• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ExtendedRom cho những máy chưa tăng Storage lên 60Mb

minhanhtran

Well-Known Member
Các bạn có thể sử dụng file cab này để hiện Extended Rom trong WM6, có thể cài đặt các chương trình lên Extended_Rom này.:))

PM: Theo ý kiến riêng mình thì Ex này sẽ làm giảm Storage vì vậy nó cũng như chúng ta cài đặt thẳng lên Storage (với những máy đã tăng lên 60Mb), chỉ có tiện ích hơn là nó được phân vùng rõ ràng!!:-?

timur

Sao em chạy file của bác vào, đúng là hiện ra ExtROM nhưng những file ở trong đấy thì em không thể nào xóa đi được, mặc dù đã chạy soft Unlock&Unhide ???

timur

Hic, cho em ra nhập "làng bệnh" ROM 2k6 với. Sau khi up thành công lên Win2k6,em cài cả 2 file mà bác đưa lên (extROM.cab và RAMDisk.cab) sau đấy, restart lại thì nó vào được màn hình today nhưng không làm gì được nữa cả, treo luôn ở đấy. Bây giờ em không thể đưa về bootloader hay HR được vì nút reset của em bị tịt vào trong rồi. Cứu em với !

minhanhtran

Well-Known Member
Hic, cho em ra nhập "làng bệnh" ROM 2k6 với. Sau khi up thành công lên Win2k6,em cài cả 2 file mà bác đưa lên (extROM.cab và RAMDisk.cab) sau đấy, restart lại thì nó vào được màn hình today nhưng không làm gì được nữa cả, treo luôn ở đấy. Bây giờ em không thể đưa về bootloader hay HR được vì nút reset của em bị tịt vào trong rồi. Cứu em với !

Cái vụ này nghe chừng khá căng thẳng rùi đây. Cách duy nhất bây giờ mà bạn có thể làm là phục hồi lại phím Reset của PPC vì tất cả các lệnh HardReset và BootLoader đều cần dùng đến phím này. Mình đã đọc qua cách mà bạn BootLoader để Uprom rồi, rất sáng tạo :D nhưng hiện nay máy của bạn không Boot được Win thì mình chịu rùi.
Máy bạn bị treo là đúng rồi bởi khi bạn cài Ramdisk mà không chỉnh sửa hệ thống sẽ gây ra xung đột, Win rất chậm hoặc không thể Boot được(như hiện trạng của bạn lúc này). Cách tạo Ramdisk thì mình đã hướng dẫn tỉ mỉ rồi, hoặc không thì bạn down Rom mà mình đã chỉnh các giá trị để tạo Ramdisk mà up.
Vụ Extended_Rom thì bạn phải cài chương trình quản lý file Resco và dùng lệnh Format tất cả các file có trong đó.
Chúc bạn sớm khắc phục được BA và vui vẻ với WM6, có gì thì cứ PM mình giúp.:D=D>

xlive

Member

Uh ra đường 3/2 down một cái tuốc vít về rồi extract con O2s ra sửa cái nút reset lại. ráp máy vào ok thôi. nói vui vậy chứ o2s tháo cúng dễ thôi bạn à. với nút reset thì bạn chỉ cần mở phía sau máy không phải mở mộ cơ trượt nên cũng dế thôi mở ra rồi tìm phương án sửa cái nút đó không khó có khi chỉ cần bẻ hay canh chỉnh lại là dc
mình up bài hướng dẫn tháo máy lên (bài này mình sưu tầm không biết của tác giả nào) cần thì bạn down về tham khảo nhé
http://www.mediafire.com/?cggmlujmzmv

Chỉnh sửa cuối:

timur

Hic, vậy là vẫn phải mở máy rồi...đồng nghĩa với việc đi tong cái VOID đáng giá :(
Em đi mua bộ tô-vit về liều 1 phen vậy. Thanks các bác !
............
Sau 1 hồi vặn vặn xoáy xoáy..em đã tháo được mặt sau của máy ra và ngỡ ngàng, ấn reset nhiều đến độ, gãy luôn cả nút reset. Cái công tắc để reset này có 1 nút ấn kêu tách cái và 4 chân gắn vào main. Nhưng nút reset của em gãy cả 4 cái chân đấy ra rồi, vừa mở nắp cái rơi lách cách luôn. Hic, em phải làm sao bây giờ, không biết ngoài hàng có hàn lại được không nhỉ vì em thấy chân nó bé lắm :(

