• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DOWNGRADE BASEBAND 1.1.1 XUỐNG 1.0.2 & UNLOCK

Tuan1412

E đã làm đến đoạn restore nhưng nó chạy dòng chử "preparing iphone software for restore" hoài, giờ làm sao đây bác ơi???
máy e lỡ up lên 1.1.1.. hic
Đúng rồi máy em cũng đang bị tình trạng như vậy,nó restore bao nhiêu lâu mà o đc.Máy vẫn là ver 1.0.2o biết cs fair do cái cáp đểu o nữa.Gặp nhiều vấn đề với con iphone này quá

euwks

""Đúng rồi máy em cũng đang bị tình trạng như vậy,nó restore bao nhiêu lâu mà o đc.Máy vẫn là ver 1.0.2o biết cs fair do cái cáp đểu o nữa.Gặp nhiều vấn đề với con iphone này quá""

mình đã thay 2 sợi khác vẫn ko đc, kễ cả cắm vào đế cũng thế luôn, đã thử đi thử lại hơn 2 ngày với các phiên bản ibrick, firmware khác nhau > ko kết quả

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

""Đúng rồi máy em cũng đang bị tình trạng như vậy,nó restore bao nhiêu lâu mà o đc.Máy vẫn là ver 1.0.2o biết cs fair do cái cáp đểu o nữa.Gặp nhiều vấn đề với con iphone này quá""

mình đã thay 2 sợi khác vẫn ko đc, kễ cả cắm vào đế cũng thế luôn, đã thử đi thử lại hơn 2 ngày với các phiên bản ibrick, firmware khác nhau > ko kết quả :(

Hê,mình vừa làm đc rồi bạn ơi,bây giờ thì máy lại bị tình trạng hơi lạ là nhận cuộc gọi đến thì đc,nhưng gọi đi thi o dc,nó tự ngắt cuộc gọi.Nhưng ấn *101# để tra tài khoản thì đc.O biết như thế là vì sao nhỉ

Tuan1412

bạn có thể chỉ giúp mình đc ko, làm mấy ngày rồi >> chán
Bạn đã làm đc chưa,mình loay hoay mãi với mấy con iphone giờ thì đã có kinh nghiệm.Vấn đề ibrick khó kết nối và vấn đề restore cứ bị đứng lại giữa chừng cũng đã gặp rất nhiều,cũng o còn đáng ngại nữa.

À mà cách này 100% giữ nguyên đc imei chứ o mất đâu các bác nhé,chẳng qua là làm chưa triệt để thì nó mới mất imei thui,khi imei đã trở về các bác mới có thể unlock dc bằng Anysim 1.0.2,còn nếu o vẫn báo thành công nhưng lại o nhận sym đâu
Chúc các bạn thành công

atfones

Cám ơn bạn nhiều, con iphone cua minh mấy ngày rồi mà vẩn chưa restore đc, bạn có thể giúp mình nói rõ thêm xi' nữa nhé, Thanks!

Tuan1412

Cám ơn bạn nhiều, con iphone cua minh mấy ngày rồi mà vẩn chưa restore đc, bạn có thể giúp mình nói rõ thêm xi' nữa nhé, Thanks!
Bạn nói rõ tình trạng iphone của bạn đi,giờ bật lên nó như thế nào.Nói càng chi tiết càng tốt,như thế mình mới giúp dc bạn

atfones

máy của mình lở up lên 1.1.1 > treo, màn hình hiện cable+itune.
mình thực hiện restore về 1.0.2 ko đc, dòng chử "preparing iphone software for restore" chạy mấy tiếng mà vẩn thế.. cám ơn bạn nhiều.

Tuan1412

máy của mình lở up lên 1.1.1 > treo, màn hình hiện cable+itune.
mình thực hiện restore về 1.0.2 ko đc, dòng chử "preparing iphone software for restore" chạy mấy tiếng mà vẩn thế.. cám ơn bạn nhiều.

Bác ở đâu nếu ở Hải Phòng mang qua em làm giúp cho.Nếu o bác làm đúng như sau nhé:
cắm cáp,ấn giữ power+home,cho đến khi máy tắt.Sau đó vẫn tiếp tục giữ nút home,ấn vào itunes,chơh đến khi itunes nhận ra iphone thì bỏ nút home ra(chú ý lúc này màn hình iphone vẫn đang tắt nhé).Sau đó bạn tiến hành restore nhé
Chúc thành công

NGOPHUSAI

Như mình đã khuyến cáo rồi, cách làm này có thể sẽ bị thay đổi IMEI của máy. Nhưng cũng có 1 số trường hợp ko bị đổi IMEI như hôm qua mình mới làm, ko hiểu sao nữa :-??

