• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ER3BUS XL2.2 [GB 2.3.5][Sense 3.5][Runnymede 1.11.1113.1] Nhanh, Mượt, Ram free.

ilikeit_114

oh man !!!! i cant believe that its much so good !!!!! that's great!!;;) everythings is ok! 3g, wifi, gps, camera, led flash, beat audio,....GOOD!! BUT DONT HAVE VIETNAMESE!!! HIXX~X(!! even thought is OK !!

khoa_dc

Mình cũng đang dùng rom này và rất hài lòng, ít lỗi, ít hao pin nhanh và mượt.

damdamcogtu

rom này xài rất ok. nhưng dùng Friend Stream đăng nhập vào facebook thì bị cái lỗi này "Authorize HTC Sense: Please authorize HTC Sense to access your Facebook account. Once your HTC Sense is authorized, you can read and post updates in People, Gallery and Calendar, or chat with your friends in Fb Chat" nên ko Sync đc cái feed với calendar. ko biết có ai bị như mình ko?

xiaoku

mình đã dùng thử rom này rồi. vẫn còn lỗi ở chổ bắt wifi hơi kém, ngoài ra mọi thứ ok.
2 máy DHD, 1 thì dùng rom trên, 1 dùng rom revolution 7.0.3 của mike1986. Ngồi cạnh nhau nhưng máy dùng rom của bác mike1986 thì bắt sóng wifi được(full) còn máy mình dùng rom trên dò ko thấy wifi ở đó đâu hết(ngồi cách AP chưa tới 10m) nhưng lại bắt được sóng mấy cái ở xa, tuy ko có vạch sóng nào.

t1985

còn 01 cách cài room này la vào corevery chọn intall file zip từ sdcard rùi chờ kết quã bạn ah ! thân

mrtuaans

bản này đã ra bản final từ cách đây cũng lâu lâu rồi, pak nào ko thích up room thì nên dùng bản này vì mình đã dùng qua rồi, còn sóng sánh yếu thì kiếm cái kenerl của Mikel1986 Android 7.0.3 là ngon lành ngay (mính test rùi nha). con mình đang chạy Sense 4.0 thấy hay hay
đây là link bản Final http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1357127

khangxuan

Các anh ơi

em không inseach dạ bạ từ thẻ nhớ được các bác ơi. có cách nào giúp em với các bác ơi

thanks các bác

thanhsumi

Máy em đang để là S - On bác ah ... :(
Nhưng trước đấy em up rom PDA Viet của bác PhamQuang thì vẫn được, tức là lúc đấy S-Off.. ko hiểu sao bi giờ lại bị S-On

Em phát hiện ra rồi, trước đó em cố gắng cài 1 số bản ROM Ship nên nó bị chuyển thành Ship S-On mất rồi.
Có cách nào chuyển lại thành S-Off được ko bác, khi mà máy e bi giờ chỉ vào được bootloader và recovery ... :(

Last edited by a moderator:
Máy em đang để là S - On bác ah ... :(
Nhưng trước đấy em up rom PDA Viet của bác PhamQuang thì vẫn được, tức là lúc đấy S-Off.. ko hiểu sao bi giờ lại bị S-On

Em phát hiện ra rồi, trước đó em cố gắng cài 1 số bản ROM Ship nên nó bị chuyển thành Ship S-On mất rồi.
Có cách nào chuyển lại thành S-Off được ko bác, khi mà máy e bi giờ chỉ vào được bootloader và recovery ... :(
Bạn xem thông số HBOOT xem có S-OFF được không, nếu không S-OFF được thì úp kiểu flash boot.img vậy.

thanhsumi

Hboot của em thông số là 2.00.029 bác xem giúp xem có S-Off đc ko ?
Bác hướng dẫn giúp em cách flash boot.img đc ko ? thanks bác

Hboot của em thông số là 2.00.029 bác xem giúp xem có S-Off đc ko ?
Bác hướng dẫn giúp em cách flash boot.img đc ko ? thanks bác
Bạn vui lòng cho mình biết thông số của bản rom, nếu không phải là 1.32.405 thì không S-OFF được đâu mà phải hạ rom.

cu9x

bác mrtuaans cho mình xin cái nick Yahoo đi để nói chuyện cho tiện

cu9x

Cài này có bản update mới chưa bác ? Xài thấy mượt nhưng sao không có chức năng xuất danh bạ từ thẻ nhớ sang đt ?