Chỉnh sửa cuối:

777232

:-/ Trời oi sao mấy cái vụ Ext với Ram làm khổ anh em vậy :((, thôi mấy bác nào đã Up Storage lên 60M thì yên vị :p, còn bác nào chưa thì đừng có vọc nha:-?, chẳng may toi mấy chai thì hơi mệt. :)

xlive

Member
Hàn dc bạn à mấy cái nút đó han dẽ thôi. mấ sọi dây màn hình nhỏ xíu còn hàn dc mà

:-/ Trời oi sao mấy cái vụ Ext với Ram làm khổ anh em vậy :((, thôi mấy bác nào đã Up Storage lên 60M thì yên vị :p, còn bác nào chưa thì đừng có vọc nha:-?, chẳng may toi mấy chai thì hơi mệt. :)

có nghịch thì mới thấy cái hay của công nghệ bạn à. và cũng làm tăng tính sáng tạo, cái khó bó cái khôn. Bạn sẽ có một cảm giác khác khi mình đã làm dc điều gì đó. đối với Con BA này thì nhiều sự cố xảy ra nhưng hầu như đều sử lý dc một cách êm ấm khó chết lắm.. hii. chúc các chủ nhân của BA luôn vui với thiên thần xanh

Chỉnh sửa cuối:

wonbi

em đã thấy đc cái Extended Rom nhưng sao k format nó đc? có cần chỉnh thêm j2 k ?

xlive

Member
em đã thấy đc cái Extended Rom nhưng sao k format nó đc? có cần chỉnh thêm j2 k ?

MinhAnhTran đã nói ở trên đó bạn: dùng resco exploer để format. unlock và unhide luôn nhé unhide kô thì kô format dc đâu bạn à

minhanhtran

Well-Known Member
cho e hỏi unhide với unlock thế nào??? em dùng RE vẫn k đc!!!

bạn dùng Tool Unlock, Unhide nhưng phải chạy trước ở môi trường WM2003SE, sau đó Up lại Rom WM6 như bình thường. Khi đó trên nền WM6 bạn có thể sử dụng Resco để Format bình thường. Cố gắng vọc nhé, vui lắm bạn ah:D

djtrungkien

theo mình chúng ta ko nên can thiệp 1 cách thái quá vào hệ thống WM6:chỉ nên tạo 1 trong 2(hoặc RAMDISK hoặc extendedROM)vì hệ thống WM6 có tính bảo mật cao nên chúng ta tạo luôn 2 vùng như vậy sẽ làm cho hệ thống hoat động ko ổn ví dụ như ko vào win được,treo cứng máy,phần mềm hoạt động ko ổn định...

trung116

Đơn giản thôi mà, tháo pin ra, lắp vào, nhớ lúc lắp pin thì nhờ ai đó giữ nút power, camera, record để vào bootloader hay clean storage. cần gì phải chọc vào cái lỗ reset làm gì.

minhanhtran

Well-Known Member
format xong thì nối vào thế nào giờ?

Ở đây mình chỉ hướng dẫn cách để hiện ra ExtenRom để các bạn có thể cài đặt soft vào đây, làm giảm việc Storage phải gánh hết dung lượng các phần mềm. Nếu bạn muốn gộp cái này thì bạn quay về UpRom cho BA Old1 để tìm hiểu cách gộp. Cũng vất vả đây nhưng thú vị nhiều hơn bạn ạ!=D>:p

huandesign

mình cũng đang xài BA WM2006, mình đã tải file cab của bạn vè cài đã hiện EX rom nhưng không fomat được, có cách gì unhile và unlock mà không phải quay về WM 2003 ko bạn?

huandesign

mình cũng giống như bạn, sau khi chạy file cab ở trên đã thấy được EX nhưng ko format được. mình đang dùng WM2006