Hiện tại chưa có 1 lí do chính đáng nào cho biết tại sao, khi máy downgrade hay upgrade hay re-Viginizer mà bị thay đổi IMEI, nhưng theo NPS suy nghĩ, từ những báo cáo cũa mấy bạn , ma NPS đã chĩ dẫn trên phone thì, có thể là gì ho. quá nóng lòng, được làm chủ 1 cai unlocked Iphone , mà khg để cho các bước thực hành hoàn tất mỹ mãn, chẳng hạn như thiếu 1 đôi lần restart, hay re-viginizer mà viết các command đầy đủ, mà lại khg nhẩn nại chờ cho nó chạy hết, mà nghĩ là viết command vậy la xong rồi. Vì chuyện bị thay đổi IMEI khg hề xảy ra với các expert mà hay xảy ra với các bạn khác. Bác có nghĩ vậy khg bác LG ?

symbian

Hic , unlock mà xài ibrick .091 hình như có lỗi thì phải , mà mình tìm bản 0.8 mỏi mắt ko thấy đâu hết , toàn link die , ai làm ơn gửi file đính kèm giúp mình được ko ạ ....

vtdnch

Bây h upgrade lên 1.1.1 rồi, nhưng không thể sử dụng chương trình nào để vào các thư mục của IP, ngay cả khi có WinCSP nhưng ko connect được, cái WINCPS luôn nói là Connection refused.... Có cách nào không các bác?

longgiang81

Super V.I.P
Lỗi này khá nhiều người gặp và than phiền là có Wifi mà ko thể Connect đc, toàn báo là Connection time out! Nguyên nhân là do chính các bạn đã thiếu sót trong quá trình cài đặt, tôi xin nhắc lại như sau :

- Để sử dụng được WinSCP thì nhất thiết trên iPhone các bạn phải cài OpenSSH. Để cài đc OpenSSH trên ver 1.1.1 thì trước tiên các bạn cài Installer rồi Update nó lên phiên bản 3 ( cái này máy sẽ tự động hỏi bạn ). Sau đó cài tiếp Community Source, Refresh lại sẽ thấy đc OpenSSH. Bây giờ các bạn có thể Connect đc rồi đó. Trên phiên bản 1.0.2 thì User là root và Pass là dottie, còn trên phiên bản 1.1.1 thì User là root và Pass là alpine. Have funs!

NGOPHUSAI

WinSCP chưa bao giờ mà NPS connect được hết, nhưng làm đúng y chang bài viết của bác LongGiang81 nó connect được liền, té ra tui bị thiếu cái thằng OpenSSH, mà khg biêt. Thành thật cám ơn bác LG về những đóng góp to lớn của bác đối với Unlock Iphone Community.
NPS

zuize

[/B][/SIZE]
Sau khi tham khảo ở nhiều forum khác nhau thì mình cũng tìm đc ra cách để có thể sử dụng được iBrickr và iPhoneBrowser trên iPhone phiên bản firmware 1.1.1 Nhưng hiện tại mình ko có máy để test nên mình Up lên đây chia sẻ cùng các bạn và nhờ các bạn test dùm giúp mình :-?

Tải attach đính kèm ở cuối bài về, tiến hành kết nối iPhone vào Wifi và chép file Services.plist vào theo đường dẫn
system/library/lockdown và Restart lại máy. ( Nhớ backup lại file gốc phòng trừ nhé )

Đợi tin vui của các bạn =D>
[/CENTER][/QUOTE]

sao em kg tải được " tập tin đính kèm" cua anh duoc vay , nó kêu la : cant open this file" em xai V 1.1.1.TAL , FW 04.01.13_G

vuthanhbh

Bác longgiang cứu em :((

:(:(( em làm giống bác từng bước một, nhưng giờ thàng itune không cho em chép nhạc hình nữa,nó chỉ hiển thị kết nối mà hổng mở ra 1 chức năng nào hết :((,em up hình lên bác xem xét dùm nha

haonam77

Lỗi này khá nhiều người gặp và than phiền là có Wifi mà ko thể Connect đc, toàn báo là Connection time out! Nguyên nhân là do chính các bạn đã thiếu sót trong quá trình cài đặt, tôi xin nhắc lại như sau :

- Để sử dụng được WinSCP thì nhất thiết trên iPhone các bạn phải cài OpenSSH. Để cài đc OpenSSH trên ver 1.1.1 thì trước tiên các bạn cài Installer rồi Update nó lên phiên bản 3 ( cái này máy sẽ tự động hỏi bạn ). Sau đó cài tiếp Community Source, Refresh lại sẽ thấy đc OpenSSH. Bây giờ các bạn có thể Connect đc rồi đó. Trên phiên bản 1.0.2 thì User là root và Pass là dottie, còn trên phiên bản 1.1.1 thì User là root và Pass là alpine. Have funs!
chào anh long giang, thật sự em bị tốn tiền unlock 2 lần rồi, giờ hơi nhát tay. em install OpenSSH rồi, nó đòi install thêm BSDSubsystem, em cũng install rồi. giờ chẳng thấy lên gì hết, nhìn trong list install thấy hết mà không biết kết nối wifi như thế nào. mong anh chỉ giúp.
Còn cái WinSCP là gì vậy?
em hỏi hơi banana đưng trách em?
Thank anh trước