• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ELF & ELFin WM6.5 ROM V83 (Core 23047) - NEW

PhamQuang

Manager
Bác nào cho xin lại cái link với ^^!

Phiên bản này cũng đã cũ từ lâu, do để trên Rapid quá hạn chắc họ đã del. rồi.
Vừa Upload lại lên MegaUpload lại rồi đó. Lâu nay không có thời gian, bận quá nên không có bản mới cho ELF và ELFin được.

hoanganhquynh

Chú Quang ơi! chú xem giúp cháu tại sao khi vào Internet exploer thì không thể "Save image as..." được ? thank chú! Room rất cool!

nnmhvn

Hu hu hu, Please help me!
Em vừa úp lên bản room này, vào được Win nhưng chạy khá chậm. check ram/rom chỉ con 64/128 mà của em la Touch II 128/256 mà :(

Em tắt nguồn tháo pin ra để khởi động lại xem sao thì từ lúc đó chỉ bật lên cái logo HTC là nó lại tắt phụp, cắm sạc hok thấy sáng luôn. nhưng bấm nút nguồn khởi động tranh thủ ngay lúc lên Logo HTC mà chưa kịp tặt cắm sạc thì báo sáng. nhưng ko liên tục mà cứ sáng khoảng 10s là tắt 2s lặp lại
Nhấn nguồn rồi bấm nhanh vao BLD thi được, up lại room bình thường, nhưng cứ hiện lên được Logo HTC là tắt phụp

Thao tác Up room Bình thường như hướng dẫn. Đã chạy 2 file cab unlock, sau đó chạy chương trình Unlock rồi up room, quá trình xày ra bình thường, vào win bình thường, Nhưng sau khi tháo pin thì giờ thế này đây :((

Anh em ai có giải pháp nào cứu giúp con máy của em ko, Please Help me :(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

blacklouse

Hic, bản ROM chạy rất tốt, cảm ứng có vẻ mượt hơn rất nhiều. Bị mỗi cái là trong phần Phone thì ko dùng chức năng Smart Dialling đc , ko hiểu sao có 1 dòng màu trắng che ngay chổ hiện contact. Có ai biết cách khắc phục không, help mình với. Chẳng lẽ chỉ vì cái này mà downgrade về bản 6.1 thì vô lý quá.

blacklouse

Dùng rồi thì mới thấy Version này quá nhiều bug. Smart Dialling ko hiển thị đc, Call Log (Call History) ko lưu lại đc, Volume ko chỉnh đc, .... bó tay luôn.

buratino_d2t

bác ơi! Em đang chạy bản rom 6.5 cho HTC touch II( P3452) nhưng mà em thấy nó chạy chậm quá, có cách nào khắc phục được không bác?

bác ơi! Em đang chạy bản rom 6.5 cho HTC touch II( P3452) nhưng mà em thấy nó chạy chậm quá, có cách nào khắc phục được không bác?
Bạn có thể vào Task Manager tắt hết các chương trình chạy ngầm đi, ngoài ra bạn có thể cài các PM như ClearTemp, CleanRam để dọn dẹp...

cancer84

Bác PhamQuang có bản Clear của ROM này thì cho em xin với.
Em chơi Manila 2 năm nay rùi. Giờ cứ thấy nó là nổi gai ốc. Mà ROM tích hợp sẵn Manila tốn RAM quá >'<
Em cảm ơn bác trước :D

nhatsongkiem

Bác giống Em nà: http://www.pdaviet.net/showthread.php?97107-HTC-Touch-II-up-ROM-WM6.5-xong-không-vào-được-Win
hôm bữa cài xong bị y chang bạn luôn, nhưng có bác SonBlack cứu được, nếu chưa được bác xin bản room gốc của máy up lại và HardSPL ngen.
khi vọng bạn làm đc.

Hu hu hu, Please help me!
Em vừa úp lên bản room này, vào được Win nhưng chạy khá chậm. check ram/rom chỉ con 64/128 mà của em la Touch II 128/256 mà :(

Em tắt nguồn tháo pin ra để khởi động lại xem sao thì từ lúc đó chỉ bật lên cái logo HTC là nó lại tắt phụp, cắm sạc hok thấy sáng luôn. nhưng bấm nút nguồn khởi động tranh thủ ngay lúc lên Logo HTC mà chưa kịp tặt cắm sạc thì báo sáng. nhưng ko liên tục mà cứ sáng khoảng 10s là tắt 2s lặp lại
Nhấn nguồn rồi bấm nhanh vao BLD thi được, up lại room bình thường, nhưng cứ hiện lên được Logo HTC là tắt phụp

Thao tác Up room Bình thường như hướng dẫn. Đã chạy 2 file cab unlock, sau đó chạy chương trình Unlock rồi up room, quá trình xày ra bình thường, vào win bình thường, Nhưng sau khi tháo pin thì giờ thế này đây :((

Anh em ai có giải pháp nào cứu giúp con máy của em ko, Please Help me :(:(:(

trada_tranong

anh Phamquang ơi! tình hình là e mới up rom này.định trim bài hát để save làm ringtone. trim xong save đoạn vừa cắt thì không được. chỉ save được nguyên file gốc thôi :(

mrkien24

bác quang ơi ! sao bản rom này khi bật bluetooth thì máy khác không search được nhỉ ? em mới dùng nên chưa rõ xin bác chỉ giáo cho em với

haidaicayk

bác quang ơi ! sao bản rom này khi bật bluetooth thì máy khác không search được nhỉ ? em mới dùng nên chưa rõ xin bác chỉ giáo cho em với
Bạn kiểm tra xem đã vào Start menu-Settings-Bluetooth và chọn Always visible thì máy khác mới search được máy bạn chứ.:p

mrkien24

Bạn kiểm tra xem đã vào Start menu-Settings-Bluetooth và chọn Always visible thì máy khác mới search được máy bạn chứ.:p

thưa bác! em đã chọn rồi nhưng vẫn không được bác ạ. bác chạy bản này vẫn dùng bình thường ạ? liệu có phải lỗi rom không ạ? thanks các bác đọc bài