• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DOWNGRADE BASEBAND 1.1.1 XUỐNG 1.0.2 & UNLOCK

longgiang81

Super V.I.P
Downgrade Baseband firmware 1.1.1 xuống 1.0.2

Bước 1:

Downgrade xuống firmware 1.0.2, Activate, cài PXL qua iBickr như ở bài hướng dẫn của
Mod.Cloudyfa

Sau khi cài xong PXL các bạn cài thêm BSD SubSystem 1.5Terminal VT100 vsvn161 nữa.

Bước 2:

Download baseband-flash.zip được Attach ở cuối bài. Khi download file baseband-flash.zip về giải nén ra bạn sẽ có tổng cộng là 7 file, ta chỉ copy 5 file sau là file:
ICE03.14.08_G.fls, ICE03.14.08_G.eep, ieraser,bbupdater và secpack.

Copy 5 file đó vào thư mục /usr/bin trên iPhone qua iBrickr

Bước 3: Khởi động Terminal trên iphone và gõ command:
Mã:
launchctl remove com.apple.CommCenter
gõ tiếp:
Mã:
cd /usr/bin/
Mã:
[B]chmod +x bbupdater[/B]
rồi gõ
Mã:
[B]chmod +x ieraser[/B]
cuối cùng là
Mã:
[B]ieraser[/B]
Nếu có dòng thông báo: Hopefully the main flash was erased, wait for the next step... là bạn đã xóa thành công baseband của firmware 1.1.1

Lúc này thì đưa flash firmware của ver 1.0.2 bằng command sau:
Mã:
bbupdater -e *.eep -f *.fls

Lúc này gõ command
Mã:
bbupdater -v
Bạn sẽ thấy có baseband của Ver 1.0.2 như sau :

Mã:
    firmware: DEV_ICE_MODEM_03.14.08_G
 eep version: EEP_VERSION:207
eep revision: EEP_REVISION:7
  bootloader: BOOTLOADER_VERSION:3.9_M3S2
Done
#
Bước 4: Thoát khỏi Terminal và Connect iPhone với iTunes. Đưa máy về Recovery rồi chọn Restore và chọn FW 1.0.2 để restore lại. Quá trình restore sẽ thành công và không có một lỗi nào cả. Sau khi iPhone khởi động lại bạn connect với iTunes và sẽ có màn hình Get Starter. Đến bước này thì các bạn hoàn toàn Unlock thành công với các bước của
Mod.Cloudyfa

Cảnh báo : Việc làm này có thể sẽ thay đổi IMEI của máy, nên mình khuyên các bạn nên suy nghĩ trước khi thực hiện nhé. Cách trên chưa test với firmware 1.1.1 nguyên bản.

Chỉnh sửa cuối:

blackbeans

Thông báo tin vui với các bạn là cách này thực hiện được với iphone lỡ upgrade lên 1.1.1 và iphone 1.1.1 mới nguyên trong hộp 100%. Hackint0sh forum cũng đã báo cáo thành công!!!

PS: Bạn nên làm theo cách của longgiang81 thay vì cách của hackint0sh nhá! Người Việt hơn chỗ này đấy!!! (Nếu bạn có thời gian thì nên tìm hiểu vì sao);;)>:)
*** Đây chỉ là đưa về 1.0.2 để unlock chứ kô phải unlock ngay trên firmware 1.1.1 đâu nhá! Firmware 1.1.1 chỉ mới jailbreak và activate được thôi (tức là xài như ipod touch)! Xem thêm link này để activate firmware 1.1.1!
*** Khi unlock thì nên xài laptop hơn là desktop!
*** Nếu làm 1 lần chưa được thì làm nhiều lần! Đây cũng là luyện tập tính kiên nhẫn đấy!

Chỉnh sửa cuối:

andy

đến đoạn này thì tớ ấn như vậy có đúng ko?
_ là dấu cách : bbupdater_-e*.eep-f*.fls rồi enter

longgiang81

Super V.I.P
Bạn thiếu 3 dấu cách đằng sau dấu *, nguyên văn cả câu đó là : [FONT=&quot]bbupdater_-e_*.eep_-f_*.fls với dấu _ là dấu cách[/FONT]

AntiPlus

Thông báo tin vui với các bạn là cách này thực hiện được với iphone lỡ upgrade lên 1.1.1 và iphone 1.1.1 mới nguyên trong hộp 100%. Hackint0sh forum cũng đã báo cáo thành công!!!

