• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Custom Firmware 4.3.3 build bằng PwnageTool 4.3.3.1 + Multitasking Gestures

AquaSta

Moderator
chào cá bác cho em hỏi chút sao em làm như hình các bác đưa ở trên , khi itunes nổi lên thì máy báo [ the sim card inserted in this iphone does not appear to be supported. và only compatible sim cards from a supported carrier may be used to activate iphone. please insert the sim card that came with your iphone or visit a supported carrier's store to rêcive a replacement sim card. ] là bị sao vậy mấy bác , mong các bác hướng dẫn cho em với thank.

Khi restore iPhone xong, máy bạn là phiên bản khóa mạng, bạn cần dùng sim mà iPhone của bạn khóa theo mạng đó, ví dụ bạn mua của Viettel thì bạn phải dùng sim Viettel cắm vào iPhone và iTunes sẽ kích hoạt cho bạn vào SpringBoard (màn hình các biểu tượng). Ở đây bạn bị thông báo đó là do sim của bạn ko phải sim nhà mạng dành cho iPhone đó. Cách giải quyết là bạn dùng công cụ redsn0w để hack-active.

chào bác nhờ bác hướng dẫn cho em cách dùng redsn0w để hack-active , như thế nào vậy , máy em nó chỉ nằm ở màn hình cáp và itunes khi trượt qua để vào màn hình thì nó nổi bàn phím số nó đòi đánh số gì đó. cảm ơn bác nhiều.

AnhPheCT

chào bác nhờ bác hướng dẫn cho em cách dùng redsn0w để hack-active , như thế nào vậy , máy em nó chỉ nằm ở màn hình cáp và itunes khi trượt qua để vào màn hình thì nó nổi bàn phím số nó đòi đánh số gì đó. cảm ơn bác nhiều.

Tải Redsn0w 0.9.6rc16 hoặc rc17, rc18 vẫn được (Đừng dùng < rc15 ) và 1 FW 4.3.3 Gốc sau đó mở Redsn0w lên browser đến FW 4.3.3 gốc (Nạp mồi JB ko sợ nâng BB) Chọn "Install Cydia"... Tắt iP "Slide to Off".... đưa iP về DFU Mod theo HD của Tools là Ok....!

vipboy_9x

Moderator
em cài rồi khởi động lại máy rồi mà vẫn không được nó chỉ nổi dòng searching thôi.
bạn vào Baseband của bạn bao nhiêu nhé! Xong rùi vào ultrasnow coi xem ultrasnow có hỗ trợ unlock cho Baseband máy mình đang dùng không.

AquaSta

Moderator
modem firmware 05.16.02
Ô cái baseband này thì bạn ko thể dùng ultrasn0w để unlock được. Bạn phải dùng redsn0w cài baseband iPad 6.15.00 cho iPhone, sau đó bạn cài ultrasn0w thì unlock mới được. Khi lên baseband 6.15.00 thì máy bạn sẽ bị lỗi chức năng định vị GPS (coi như mất)

vipboy_9x

Moderator
xin bác hướng dẫn cho cách dùng redsn0w cài baseband iPad 6.15.00 cho iPhone cho em với thank
Bạn dùng Redsnow (9.6.Cr16) để update lên nhé!
Cách làm cũng giống như cài Cydia,thay vì bạn chọn Cydia thì bạn chọn UPDATE BASEBAND,bỏ chọn Cydia đi là được.

dig31

Các bác ơi, giúp em đoạn này với:
Nếu iPhone bản Locked sau khi restore dùng Redsn0w 0.9.6rc16 để hackactive
Là thế nào ạ? E có FW gốc của 4.2.1 mà chưa có 4.3.3 thì có hackactive được ko ạ? Mà làm thế nào nhỉ >_<

vipboy_9x

Moderator
Các bác ơi, giúp em đoạn này với:
Nếu iPhone bản Locked sau khi restore dùng Redsn0w 0.9.6rc16 để hackactive
Là thế nào ạ? E có FW gốc của 4.2.1 mà chưa có 4.3.3 thì có hackactive được ko ạ? Mà làm thế nào nhỉ >_<
Bạn muốn Restore lên 4.3.3 ?
thứ nhất: Bạn restore lên 4.3.3 (Máy lock) bạn phải dùng Sim nhà mạng để active vào Menu(VD:Hàng mỹ sẽ có sim AT&T đó là sim nhà mạng)để bạn active.
Thứ 2:Bạn restore lên 4.3.3 (Máy lock)Không có sim nhà mạng để active vào Menu thì bạn phải dùng tới PM để active (Như thế gọi là hackactive).
cách Hackactive cũng giống như bạn cài Cydia(Cách cài cydia đã có sẵn bạn chịu khó Tim và đọc sẽ biết cách làm)>

dig31

Thanks bác, ý e là dùng Redsnow thế nào ấy chứ, dù j thì e cũng làm đc rùi, cảm ơn bác nhé!

dig31

Sau khi up từ 4.1 lên 4.3.3 này e có mấy vấn đề sau xin các bác giúp ạ :((
- Thứ nhất là vấn đề về Internet 3G, mặc dù trên máy có hiện lên chữ 3G nhưng ko sử dụng được, sim của e đã kích hoạt 3G và sử dụng hàng tháng, dùng wifi vẫn bình thường, dùng wifi vào cả trang web để cài APN vẫn ko ăn thua, cài soft Supremene Prefrence 3.0 và winterboard thì ko sử dụng được
- Thứ hai là màn hình Home nó cứ tự động xoay khi máy để dọc hay để ngang, trong khi bản 4.1 thì ko như vậy.Tất nhiên mình có thể dùng chức năng lock nhưng tự nhiên bên cạnh cái thông báo pin có cái khoá làm rất bực mình vì có cảm giác nó sẽ làm tốn pin của mình >_<
- Thứ 3 nữa là ko thấy nó hiện lên % pin (hình như bản CF nào cũng thế thì phải)
Và cuối cùng là vừa mới removed và cài lại cái winterboard tì bị treo táo, haizzzz, số mình đen đủi thật :((

ak33

E có con IP 4 world.
Định restore bằng bản này của bác thì lại quên chưa lưu shsh>>>>>e dùng iFaith để xử lí nó thì gặp lỗi ở bước : Build "signed" ISPW w/Bolbs,cụ thể là nó hiện lên bảng thông báo "Invalid 4.3.3(8j2)....".
Hix,ai pro giúp e cái!!!!