AquaSta

Moderator
Trong link dow chỉ có 2 file này :

iPhone2,1_4.3.3_8J2_Custom_Restore.ipsw

iPhone3,1_4.3.3_8J2_Custom_Restore.ipsw

Mình dùng IP4 thì đow cái nào vậy chủ thớt
Bác download cái iPhone3,1_4.3.3_8J2_Custom_Restore.ipsw là fw iPhone 4

Foxie

This file is temporarily unavailable because there are no resources
available under the owner's account

Ko download đc bạn ơi, hình như file lớn quá bắt phải nâng cấp lên bản trả tiền mới download đc :(

AquaSta

Moderator
Ko download đc bạn ơi, hình như file lớn quá bắt phải nâng cấp lên bản trả tiền mới download đc :(
Xin lỗi các bạn, không phải bắt nâng cấp tài khoản MF Pro mới cho download
MF cho download kể cả bạn ko cần đăng nhập. Tuy nhiên tài khoản mình up do có vài người dùng chung up film nên lượng download quá kinh khủng dẫn đến limit bandwidth
Mình sẽ up lại ở tài khoản khác hoặc up lên MU

Hai file của mình mới có mấy chục lượt download cũng chiếm đến hơn 50GB bw :|

Chỉnh sửa cuối:

Foxie

Lọ mọ tìm vài site leech MU, leech được cái này tốc độ DL được cải thiện, có thể resume trong 24h và đang DL. Bạn nào cần thì có thể vào link dưới để DL

Mã:
http://www1247.megaupload.com/files/f67796881474ef260c121737b845676f/ezidu.com_iPhone3,1_4.3.3_8J2_Custom_Restore.ipsw

PS: Mình ko rõ link bao giờ die, vậy ai cần thì DL gấp ^^

vodinhduy

Nếu iPhone bản Locked sau khi restore dùng Redsn0w 0.9.6rc16 để hackactive -> cách này là làm sao mấy bro ơi?

vipboy_9x

Moderator
Nếu iPhone bản Locked sau khi restore dùng Redsn0w 0.9.6rc16 để hackactive -> cách này là làm sao mấy bro ơi?
bạn dùng Redsn0w 0.9.6rc16 chỏ tới FW 4.3.3 (Gốc) và bỏ check cydia và next-next- thực hiện thao tác trên màn hình để đưa máy về DFU.
đợi một lúc nó chạy xong máy bạn đã hackactive và đã vào được menu.

vodinhduy

Cám ơn bro, nhưng mình làm đi làm lại 5 lần rồi với redsn0w nhưng nó vẫn không được. Mình dùng cách khác thì báo lỗi carrier 1631 khi connect vào itunes. hix
Mình làm 2 con, 1 3gs thì redsn0w treo ở lúc gần cuối nhưng vẫn vượt qua được emercy call, nhưng con 4g thì không được bro ơi.

Hix. Cuối cùng cũng xong, xài win7 nên set tùm lum thứ cho em nó, rồi phải vao DFU từ nó, chứ không xài Ireb được...

Cho hỏi thêm là Multitasking không có trên iphone 4 hả huynh?

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Cám ơn bro, nhưng mình làm đi làm lại 5 lần rồi với redsn0w nhưng nó vẫn không được. Mình dùng cách khác thì báo lỗi carrier 1631 khi connect vào itunes. hix
Mình làm 2 con, 1 3gs thì redsn0w treo ở lúc gần cuối nhưng vẫn vượt qua được emercy call, nhưng con 4g thì không được bro ơi.

Hix. Cuối cùng cũng xong, xài win7 nên set tùm lum thứ cho em nó, rồi phải vao DFU từ nó, chứ không xài Ireb được...

Khi chạy Redsnow trên Win7 bản phải sét Quyền cho File Redsnow.exe thành (Window Xp SERVICE Pack 3 hoặc 2) thì sẽ không còn bị treo redsnow ở đoạn cuối nữa.
Cái Multitasking bạn nhất 2 lần nút home liên tiếp sẽ thấy.

AquaSta

Moderator
Multitasking Gestures khi dùng redsn0w 0.9.6rc16 có mục lựa chọn kích hoạt nên mình ko giới thiệu, hoặc đợi mình sẽ host lên Cydia sau
Lỗi push notifications như thế nào?

vodinhduy

Lỗi đó khi mình sử dụng yahoo messenger, bấm nút home để close nó thì mình không còn nhận được messesage khi ng khác gửi nữa, mà phải vào trong yahoo messenger mới nhận được...

AquaSta

Moderator
Lỗi đó khi mình sử dụng yahoo messenger, bấm nút home để close nó thì mình không còn nhận được messesage khi ng khác gửi nữa, mà phải vào trong yahoo messenger mới nhận được...
Từ phiên bản trước mình đã thấy push notifications 4.3.2 có vấn đề, hoặc là app có vấn đề.
Vì mấy bữa trước khi dùng yahoo, đóng yahoo đi khi có một message gửi đến nó push liên hồi không nghỉ, dismiss xong nó lại hiện lên.
Hiện mình ko còn máy nữa nên chưa thể test, vài hôm nữa mình sẽ test xem sao

AnhPheCT

Sai! iP 3Gs của tớ hể có Wifi là nhận được tin nhắn Offlie liên ko cần vào Y! Messager. Kể cả Mail vẫn đổ về. Do các Bác cấu hình đăng nhập thôi....! FW 4.3.3 luôn nhé!

vodinhduy

Sai! iP 3Gs của tớ hể có Wifi là nhận được tin nhắn Offlie liên ko cần vào Y! Messager. Kể cả Mail vẫn đổ về. Do các Bác cấu hình đăng nhập thôi....! FW 4.3.3 luôn nhé!

Cho hỏi AnhPheCT xài ym phiên bản mấy, mình xài 2.1 trên i4. Hình như nó mất chức năng đa nhiệm hay sao ấy, tối qua giờ cài mấy bản rồi, vẫn không được, hễ mỗi lần tắt về home screen là nó im re, trong khi mình xài Viber thì nó báo, mỗi lần có mail thì hộp mail vẫn báo.... Chỉ có nó và Ebuddy là im re....
Yahoo Mess lỗi hay là do mình up sai? Có ai xài YM mà bị giống mình không?