• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ELF & ELFin WM6.5 ROM V83 (Core 23047) - NEW

Máy bạn đã HSPL chưa ? Nếu chưa HSPL thì không úp được bản rom này đâu. Bạn đưa máy về Bootloader rồi úp lại Ship rom cho nó nhé..
máy em mở rồi ! máy báo thế này này
======================================
Your HTC GSM Touch device information
(from dsixda @ xda-developers.com)
======================================

Touch version: Elf

Device ID: ELF010000
CID : DOPOD001

IPL: 1.11.0002
SPL: 3.10.cmonex

Model No. : ELF0300
Part Number : 99HDM034-00

RAM: 64 MB
ROM: 128 MB

MCC+MNC: None

IMEI (private) : 355046011042615
Serial Number (private): HT724G614556
MAC Address (private) : 0018411044FD

Press any key to continue . . .
giúp em ! nhưng giờ em kiếm dc rom SHip rồi và cứu em nó rồi . giờ em mún up bản v83 của Mod để xài 1 nhưng dc 2-3% lỗi ngay .

matsu29

Up Rom này cho ELFin xài được vài ngày. Kết quả trên máy em như sau:
- Cảm ứng khá mượt, M2D chạy ngon. Ram còn dư khá nhiều, gần 55 MB.
- Wifi, bluetooth chạy nuột. Cài soft cũng khá mượt, hầu như ko lỗi.
- Pin khá hơn các bản Rom khác, sóng gió nuột, EDGE khá.
- Nhược điểm:
Ko thể lấy bài nhạc khác làm nhạc chuông, đành phải xài các kiểu chuông mặc định của máy - bùn,hix.
Window Media Player chạy file film 3GP tự văng, xài Core Player thì nuột, xem film XXX phê ^^

Hiện giờ khá hài lòng, thanks bác PhamQuang nhiều. Nhưng có thể chỉ em cách fix lỗi cài nhạc chuông ko, nhạc chuông mặc định nghe chuối quá ^^

quanghello

bác Quang ơi..e thấy cái nút camera ở giao diện ngoài bất tiện quá,làm sao đổi qua cái khác há bác,ví dụ là contact chẳng hạn.e xin cám ơn

tungmt

ROM của elf va elfin coi như kết thúc từ đây. Rom sẽ không có cái mới nửa, hic hic..

hoangvu110982

tuy em mới chập chửng xài HDH WM,nhưng em ái mộ Bác nhất.Thay mặt Các TV trong DĐ cãm ơn Bác Rất nhiều....Rất nhiều.

voldemort000

hix, bác PQ ơi cứu em với, em up bản rom này của bác xog rồi giờ kết nối với máy tính để up rom ko được nữa, cái chế độ ActiveSync ấy, còn kết nối để truyền dữ liệu thì lại rất tốt...giờ em phải làm sao đây???

hix, bác PQ ơi cứu em với, em up bản rom này của bác xog rồi giờ kết nối với máy tính để up rom ko được nữa, cái chế độ ActiveSync ấy, còn kết nối để truyền dữ liệu thì lại rất tốt...giờ em phải làm sao đây???
Bạn đưa máy về Bootloader rồi úp rom bình thường nhé.

linhonekey

hiz sao em cứ chạy đc 3% là báo lỗi corrupted gì gì đó,, thử với 3 bản ROM khác nhau rồi mà vẫn cùng lỗi như vậy

hiz cho em hỏi luôn khi up trên thẻ nó báo invalid certificate là sao hả mấy bác

Last edited by a moderator:
hiz sao em cứ chạy đc 3% là báo lỗi corrupted gì gì đó,, thử với 3 bản ROM khác nhau rồi mà vẫn cùng lỗi như vậy
Bạn úp thử Ship Rom xem có bị lỗi đó không nhé.

hiz cho em hỏi luôn khi up trên thẻ nó báo invalid certificate là sao hả mấy bác
Bạn có làm đúng hướng dẫn không? Format thẻ với định dạng FAT32, copy file RUU_signed.nbh vào thẻ và đổi tên thành ELF0IMG.nbh, sau đó bạn đưa máy vào Bootloader và làm theo thông báo hướng dẫn trên màn hình.

ZzzoverzzZ

giúp em với con máy của em sau khi up rom Wm 6.5 xong nó cứ khởi động lại sau khi đèn màn hình tắt cộng với việc là khi ấn nút tắt màn hình thì nó cũng khởi động lại luôn. Khi dùng thì rất mượt em rất hài lòng nhưng khó chịu nhất là nó cứ khởi động liên tục khi đèn tắt

giúp em với con máy của em sau khi up rom Wm 6.5 xong nó cứ khởi động lại sau khi đèn màn hình tắt cộng với việc là khi ấn nút tắt màn hình thì nó cũng khởi động lại luôn. Khi dùng thì rất mượt em rất hài lòng nhưng khó chịu nhất là nó cứ khởi động liên tục khi đèn tắt
Bạn thử vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn Ok để HardReset xem có hết lỗi không. Chú ý khi HardReset thì sẽ bị mất hết dữ liệu nhé.

ZzzoverzzZ

em cũng thử cả cách đấy và cách giữ 2 phím gọi và kết thúc và reset để clear rồi nhưng ko được. cứ tắt đèn màn hình là nó khởi động. dùng cái này thích thầy đấy nó mượt và cảm ứng nhạy ko như cái win6.1 ấn mãi mà nó ko hiện .hix giúp em mới

em cũng thử cả cách đấy và cách giữ 2 phím gọi và kết thúc và reset để clear rồi nhưng ko được. cứ tắt đèn màn hình là nó khởi động. dùng cái này thích thầy đấy nó mượt và cảm ứng nhạy ko như cái win6.1 ấn mãi mà nó ko hiện .hix giúp em mới
Đã HardReset mà không hết lỗi thì bạn nên úp lại bản rom khác thôi.

ZzzoverzzZ

em đã dùng các bản khác gồm Rom 6.5 sx, khoảng 4-5 bộ rom khác nhau vậy mà chỉ có chạy hệ điều hành thôi nhưng vẫn chỉ một lỗi là không dùng được nút power để tắt đèn màn hình

em đã dùng các bản khác gồm Rom 6.5 sx, khoảng 4-5 bộ rom khác nhau vậy mà chỉ có chạy hệ điều hành thôi nhưng vẫn chỉ một lỗi là không dùng được nút power để tắt đèn màn hình
Vậy thì bạn nên bung máy ra để vệ sinh lại phím Power đó đi, có thể dùng lâu rồi nên nó có vấn đề thôi.