• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DOWNGRADE BASEBAND 1.1.1 XUỐNG 1.0.2 & UNLOCK

noivedidong

HI!anh long giang và các bạn(vấn đề về Winscp)

:O a long giang cho e hỏi cái này,nếu đối với đời iphone như 1.0.2 thì pass cho winscp là Dottie,còn pass của iphone 1.1.1 là alpine.vậy a có thể cho e biết pass cho thằng version 1.1.2 là gì ko?vì thằng e của e nó ko có tiếng việt,e định cài tiếng việt cho nó bằng winscp như đời trước nhưng tới phần pass thì bó tay:-??.anh chỉ e với nha..còn cái ngôn ngữ cài vào hệ thống thì e cài cái langue việt nam của a bên ứng dụng là được rồi phải ko a,thay vì mình cho phần international vào hệ thống giống tụi tân á long hả anh?mong a giúp e hiểu thêm vấn đề:p.thank anh nhiều

longgiang81

Super V.I.P
1.1.2 pass mặc định như 1.1.1. Sau khi Jailbreak xong thì có thêm SSH nữa ngoài màn hình SpringBoard, truy cập vào bạn có thể thay đổi pass theo ý muốn. Funs!

naminh71

bác longgiang cứu với, Mình cài cái openssh, sau đó cài service nhưng sẻvice chỉ nhận wifi, edge, bluetooth chứ không nhận ssh. Làm thế nào để tắt được cái ssh đây hả bác

BAJOKA

Mặc định trên 1.0.2 sẽ ko thấy đc OpenSSH đâu bạn ạ, sau khi cài soft thì mặc định nó đang đc ON rồi, trên 1.0.2 ko thể tắ OpenSH :D

bonybi

LG ui cho mình hỏi cái này ? mình đã làm oki hết các bước , nhưng đến phần restore 1.02 thì nó báo lỗi "An Unknow ocured(1)" .Vậy là bị lỗi gì vậy hả LG ? xin cám ơn

Tuan1412

LG ui cho mình hỏi cái này ? mình đã làm oki hết các bước , nhưng đến phần restore 1.02 thì nó báo lỗi "An Unknow ocured(1)" .Vậy là bị lỗi gì vậy hả LG ? xin cám ơn

Lỗi này là do bạn chưa đưa iphone về chế độ DFU Mode.Dùng ibrich 0.91 ấn vào dòng:"Begin to download 1.0.2"Nếu màn hình ip có màu trắng là đúng.Hoặc cũng có thể đưa bằng tay,cách này thì mất thời gian hơn

nicky_bao

cho e hỏi là e có con iphone 4GB...e update FW của nó lên dùng bình thường như loại 8GB dc chứ ah.....hay là ko có up FW cho loại 4GB dc

longgiang81

Super V.I.P
4Gb và 8Gb chỉ khác nhau về dung lượng lưu trữ, bạn hoàn toàn có thể Updates firmware như bình thường, ko phân biệt.

bonybi

hỏi thêm câu này nữa là Restore bằng itunes nào ? mình restore hoài mà vẫn báo lỗi "An Unknow ocured(1)" ,chả hỉu thế nào ? Mong đc các bác giúp đỡ

Tuan1412

hỏi thêm câu này nữa là Restore bằng itunes nào ? mình restore hoài mà vẫn báo lỗi "An Unknow ocured(1)" ,chả hỉu thế nào ? Mong đc các bác giúp đỡ
Lỗi này là do bạn mới đưa iphone về chế độ Recovery thui,chưa phải là chế độ DFU mode đâu,nếu ở DFU thì sẽ 0 bị lỗi này nữa.Lưu ý lại lần nữa,chế độ DFU màn hình iphone vẫn tắt chứ 0 hề sáng nha.Bạn dùng ibrick 0.91 đưa về DFU mode là hết lỗi đó,án vào dòng:Begi......1.0.2 đó,nêú màn hình iphone chuyển sang trắng là dc,chúc bạn thành công

bapdetieunhi

làm sao để mình phân biệt được cái nào là window và cái nào là của mac os vậy ? thanks

huakiller

vay cho mính hỏi khi kết nối iphone(fimeware 1.1.2) = ibrick tuy đã cài pxl trong íntaller nhung ma kết nối thì nó bảo la contiune bam vao thi nó kêu đợi và restar lại máy xong mà không cài phần mềm được tại sao vậy(có phải con thiếu file iphone browers chua chép vào máy)nếu chép thì chép vào thư mục nào của iphone vậy

suzuki_sport_rgx

bác Longgiang81 ơi, máy của em khi
vào trong Settings/General/About/
Capacity :7,3GB, Available 7,3GB
Version: 1.1.1(3A109a)
****** Number :88751W3YWH8
Model : MA712LL
IMeL : 011365009789961
Model Firmware : 04.02.13_G
và khi em đưa Sim vào thì nó báo là

Incorrect SIM
This Iphone must be used with an
approved SIM
thỉ em phải làm sau vậy anh.

cuong_beo

Em làm theo đúng hướng dẫn đến bước cuối cùng thì bị đơ, bây h ko restore lại được, làm thế nào bây h :((

ThAngNgO_

mình cài lại BSD Subsystem 2.0 thì toàn bị văng ra ra home ,khắc phục bằng cách nào vậy các bạn :(
cài đc cái BSD Subsystem 2.0 thì đến Offcial lại văng ra,ai có thể giải thích về vấn đề này đc ko,khó chịu quá :((

Chỉnh sửa cuối:

cuong_beo

Mình đã restore lại 1.1.1 rồi boot bằng Ibreak 0.91 theo hướng dẫn rồi, nhưng khi active Iphone thì ko được, có nghĩa là vào đến chỗ add contact rồi, add source rồi, chỉnh được wifi rồi nhưng khi kết nối với jailbreakme.com thì ko được, nó bật ra màn hình slide to unlock nhưng cả tiếng sau vẫn chẳng thấy gì

apeo

Trình Customize đã sử dụng được trên 1.1.3 chưa moi người ?