• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

TungBach

sau 1 ngày làm việc và suy nghĩ độc lập thì hiện tại bản C6 V20 của mình chuyển sang 5800 đã hoàn toàn hết lỗi, cảm ơn các bạn đã tham gia test, post lỗi lên giúp mình để mình nhanh chóng hoàn thiện nó :D.
bản này mình tích hợp bộ âm thanh nghe rất ổn:D các bạn nghe và cho cảm nhận, theo mình nt là oke:p
Hình ảnh:

thansk ScreenShot xautraiking

bản này dùng để test nên anh em chỉ test rùi cho kết quả lên mình cùng anh em sửa lỗi, nếu mình bận thì anh em tự sửa nhé. mọi thắc mắc thảo luận post lun vào đây:D thân!!!;;);;);;);;)

video của em nó.
[video=youtube;7bOf2xVrg-0]http://www.youtube.com/watch?v=7bOf2xVrg-0[/video]

thansk anhcntt đã test từ xa:D, bạn thân ^^!
thansk Ntv_79 đã ủng hộ nhiệt tình -> có tinh thần để làm:D

bộ này gần như là nguyên thủy, chưa cook, mod gì thêm, nếu anh em thích có thể sang đây lấy tư liệu Mod vào theo ý mình để sài nhé ;;);;)
và đây là link của em nó

C6V20.0.038 by Tungbach

Bộ phối hợp để Jaf cùng

mìh đã test và sửa rất kỹ càng, nhưng vẫn không tránh khỏi thiếu sót, mong các bạn thông cản, nếu còn lỗi gì các bạn có thể đưa lên để anh em cùng fix hướng tới hoàn thiện hơn nữa :p

loanding...................
vài dòng về em nó:
xóa đi ovimap ko cần thiết. và nhiều thứ khác nữa.....
tốc độ không giảm, đồ họa cao-> mượt nhưng ko bị hao pin như C6 cũ
các Mod cơ bản đều có hết
có 2 lựa chọn 3x4 và 4x4
tích hợp thêm các ứng dụng cần thiết
hiệu ứng nhanh, mượt, đẹp
âm thanh nghe khá là ổn
và còn ......................... không giới thiệu nữa, dùng và cảm nhận ;;);;)

Chú ý: nhạc chỉ quyét ở thư mục E:\Music , hình ảnh và video không quét ở thư mục E:\Hidden

Cook C6 V20/5800 perfect Final By TungBach.

các bạn kick chuột phải chọn Open Link thui. Thân!
bản cook trên kèm với bộ phối hợp bên trên, chép vào cùng 1 thư mục RM-356(bỏ hết mọi thứ trong đó trước khi cho bộ của mình vào) rùi jaf. không cần làm gì thêm. sau jaf mặc định sẽ là tiếng việt
All : Các bạn nên format thẻ nhớ trước khi jaf và khởi động lại sau jaf để đạt hiệu suất tốt nhất :p có thể *#7370# sau khi jaf nữa :p
Chú ý: có thể tải dữ liệu Việt Máp ở dưới cho vào E: để Việt Máp chạy tốt

đoạn video của bản cook trên, các bạn tham khảo ;;);;);;);;)
[video=youtube;0e1JMdKKM7A]http://www.youtube.com/watch?v=0e1JMdKKM7A[/video]

tặng bạn bộ fix đọc từ điển tiếng Anh Đây
pass giải nén : vutaikt
đây là bộ mình đã trích từ v11 + phần đọc tin nhắn tiếng Anh dùng từ hồi lâu rồi..
mình đã dùng rất ngon và oke...
sài cái text to speed rất hay. mình hay copy paste 1 đoạn hội thoại tiếng anh sau đó giả lập thành tin nhắn đến cho đưa em gái nó tập nghe...
từ khi dùng nó đc gần 2 tháng trình độ nghe vs nói của mình đẫ kha khá.... chuẩn bị thi bằng C

Chỉnh sửa cuối:

anhcntt

Ưu thì :
-Cảm ứng nhạy hơn
-Giao diện có thay đổi đôi chút
-Trình duyệt nâng cấp 7.2.6.9
-Giao diện quay số cũng thay đổi như các bạn đã biết .
Những lỗi cần fix như sau :
-Trình nhạc chưa hỗ trợ .
- Camera còn lỗi .
- Phím xp báo ko hỗ trợ ( trình nhạc còn những cái khác bt ).

