• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] Clippy - Copy và paste trên Iphone

pdana

Bây giờ thì có thể copy và paste văn bản từ chỗ này, sang chỗ khác trên iphone rồi nhé. Các bác vào Cydia search từ Clippy và cài là OK!
Đây chỉ là mới bản beta thôi!
Khi đánh văn bản xong, giữ tay và kéo đến đâu sẽ bôi đen đến đấy, Trên bàn phím nhấn vào phím ABC sẽ thấy nút copy và paste.

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Vừa vào Cydia thấy có soft này, đã test thử rất hay mặc dù vẫn là bản beta 0.90, bổ sung đúng vào điểm khuyết thiếu của iPhone,
Cách sử dụng cũng tương đối đơn giản và trực quan.

Thử trong Notes, SMS được.

NanoOmega

Đúng là chương trình rất hữu ích. Nhưng hình như ko có cách disable tạm thời nhỉ. Cài xong lúc muốn di chuyển con trỏ thì hơi bất tiện.

nukenuky

Có ai bị cài xong, sử dụng 1 lúc máy chậm ơi là chậm, mọi thứ đều chậm, remove ra thì lại nhanh vèo vèo không?

XuanTruong

Super V.I.P
Có ai bị cài xong, sử dụng 1 lúc máy chậm ơi là chậm, mọi thứ đều chậm, remove ra thì lại nhanh vèo vèo không?

Bạn coi lại xem có cài thêm bộ gõ VN nào không? Chạy ổn mà đâu có bị vậy?

hellohell

cái này chắc lên bản 1.0 sẽ ngon đây, bây h thì đang bị hạn chế là nó che đi chức năng dịch con trỏ nên hơi bất tiện :D

HaChau

Super V.I.P
Không rõ bạn đã đọc bài hướng dẫn ở trên chưa về add source cho Cydia?
Chắc sau này ổn định một chút tác giả sẽ tiếp tục implement tính năng Cut cho đủ bộ :)

nukenuky

Mình không có bộ gõ tiếng Việt. Máy chậm rõ rệt luôn. Mở SBSetting menu lên, bấm đóng lại mà phải mất cả chục giây nó mới đóng, còn chơi game thì thôi rồi, tử trận liên tục :D

Bạn coi lại xem có cài thêm bộ gõ VN nào không? Chạy ổn mà đâu có bị vậy?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình không có bộ gõ tiếng Việt. Máy chậm rõ rệt luôn. Mở SBSetting menu lên, bấm đóng lại mà phải mất cả chục giây nó mới đóng, còn chơi game thì thôi rồi, tử trận liên tục :D

Mình cài trên FW 2.2 gốc chạy ào ào mà!:-?

nguyenhunga5

hi vaanx chuwa cos cachs naof copy mootj ddoanj vawn banr tuwf nowi nayf sang nowi khans nhir. Ys minhf laf copy owr nhuwngx nowi khoing theer booi dden chu aays

O minh xin loi dang dung iphone mong mod bo qua cho

HaChau

Super V.I.P
Hiện tại chưa thể thao tác được ở mọi nơi mọi chỗ được.
Hiện Clippy đã nâng cấp lên bản 0.92, bạn test thử xem có còn bị giật nữa không hoặc test thử hClipboard cũng mới xuất hiện trên Cydia xem sao.

nguyenhunga5

minh thay hclip dung hay ban a no co danh sach cac doan copy dung kha hay nhung hoi bat tien la phai chon kieu keyboard

khanhhung1

Bây giờ thì có thể copy và paste văn bản từ chỗ này, sang chỗ khác trên iphone rồi nhé. Các bác vào Cydia search từ Clippy và cài là OK!
Đây chỉ là mới bản beta thôi!
Khi đánh văn bản xong, giữ tay và kéo đến đâu sẽ bôi đen đến đấy, Trên bàn phím nhấn vào phím ABC sẽ thấy nút copy và paste.

chỉ dùm mình cách gõ tiếng việt đi!minh làm hoài không đc !thak u:(:)(:)((

holitraco

chỉ dùm mình cách gõ tiếng việt đi!minh làm hoài không đc !thak u:(:)(:)((
phải cài bộ gõ Tiếng việt mới gõ được như vậy. Có bộ gõ bản quyền của handheld hoặc bộ gõ miễn phí bạn chịu khó search để hiểu thêm về Iphone

HaChau

Super V.I.P
Hình như ứng dụng này đụng với iComic, iComic bị đóng ngay lập tức. Remove nó đi thì lại đọc bình thường (removed cùng với addon cho phép bật tắt ảnh của Safari)

hellohell

theo em hClipboard hay hơn cái này:
1. vẫn dịch con trỏ được
2. select chính xác hơn
3. có clipboard để chọn paste nhiều cái
4. cả 2 đều chưa thể copy từ những đoạn mà ko phải text box :(
Chúc mừng năm mới mọi người :D