• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ExtendedRom cho những máy chưa tăng Storage lên 60Mb

thanhlong_05

thank bác đã trả lời, nhưng mình cũng chưa hiểu lắm. có lẽ phải bắt đầu từ đầu vậy

tampham

Báo cáo các bác là am làm vụ này bị die con BA của em, em dùng WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3, để tối nay sạc lại đầy đủ rồi up lại hic. hic.hic:((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Báo cáo các bác là am làm vụ này bị die con BA của em, em dùng WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3, để tối nay sạc lại đầy đủ rồi up lại hic. hic.hic:((

Died tạm thời không hải là died mà lo gì bạn :D. Cứ xạc đầy pin rồi UP lại làm lại là OK thôi.
BA là dòng máy khó died nhất trong các dòng HTC đấy

huysmall

Died tạm thời không hải là died mà lo gì bạn :D. Cứ xạc đầy pin rồi UP lại làm lại là OK thôi.

=D> Bro nói chính xác. BA là dòng máy trâu nhất mà mình từng sử dụng

tampham

Help help gấp, đã up lại mấy lần mà chỉ vào được màn hình 3 màu rồi đứng im, làm sao đây mấy bác, đã thành cục chặn giấy rồi sao:(

Phải HardReset sau khi UP chứ

Last edited by a moderator:

tampham

Help help gấp, đã up lại mấy lần mà chỉ vào được màn hình 3 màu rồi đứng im, làm sao đây mấy bác, đã thành cục chặn giấy rồi sao:(

Phải HardReset sau khi UP chứ

Báo cáo bác là em đã hardrest mấy lần rồi, hardreset thì chỉ hiện lên màn hình trắng xóa rồi đừng im như vậy, nhấn thêm softreset thì hiện lên 3 vạch màu rồi cũng im luôn:-?? sao đây hả các pro,công nhận cái vụ extrom này hại thật đấy, biết vậy để yên 40mb cho rồi:((

Hoangdat_vista

Báo cáo bác là em đã hardrest mấy lần rồi, hardreset thì chỉ hiện lên màn hình trắng xóa rồi đừng im như vậy, nhấn thêm softreset thì hiện lên 3 vạch màu rồi cũng im luôn:-?? sao đây hả các pro,công nhận cái vụ extrom này hại thật đấy, biết vậy để yên 40mb cho rồi:((

Bạn xem lại thao tác Hardreset nha. Chọc nút reset, nhấn ngay đồng thời hai phím record và camera, nhấn phím record để di chuyển dòng chọn, nhấn phím camera để chuyển qua lại giữa hai trạng thái Yes/no.

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Nói rõ cho bạn biết là không có hại gì cả, thành công thì được 60Mb mà ko thành công thì chỉ có 43 Mb mà thôi chứ không bao giờ bị như kiểu của bạn cả. Bạn nên xem lại các thao tác của mình đi, mình làm quá nhiều lần rồi mới đưa hướng dẫn lên và các mem khác cũng làm được cả.
Bạn UP lại ROM ship 2003SE đi rồi nâng lại WM6.1 là được.
Mình nói lại là ko có hại gì hết vậy thôi :|

tampham

Nói rõ cho bạn biết là không có hại gì cả, thành công thì được 60Mb mà ko thành công thì chỉ có 43 Mb mà thôi chứ không bao giờ bị như kiểu của bạn cả. Bạn nên xem lại các thao tác của mình đi, mình làm quá nhiều lần rồi mới đưa hướng dẫn lên và các mem khác cũng làm được cả.
Bạn UP lại ROM ship 2003SE đi rồi nâng lại WM6.1 là được.
Mình nói lại là ko có hại gì hết vậy thôi :|

Cảm ơn bác đã có hướng dẫn, chắc có lẽ trong thao tác mình có nhầm lẫn cái gì đó, nhưng mình đã up lại các bản ROM khác thậm chí bản ROM mình đang dùng, còn down các bản 2003 mà một số anh em khác trong diễn đàn chỉ dẫn thì khi thao tác gì bị dính cái vụ ID country, thêm dòng [checkceid-type]=1 vào rồi cũng như không, vẫn báo lỗi ID country, bác có bản 2003 OK không vậy,:-?

Vô chữ ký của mình nhé đủ cả

Last edited by a moderator:

manhhunghd

cho em hỏi con o2 xda lls của em ở trạng thái align screen mà em chọc mãi 4 góc dấu + vẫn chạy mà không vào được menu. bác nào có cách chỉ dùm em với. xin cám ơn nhiều. ( manhhungpro@gmail.com)

xuandung11a2

Well-Known Member
cho em hỏi con o2 xda lls của em ở trạng thái align screen mà em chọc mãi 4 góc dấu + vẫn chạy mà không vào được menu. bác nào có cách chỉ dùm em với. xin cám ơn nhiều. ( manhhungpro@gmail.com)
Bạn hãy cố chọt lại thật cẩn thận và chính xác nhé,nếu không được thì phải thay cảm ứng thôi,khoảng 150k.

halamnguyen

Bênh này là do cảm ứng bị lỗi . Cứ chọt hoài cả buổi mới canh ngay được . Tốt nhất là xác định nó lệch bên nào rôi dùng bút căn bốn góc cho nó ngay từ từ . Nếu sau khi Hard Reset không chỉnh được Align Screen thì tạo file Welcome.not (Tạo đại 1 file text, rồi đổi tên và phần mở rộng lại thành Welcome.not) .Bỏ file này vào thẻ nhớ . Vậy là sau khi Hard Reset nó vào thẳng Win mà ko qua bước căn màn hình .

halamnguyen

Hic ! Đoán chơi mà trúng thiệt ! Buồn ghê ! Tại mình cũng đang xài cái máy cũ mới mua lại . Lúc trước cũng xài nó, bể màn hình rồi bán . Dù sao cũng có kinh nghiệm .:D:D

xuandung11a2

Well-Known Member
Box BA giờ vẫn còn mấy anh em có tinh thần tích cực,xem ra cũng vui ra phết nhỉ:)Bác nào cưới thêm bồ mới thì đừng bỏ em nó nhá:))