PS: Bạn nên làm theo cách của longgiang81 thay vì cách của hackint0sh nhá! Người Việt hơn chỗ này đấy!!! (Nếu bạn có thời gian thì nên tìm hiểu vì sao);;)>:)
*** Đây chỉ là đưa về 1.0.2 để unlock chứ kô phải unlock ngay trên firmware 1.1.1 đâu nhá! Firmware 1.1.1 chỉ mới jailbreak và activate được thôi (tức là xài như ipod touch)! Xem thêm link này để activate firmware 1.1.1!
*** Khi unlock thì nên xài laptop hơn là desktop!
*** Nếu làm 1 lần chưa được thì làm nhiều lần! Đây cũng là luyện tập tính kiên nhẫn đấy!

Bro hướng dẫn giúp tôi active firmware 1.1.1 để sử dụng giống ipod touch có được không ? Thanks !!!

andy

Bạn thiếu 3 dấu cách đằng sau dấu *, nguyên văn cả câu đó là : [FONT=&quot]bbupdater_-e_*.eep_-f_*.fls với dấu _ là dấu cách[/FONT]

bay bgio toi muon lam lai . THI phai lam tu buoc nao. xin chi giup goi sorry may iPhone nen ko danh dc tv

Lần sau post bài bạn vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu nhé!

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Nếu bạn thao tác sai hoặc chép thiếu file mà muốn làm lại thì Restart lại máy và tiến hành làm lại từ đầu thôi.

giavinh

cho hỏi là trước khi thực hiện các bước trên mình gắn sim đang xài hay là phải gắn sim của AT vây,

longgiang81

Super V.I.P
SIM nào cũng được bạn ạ, nhưng cũng có 1 số trường hợp gắn các SIM khác vào thì ko đc nên lại phải gắn SIM AT&T vào, bạn cứ thử tất cả cũng đc, ko ảnh hưởng gì đến qui trình làm việc đâu :D

longgiang81

Super V.I.P
Như mình đã khuyến cáo rồi, cách làm này có thể sẽ bị thay đổi IMEI của máy. Nhưng cũng có 1 số trường hợp ko bị đổi IMEI như hôm qua mình mới làm, ko hiểu sao nữa :-??

hjdjng

Em không hiểu bước downgrade 1.0.2 bác ơi, chỉ em lại bước 1 đi

Đơn giản nhất là bạn kết nối iPhone với PC ! rồi chạy iBrick0.91 và sau đó làm đúng theo như nó hướng dẫn ! ^_^ ! bạn sẽ down được về 1.0.2 ! chúc bạn thành công ! ^_^ !

longgiang81

Super V.I.P
Hoặc kết nối iPhone qua Dock, chạy Itunes sau đó đưa máy về Recovery Mode, nhấn giữ Shift và click vào Restore trên iTunes, tìm đến phiên bản firmware 1.0.2 đã lưu.

nguyenngocbau

Active Member
Bác LongGiang ơi!Như bác nói mình đưa về 1.0.2 thì bị khác số imel,vậy mình cho nó về lại 1.1.1 nguyên thủy của nó thì imel có đúng lại như ban đầu kô bác?

atfones

E đã làm đến đoạn restore nhưng nó chạy dòng chử "preparing iphone software for restore" hoài, giờ làm sao đây bác ơi???
máy e lỡ up lên 1.1.1.. hic

QPhuc

em đánh launchctl remove com.apple.CommCenter rồi nhấn( thì nó hiện lên là:no suchprocess nghĩa là sao hả bác

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
@ nguyenngocbau : Nếu bạn Resotre máy Virginize thì tức là cả firmware lẫn Baseband đều được khôi phục lại như lúc mới, cũng có nghĩa là lấy lại IMEI gốc của máy :)

@ atfones : Như vậy là đúng rồi đó bạn, trường hợp này thì khó có thể bị đứng máy đc, bạn có thể vui lòng chờ thêm xem sao. Mà bạn có chọn đúng firmware 1.0.2 ko đấy, hay là lại chơi nhầm 1.1.1 :))

@ QPhuc : Câu lệnh bạn đánh ko hề sai chút nào cả, nhưng để thực hiện lệnh bạn nhấn vào RETURN nhé ( cạnh phím Space ), 1 điểm cần lưu ý nữa là bạn nhớ đánh đúng kí tự hoa và thường, kể cả dấu cách cũng phải chính xác!

atfones

e đã chọn đúng 1.0.2 rồi, chờ gần 2 tiếng rồi mà vẫn vậy, màn hình iphone vẫn hiện quả táo xoay xoay..
???