• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ER3BUS XL2.2 [GB 2.3.5][Sense 3.5][Runnymede 1.11.1113.1] Nhanh, Mượt, Ram free.

buihieupda

cảm nhận sau 3 ngày dùng thử đúng là rất mượt và ổn định. Beat equal + sennheiser MM 301i đúng là quá chuẩn. nhg mà có cái mình lăn tăn là cái background khi vào menu có cách nào chỉnh cho nó đen thui được ko? nó cứ xám xám hơi khó chịu

Đúng thế ngon quá đi mất âm thanh sướng thật, mượt nữa chứ :)
cái này các bác mà chơi nhạc lossless ''nữa thì chết mất thôi'' các bác tìm hiểu thêm nhé , em đang test lossless mà cái thẻ nhớ theo máy 8GB ít quá. có lẽ phải lum cái 32GB mới đủ.
vào market down playerpro hay andless chơi định dạng .flac nhé.

Chỉnh sửa cuối:

picachu1220

sao mình up xong thì 4 phím cảm ứng Home-mẹnu-back-search ko sang đèn nữa ai chỉ giúp mình với mình mò hoài mà chưa ra....Thanks all....!

PDAMobile

@buihieupda : Bác đang dùng tai nghe Sennheiser CX 281 ah, cho em hỏi tý với. Tai nghe này có mấy nút next, back, play/pause không vậy, nếu có thì có tác dụng không. Hôm bữa em cũng ra SVHouse test cái MM30i nhưng mấy cái nút này nó không hoạt động được (do tai nghe được thiết kế cho iPhone). Em thấy trên HTCShowroom cũng có bán tai nghe beat (giá 1tr2), nhưng xem hình thấy không giống tai nghe beat kèm theo Sensation XE & XL, có ai mua tai nghe ở HTCShowroom chưa ạ, cho em biết ý kiến với !!!

buihieupda

sao mình up xong thì 4 phím cảm ứng Home-mẹnu-back-search ko sang đèn nữa ai chỉ giúp mình với mình mò hoài mà chưa ra....Thanks all....!
của mình vẫn sáng bình thường, nhưng khi dùng lâu thì nó tự động tắt để tiết kiệm điện.
1/ có thể bạn ở môi trương sáng thì nó không sáng nữa khi vào tối thì lại sáng đó(cảm ứng sáng mà) 2/ bạn thử wipe máy và up lai rom xem.

@buihieupda : Bác đang dùng tai nghe Sennheiser CX 281 ah, cho em hỏi tý với. Tai nghe này có mấy nút next, back, play/pause không vậy, nếu có thì có tác dụng không. Hôm bữa em cũng ra SVHouse test cái MM30i nhưng mấy cái nút này nó không hoạt động được (do tai nghe được thiết kế cho iPhone). Em thấy trên HTCShowroom cũng có bán tai nghe beat (giá 1tr2), nhưng xem hình thấy không giống tai nghe beat kèm theo Sensation XE & XL, có ai mua tai nghe ở HTCShowroom chưa ạ, cho em biết ý kiến với !!!
tai CX 281 này chỉ có nút tăng giảm âm lượng thôi. khi khết nối với đt không báo micro nhưng vẫn nói chuyện được nhé. tai nghe của sen XL và Ex thì được thiết kế riêng, chỉ có bóc máy thì có thôi.

AnSongZong

Mình đang dùng sennheiser MM30i này, mặc dù nút volume + - ko hoạt động nhưng mà mặc định thì bác có thể next ( nhấp 2 lần) và back (nhấp 3 lần). nếu bác cài thêm cái remote control for earphone trên market thì bác có thể tăng giảm volume luôn (nhấp 5 lần - volume -) (nhấp 6 lần volume +) và còn có thể tua nhanh, tua chậm nữa.

buihieupda

Mình đang dùng sennheiser MM30i này, mặc dù nút volume + - ko hoạt động nhưng mà mặc định thì bác có thể next ( nhấp 2 lần) và back (nhấp 3 lần). nếu bác cài thêm cái remote control for earphone trên market thì bác có thể tăng giảm volume luôn (nhấp 5 lần - volume -) (nhấp 6 lần volume +) và còn có thể tua nhanh, tua chậm nữa.
được thế thì còn gì bằng, phải test thử thôi.

ptran222

Bác chủ cho hỏi: sao cái "quick settings" của mình ko giống của bạn vậy? cái này mình có thể thêm bớt cái khác vô được ko? vd cái " wifi" của mình ko có trong đây, tks

buihieupda

Bác chủ cho hỏi: sao cái "quick settings" của mình ko giống của bạn vậy? cái này mình có thể thêm bớt cái khác vô được ko? vd cái " wifi" của mình ko có trong đây, tks
theo mình thì cái này có mặc định trong ROM rồi , có thể chỉnh sửa được nhưng phải là các nhà COOK ROM cơ, của mình có mục on, off wifi nhé. bạn xem lại quá trình up rom xem nhé. đã wipe máy trước khi up chưa?

labaitay

hình như 3.0 bị vậy đó, quick setting bị thiếu 1 số tùy chỉnh. Do đó quay lại 2.2 :D

picachu1220

bạn nào có bản V2.2.5 up lên MF hay Fshare dc ko. Mình đang xài bản V3.0 ma thấy ko mượt cho lắm với lại quick setting thiếu nhiu wa'. Thanks all.

buihieupda

bạn nào có bản V2.2.5 up lên MF hay Fshare dc ko. Mình đang xài bản V3.0 ma thấy ko mượt cho lắm với lại quick setting thiếu nhiu wa'. Thanks all.
mình đã up lên megaupload đó.
mai là có link MF mình đang UP. cả 2 bản V2.2.5. và V3.0
bạn dùng bản V3.0 có bị hiện tương cảm biến khi gọi mà đưa lên tai màn hình lúc tắt lúc sáng không , máy của mình bị thế không hiểu tại sao?

Chỉnh sửa cuối:

picachu1220

Mega mình down chậm quá hix....cảm biến khi gọi cái đó mình ko bi. Để mai mình up lại 2.2.5 xem sao chứ 3.0 theo cảm nhận của mình thì ko mượt cho lắm nhất là khi mới thoát game.

buihieupda

link MF của 2 bản V2.2.5 và V3.0 cho bạn nào cần đây. (cắm Pc cả đêm để UPLOAD :D)

1/ Bản V2.2.5 link MF download tại ĐÂY

2/ Bản V3.0 link MF download tại ĐÂY

download về dùng phần mềm File Splitter & Joiner nối file lại.
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>:D>:)

down nhanh sợ link die.

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

Đã có bản 3.1 , ae ai test rồi up lên mediafire với, mình đang down từ dev-host.org mà chậm quá !!!

buihieupda

Đã có bản 3.1 , ae ai test rồi up lên mediafire với, mình đang down từ dev-host.org mà chậm quá !!!
cái ông JSL này nấu rom nhanh vãi mà mỗi bản chỉ câp nhật những thứ không ok lắm.

thangdohoi

E đang dùng bản 3.0 ma chả hiẻu sao no load vị trí e toàn ở Guangzhou là sao hả các bác @@ e đdang ở HN hx.

picachu1220

link die nhanh wa mình chưa kịp dơn nữa bạn nào mạng tốt up lên lai cho mình và mọi người nha....thanks all....!