Hết rồi đó , mình đang test tiếp, coi còn lỗi nào fix nốt ^^!
Thân

TungBach

mở đầu = fix trình nghe nhạc, bộ này ném vào chắc nó sẽ chạy nhưng nghe nhạc có thể chưa hay:)), mún nghe hay thì từ từ mình sẽ đưa lên sau:D

FIX trình nghe nhạc

p/s: bản này gần như hoàn thiện rùi đấy:))=)) làm 1 lần mà như thế quả cũng đc đấy nhỉ:D

xautraiking

ScreenShot nè ngừi ơi (Test trên 1110i :)) )

Đúng là trình nghe nhạc nhấp vào thì đơ ra. Camera thì đâu thấy lỗi nào đâu ;;)

anhcntt

Hàng về đây các bác :

[video=youtube;7bOf2xVrg-0]http://www.youtube.com/watch?v=7bOf2xVrg-0&feature=player_embedded#![/video]​

Ntv_79

Được đấy! Rất nhanh và hiệu quả. =D>Tungbach chơi mấy cái hình lên bài số 1 đi. Kẻo lại sang trang bây giờ!:D

làm 1 lần mà như thế quả cũng đc đấy nhỉ:D
:p

Có khi kiếm em 5k8 về chơi nhỉ! Ai bán rẻ ko nào? Hay là bạn nào giỏi port một bản cho N97 chơi với :D

Chỉnh sửa cuối:

binh24

Chúc mừng ! Chúc mừng ! :)

Cộng đồng sym chúng ta đang phát triển ! Tuy có người xài 1110i :)
Cố lên các bạn !

@TungBach
Sao cái email nó lại nằm trong vậy nhỉ ?

votinhhan

down về thôi bà con....mình là mình kết bác này ở chỗ là lòng nhiệt huyết rất cao với a e.
Thật kô uổng là VIP mem....thanks bác.!

TungBach

Chúc mừng ! Chúc mừng ! :)

Cộng đồng sym chúng ta đang phát triển ! Tuy có người xài 1110i :)
Cố lên các bạn !

@TungBach
Sao cái email nó lại nằm trong vậy nhỉ ?

hì có gì đâu, là niềm đam mê thôi mà:D

vutaikt

hehe hôm nay thằng bạn thân nó chuyển sang sym 6 N8 rồi ..
xem qua thấy n8 dùng rất sướng tay. cầm nó trên tay thì khoảng cách rát xa so với em 5800 mình đang cầm..
cảm ứng rất nhạy và chụp ảnh quay video thì nét vô đối..
thấy các bác có fw mới em cũng test cho con 5800 xem sao. dù sao thì cũng k còn nhiều thời gian với em nó nữa...
5800.. update.... N8

Ntv_79

Ở ngoài đã có hàng của daugiang cho 5530 rồi, đúng là khí thế ha! Binh24 cũng ra hàng cho xôm tụ nhỉ!

TungBach

bác cho danh sách lỗi đi để a e cùng tét=D>

lỗi thì chưa thấy các bạn ấy nói gì nhìu, chủ yếu có 1 lỗi là ko vào đc trình nghe nhạc, bạn tải bộ fix bên trang 1 nén vào chắc hết lỗi đó rùi test xem còn gì để mình hỗ trợ anh em cùng fix. Thân!

mrquyen1993

4rum của ta toàn cao thủ thế này chắc mấy hôm nữa 5800 mà chạy đc Symbian^3 thì N8 của nokia bán cho tây còn ta đổ xô đi mua 58 thì chết=))

Ntv_79

thế còn bác có quà gì cho a e n97 chưa ? :)) ;))

:-??Đang nhờ tungbach port 5k8 v51 cho N97 đây! :D

4rum của ta toàn cao thủ thế này chắc mấy hôm nữa 5800 mà chạy đc Symbian^3 thì N8 của nokia bán cho tây còn ta đổ xô đi mua 58 thì chết=))

Có khi cũng phải tính mua 5k8 sớm đi là vừa nhỉ!:))

TungBach

nhìu lần tải rùi mà các testing........... nhà ta ít phản hồi nhỉ:))=)) cho thêm vài dòng cảm nhận đi các bạn ^^!

Jehell

hì có gì đâu, là niềm đam mê thôi mà:D

em là em iu bác TungBach lắm cơ, haha, các bản cook rất tốt, mà bác cón rất nhiệt tình nữa :x
em vào cuộc test lun, đang down ...

Chỉnh sửa cuối: