• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Custom Firmware 4.3.3 build bằng PwnageTool 4.3.3.1 + Multitasking Gestures

phamkham

dùng bản redsn0w rc 17 ko nhận được file firmware này???nó chỉ báo unable to recognize...

HTC_VUTHANH

Moderator
dùng bản redsn0w rc 17 ko nhận được file firmware này???nó chỉ báo unable to recognize...
Bạn tải cái redsn0w bản mới nhất về , chỉ đến FW 4.3.3(gốc) nó sẽ nhận
Tải Redsnow tại đây:
Redsn0w 0.9.6 RC19 [bài 118] - Jailbreak untethered iOS 4.3.3 trên iPhone/iPad/iPod

Lỗi khi dùng Redsnow báo:Unable to reconize specified IPSW
Nguyên tắc của Redsn0w là không chấp nhận FW Custom chỉ chấp nhận FW gốc. Nếu Browse đến các FW Custom 4.x đã download ở trên nó sẽ thông báo lỗi "Unable to reconize specified IPSW". Như vậy phải downloadhttp://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=750 phiên bản gốc của iPhone vào máy tính, sau đó mới chạy Redsn0w để browse đến Firmware gốc. Nên nhớ là phải download đúng với phiên bản của iPhone đang sử dụng và không được restore FW gốc này với iTunes, chỉ sử dụng cho browse của Redsn0w mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

phamkham

uh, làm đúng như thế rồi, mấy lần đầu ko đc ,sau chuẩn bị ngủ thì nó lại thành, đang sướng thì nó lại bị đen thui :-(, ??? h up lại toàn báo lỗ 1601, mặc dù đã bật TU , ai có kinh nghiệm chỉ giùm nhé

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
uh, làm đúng như thế rồi, mấy lần đầu ko đc ,sau chuẩn bị ngủ thì nó lại thành, đang sướng thì nó lại bị đen thui :-(, ??? h up lại toàn báo lỗ 1601, mặc dù đã bật TU , ai có kinh nghiệm chỉ giùm nhé
Fix lỗi 1604, 1603, 1602, 1601, 1600 của iTunes trong quá trình restore Firmware custom
a. Chạy chương trình iReb RC4 click vào loại iPhone đang restore , theo hướng dẫn của màn hình của iREB đặt iPhone vào DFU mode, sau khi iREB thông báo "PWNED DFU State (black screen)" là có thể restore FW custom được.
b. Cách khác sử dụng Redsn0w để đưa iPhone về "Pwned DFU Mode" :
- Chạy chương trình redsnow(mới nhất)chọn Browse trỏ đến FW gốc IOS 4.3.3 (ở đây bạn đang restone cfw 4.3.3 lên phải chỉ đến fw gốc 4.3.3 - Fw gốc chỉ sử dụng với Redsn0w, nên lưu ở folder khác và không được restore với iTunes)
- Nhấn next , chọn " Just enter Pwned DFU Mode right now" :
- Redsn0w sẽ hướng dẫn cách đặt iPhone về DFU mode : 1. Nhấn nút "Power" : 3s, 2. Nhấn thêm phím "Home" khoản 10s nữa, 3. Nhã nút "Power" trong khi vẫn giử phím "Home" cho đến khoản 15s .
- Sau khi vào DFU thành công, Redsn0w sẽ exploit limera1n và iPhone sẳn sàng ở "pwned DFU mode".

Bạn chỉ cần làm đúng theo 1 trong 2 cách trên là ok.
Restone cfw mình thấy điều quan trọng nhất,đó là:đưa iPhone về "Pwned DFU Mode"

Chỉnh sửa cuối:

phamkham

làm đúng như vậy, nhưng vẫn dính lỗi đó, 1601, trời ,mệt với Apple quá, biết thé hôm trước lấy con Desire HD đã ko như thế này

h3ll

bản FWC của anh AquaSta dùng ổn định thật...xài gần 1 tháng rùi mà ko thấy lỗi nào..:D:D

giangvungtau

mình restore con ip4 ver 4.3.3 giờ bị đen màn hình rồi,dùng Tiny Umbrella fix mà vẫn ko thoát ra được,ai biết cách khắc phục xin giúp mình với.mình cần gấp lắm

thanhtbv

AE cho mình hỏi chút. máy mình lỡ tay up lên 5.0 giờ dùng custom bản 4.3.3 thì có xuống đc không? mình cảm ơn!

dig31

Bác re up lại link MF cho em với, nó kêu "his file is temporarily unavailable because there are no resources available under the owner’s account" hic... :((

h3ll

Bác re up lại link MF cho em với, nó kêu "his file is temporarily unavailable because there are no resources available under the owner’s account" hic... :((
link còn down dc mà..bạn down bản nào vậy???

theblueone

anh ơi cho em hỏi là máy em iphone 4 lock bb 03.10... gi đó up fw 4.3.3 custom của anh rồi,và hack active bang redsnow xong máy vẫn chưa có sóng anh à , mặc dù em sài sim gevey ultra và đã add source Cydia.FuriCusMod.com và cài Furicusmod 1.1.0 mà vẫn chưa có sóng mong anh giúp đỡ ạ

HTC_VUTHANH

Moderator
anh ơi cho em hỏi là máy em iphone 4 lock bb 03.10... gi đó up fw 4.3.3 custom của anh rồi,và hack active bang redsnow xong máy vẫn chưa có sóng anh à , mặc dù em sài sim gevey ultra và đã add source Cydia.FuriCusMod.com và cài Furicusmod 1.1.0 mà vẫn chưa có sóng mong anh giúp đỡ ạ
Đối với iphone lock thì bạn vô cydia cài thêm ultrasnow vào