• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Custom Firmware 4.3.3 build bằng PwnageTool 4.3.3.1 + Multitasking Gestures

dig31

Bác còn link mf ko ạ? Link kia ko down đc, còn link MU e down hẹc hẹc từ hôm qua mà giờ nó ghi còn ....18 hours nữa mới xong >_<

vipboy_9x

Moderator
Bác còn link mf ko ạ? Link kia ko down đc, còn link MU e down hẹc hẹc từ hôm qua mà giờ nó ghi còn ....18 hours nữa mới xong >_<
ở trên bài #1 đã có link MF đi rùi mà bạn,chịu khó nhìn xíu nhé@@

dig31

ở trên bài #1 đã có link MF đi rùi mà bạn,chịu khó nhìn xíu nhé@@

Thì chính nó ko được mình mới xin link mới chứ, chẹp. Bác cứ ấn vào mà xem, chọn đến lnk cho ip4 thì nó hiện ra dòng này "This file is temporarily unavailable because there are no resources
available under the owner's account"

ducthang

Thì chính nó ko được mình mới xin link mới chứ, chẹp. Bác cứ ấn vào mà xem, chọn đến lnk cho ip4 thì nó hiện ra dòng này "This file is temporarily unavailable because there are no resources
available under the owner's account"
dÙNG BẢN KHÁC ĐI BẠN LINK LỖI RỒI

AquaSta

Moderator
Em thấy các bác lười quá, có down Mega không để del link???
Các ông down cùng lắm là 2 tiếng cho cái file đó. Tôi up lên mất 3 - 4 tiếng đó.
dÙNG BẢN KHÁC ĐI BẠN LINK LỖI RỒI
Bác trả lời thế này ko ổn

dig31

2 tiếng là thế nào bác? đấy, mạng adsl đó thế mà nó báo cả 20 tiếng luôn, tắt đi hôm sau resume cũng tiêu luôn >_<

AquaSta

Moderator
2 tiếng là thế nào bác? đấy, mạng adsl đó thế mà nó báo cả 20 tiếng luôn, tắt đi hôm sau resume cũng tiêu luôn >_<

Hic thế mạng của bạn là mạng gì ấy chứ ko khả dụng cho Megaupload rồi, mình ở quê download mạng VNPT gói cùi nhất cũng down load được 120kbps hoặc ~ 550kpbs

lethang262

Các bản dùng bản 4.3.3 có bao giờ bị cái lỗi lúc có cuộc gọi đến nhiều lúc kéo thanh ngang để nghe cuộc gọi mà nó không dịch chuyển không nhỉ.

vipboy_9x

Moderator
Các bản dùng bản 4.3.3 có bao giờ bị cái lỗi lúc có cuộc gọi đến nhiều lúc kéo thanh ngang để nghe cuộc gọi mà nó không dịch chuyển không nhỉ.
không có bị lỗi đó bạn ah.
lỗi nghe có cuộc gọi đến mà kéo thanh ngang để nghe cuộc gọi không được (phải nhấn nút nguồn 1 cái để chuyển sang im lặng mới kéo đươc =,,=),cp 2 nguyên nhân.
1/do máy bạn sài nhiều chương trình dẫn đến Full bộ nhớ máy,dẫn đến treo máy(tắt máy mở lên)
2/màn hình cảm ứng bạn có vấn đề nếu restore lại không hết thì phải đi kiểm tra.

lethang262

không có bị lỗi đó bạn ah.
lỗi nghe có cuộc gọi đến mà kéo thanh ngang để nghe cuộc gọi không được (phải nhấn nút nguồn 1 cái để chuyển sang im lặng mới kéo đươc =,,=),cp 2 nguyên nhân.
1/do máy bạn sài nhiều chương trình dẫn đến Full bộ nhớ máy,dẫn đến treo máy(tắt máy mở lên)
2/màn hình cảm ứng bạn có vấn đề nếu restore lại không hết thì phải đi kiểm tra.
Nhưng cái này ko phải riêng mình bị mà cả máy ông anh cũng bị như thế. Mà thỉnh thoảng mới bị thôi chứ ko phải là thường xuyên.

ducthang

Mình dùng Iphone 4 mình muốn hỏi dùng Multitasking Gestures để làm gì
Bình thường đóng ứng dụng bằng phím home thì Multitasking Gestures đong bằng 4 ngón tay hạn chế hỏng nut home

Jojo

Có con 3Gs 5.16.02 mình đã up lên bản 4.3.3 này, jb = resn0w, nâng BB lên 6.15 sau đó unlock = Ultrasnow 123, bây giờ nó dỗi nhất định ko nhận itunes. Đã fix = xóa folder Lockdown trong PC, xóa Itunes trong Media/Itunes Control của iphone, cài SAM + set các bước mà vẫn ko thành công. Mong các bác chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

AquaSta

Moderator
Có con 3Gs 5.16.02 mình đã up lên bản 4.3.3 này, jb = resn0w, nâng BB lên 6.15 sau đó unlock = Ultrasnow 123, bây giờ nó dỗi nhất định ko nhận itunes. Đã fix = xóa folder Lockdown trong PC, xóa Itunes trong Media/Itunes Control của iphone, cài SAM + set các bước mà vẫn ko thành công. Mong các bác chỉ giáo. Cám ơn nhiều.
Bạn đưa về pwned DFU rồi restore lại, sau khi hackactive thì kết nối với iTunes để sync ngay, chọn new iPhone luôn ko restore backup từ lần trước nữa. Sau đó mới cài các ứng dụng Cydia. Lỗi iTunes ko nhận đa phần là không cho iPhone kết nối nhận iTunes sau lúc restore và cài luôn các thứ từ Cydia sẽ dễ bị vậy. Bị lỗi này thử nhiều cách ko ăn thua, chỉ có restore

Jojo

Bạn đưa về pwned DFU rồi restore lại, sau khi hackactive thì kết nối với iTunes để sync ngay, chọn new iPhone luôn ko restore backup từ lần trước nữa. Sau đó mới cài các ứng dụng Cydia. Lỗi iTunes ko nhận đa phần là không cho iPhone kết nối nhận iTunes sau lúc restore và cài luôn các thứ từ Cydia sẽ dễ bị vậy. Bị lỗi này thử nhiều cách ko ăn thua, chỉ có restore

Mình đã restore lại, sau đó dùng redsn0w chọn de-active để hackative, kết nối với PC thì nó vẫn ko chịu nhận Itunes. Là sao ta?

AquaSta

Moderator
Mình đã restore lại, sau đó dùng redsn0w chọn de-active để hackative, kết nối với PC thì nó vẫn ko chịu nhận Itunes. Là sao ta?
Bạn vừa pm yahoo, nhưng trả lời ở đây là bạn không chọn de-active, chạy redsn0w không chọn gì cả mục đích sẽ hack-active cho máy.
iTunes không nhận là lỗi có thể từ phía iPhone, có thể từ phía iTunes (tất cả theo kinh nghiệm của mình đều là phần mềm)
Bởi vì khi đưa về DFU thì iTunes vẫn nhận và bạn vẫn restore được. Có điều là nó không nhận khi bạn restore xong. Bạn có thể thử đổi máy tính khác

chào cá bác cho em hỏi chút sao em làm như hình các bác đưa ở trên , khi itunes nổi lên thì máy báo [ the sim card inserted in this iphone does not appear to be supported. và only compatible sim cards from a supported carrier may be used to activate iphone. please insert the sim card that came with your iphone or visit a supported carrier's store to rêcive a replacement sim card. ] là bị sao vậy mấy bác , mong các bác hướng dẫn cho em với thank.