• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] Clippy - Copy và paste trên Iphone

XuanTruong

Super V.I.P
Ra bản 0.97-4 mà chưa thấy cải thiện được gì, toàn Fix để kèm theo mấy Add-on!:(

Nightmare

Vừa có bản 0.98-2 ngay tức thì rồi bác XuanTruong ơi. Bọn này sao nó update nhanh vãi thế nhỉ :))

ahnhyu83

Có anh chị nào help em với,em cài source cydia ispazio mà bị forbidden hoài nên phải cài PXL vào stack của Clippy thì bị báo là beta expired nên ko copy từ stack ra ngoài được.
Mong được giúp đỡ, chân thành cảm ơn.

tmt1

cydia đã có phiên bản 1.0 rồi, mình mới vừa cài xong, để tẽt thử xem

tinh_la_gi

Administrator
Bác ơi sao ver 2.2 của em cài clippy trên cydia nó không hiện lên trên setting nhỉ
Chắc bạn cài sbsettings nên nó vào đó luôn gòi...vào Toggles mà on nó nhé!

HaChau

Super V.I.P
em vào on rồi mà cũng đâu có hiện đâu..chán cái thàng clippy này quá
Clippy có tuỳ chọn trong Settings chung của iPhone (nằm chung section nhưng ở phía dưới, cuối với mục General). Tại đây có rất nhiều tuỳ chọn để tinh chỉnh Clippy. Ngoài ra, có Clippy SBSettings Toogle trong Cydia để đưa vào thành một mục bật/tắt chức năng Clippy nhanh chóng bằng SBSettings.

Nếu bạn cài rồi mà chưa lên thì thử reboot iPhone xem có hiệu quả không.

YueFang

Hiện tại mình đang dùng clippy 0.98-2 từ ispazio, hold 123 thì có hiện clippy nhưng không thể bôi đen được text, double tab vào mà chỉ hiện cái kính lúp thôi. Hix!

LeHai85

Clippy có tuỳ chọn trong Settings chung của iPhone (nằm chung section nhưng ở phía dưới, cuối với mục General). Tại đây có rất nhiều tuỳ chọn để tinh chỉnh Clippy. Ngoài ra, có Clippy SBSettings Toogle trong Cydia để đưa vào thành một mục bật/tắt chức năng Clippy nhanh chóng bằng SBSettings.

Nếu bạn cài rồi mà chưa lên thì thử reboot iPhone xem có hiệu quả không.

em thử rồi mọi cách cuối cùng em dùng thằng copiercin ..cài thằng kia mãi không được nên chán quá..cài thàng này ver 2.2.1 không hiện ỏ Settings- section-không có..còn vào bật/tắt chức năng Clippy nhanh chóng bằng SBSettings thì có on rồi nhưng không hiện ỏ Settings..thank mấy anh

.........

cuối cùng em dùng thằng copiercin cho nó nhanh chán quá..đang tìm cách khắc phục xem nó bị làm sao :-/:-/:-/

kratos1406

mình cũng bị hiện tượng double tap vào không bôi đen đc -- chỉ hiện kính lúp -- fw2.2.1

ifone3g1

Bản mới nhất là 0.982
Copy cả đoạn lớn: bằng cách nhấn giữ 123 hoặc nhấn giữ vào đoạn text
Copy đoạn nhỏ: Nhấn 1 cái giữ và bôi đen...chịu khó tí là copy được.

Chỉnh sửa cuối:

bupbes

mới nhất luôn củng không cài được cho 3.0

" chọt chọt 2 cai vào tin nhắn vừa nhận hoặc đoạn văn bản nào thích là thấy nhé bạn "
" Vào Ipod nghe nhạc lác tay cái cũng qua nhạc lun nhé bạn "
- Up lên 3. nên khám phá nóa chứ sao để nó khám phá mình ^^!