• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DOWNGRADE BASEBAND 1.1.1 XUỐNG 1.0.2 & UNLOCK

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi cài những soft mình nêu ở trên thì bạn cài thêm Services để có thể kiểm tra xem SSH có ở chế độ On hay ko. Chạy WinSCP và connect với iPhone. Host name chính là địa chỉ IP của iPhone, có thể lấy đc IP này bằng cách vào Settings/Wifi và nhấn vào mũi tên bên cạnh là thấy. Chạy WinSCP và điền vào, User là root và Pass là alpine

WinSCP DOWNLOAD

minhchau7777

chẳg hỉu sao e thực hiện lệnh này xong
bbupdater -e *.eep -f *.fls
thì nó báo lệnh này và kg đưa về firmware 3.04.18 đc các bác ạ
Error: Failed to dơnload .FLS: could not verify downloaded image
các bác giúp e với, e thực hiện bao nhiêu lần rùi, nó vẫn đứg vậy, mặc dù e đã chép hết 5 file baseband mà các bác đưa!

e đã làm mấy lần rùi và đều thành công cả, nhưg lần này e làm thì kg hỉu sao nó lại bị như trên nữa, mog các pác sớm giúp e! Nó cứ báo là sai ở chỗ file .FLS !

Last edited by a moderator:

hikimaro

sao đánh id và pass đúng theo hướng dẫn nó báo như sau :
Authentication log (see session log for details):
Using username "root".
Access denied.

Authentication failed.

ping thì thấy ip của phone
lỗi này là sao vậy, tks nhiều

DELLX30

Nếu Iphone của Bạn có cài Services thì Bạn kiểm tra thử có ON cai SSH lên chưa?

B

babekid

Guest
em wên back up file Services.plist gốc roài, ai có up lên cho em với. thx nhìu

anhconokia

Mình cũng làm không được xoá không được đã làm theo hướng dẫn trên

Mình hạ Downgrade baseband đó bác mà không được máy v1.0.2 FW 4.02.13 gio phải hạ thành v1.0.2 frimware 3.18

longgiang81

Super V.I.P
Hình ảnh của bạn chụp cho thấy bạn là máy 1.1.2 nguyên sale với Modem Firmware là (04.02.13_G) nếu máy bạn là nguyên sale 1.1.2 thì ko dùng cách này đc đâu nhé, vì Bootloader của nó là 4.6_M3S2 :D

namdung

Các bác ơi ! file service chỉ dùng để quản lý các trạng thái bật tắt của wifi ,gprs,blutooth,ssh thôi có phải không ạ? Em uninstall cả Service và SSH thì có sao không bác?
Mà sao máy em 1.1.1 em nối với ibrick 0.91 vẫn được mà, vào cài cắm thoải mái luôn là sao ạ? Em thấy kết nối với ibrick có vấn đề gì đâu, bản này em down từ itunes đó.

namdung

Cám ơn anh !
Khi nào cần dùng WinSCP thì em cài lại 2 cái đó từ installer là được phải không anh?
Trong uninstall của installer có mục anySim1.1, em remove đi thì máy có bị lock lại không vậy, làm mất thời gian của anh quá vì em vừa chuyển sang dùng iphone mà anh.

bongbin2218

Bác cho em hỏi WinSCP là gì vậy. Em kiến hoài kg có? bác chỉ cách sử dụng và link để lấy phần mền này nha. Em mới tập xài thôi.
Thanks các bác

bongbin2218

Bác ơi đã load về được nhưng mình không biết cách đăng nhập vào, khi mới mở chương trình lên nó vào bảng WinSCP login.
- Dòng host name và Port number mình phải khi gì bác.
Thanks

tu1089

anh LongGiang cho em hỏi cái , máy em 1.1.1 hạ baseband xuống 1.0.2 , em làm trình tự theo blog của anh , em cài BSD Subsystem và Terminal rồi , nhưng mở Terminal để đánh thì nó treo và tự văng ra , làm sáng giờ vẫn ko đc ? Ko biết em còn làm thiếu bước nào ko ?

longgiang81

Super V.I.P
Thỉnh thoảng nó mới bị thế thôi. Giải pháp là Remove BSD Subsystem đi rồi cài lại là đc. Chú ý khi thực hiện Command thì chỉ có dấu # ở đầu mới là đúng nhé!

longgiang81

Super V.I.P
Xem lại từ đầu trang 1 đi, ko dùng đến UIctl ở đây, mà giờ Unlock 1.1.1 đơn giản quá mà, đâu cần phải hạ BB đâu :D

tu1089

dạ tại em kết nối đt với Winscp hoài ko đc nên đành phải hạ BB , hỏi ai cũng chịu chỉ tự mò nên tìm cách nào cảm thấy làm đc thì làm . Khổ thiệt !

tu1089

anh LongGiang cho em hỏi chút , em làm hết rồi ,vô terminal đánh xong hết , sau khi retores lại 1.0.2 lần nữa vẫn báo lỗi nhưng lúc đầu , iTunes vẫn ko nhận Get Stared nhưng anh hướng dẫn . Em xem lại FW vẫn là 4.02 chứ ko phải 3.18 . Chán quá . Giờ phải sao đây anh ?

tu1089

Khi em làm tới khúc thông báo Hopefully the main flash was erased, wait for the next step... rồi . Muốn đánh tiếp command để flash FW 1.0.2 thì có phải thoát Terminal để đánh lại ko ? Hay vẫn tiếp tục xuống dòng để đánh tiếp vậy ?