• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FLIPFONT - Thay đổi FONT chữ cực kỳ đơn giản! (07/10 - trag 17)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này giả sử mình không muốn thay đổi font nữa mà trở lại dùng font mặc định của máy thì phải làm sao hả các bác?

Nó có mục set lại default font, cứ chọn khởi động lại là mọi thứ y như cũ.

blackstars_ls

chết rồi khần cấp các anh ơi, em cài vào , add font uni vào , chọn font , khởi động lại máy , Giờ không bạt máy được nữa.
Bật hiện chữ nokia thì nó lại tắt :((
Em đang dùng E66 mong anh em chỉ em sớm với

Auto

chết rồi khần cấp các anh ơi, em cài vào , add font uni vào , chọn font , khởi động lại máy , Giờ không bạt máy được nữa.
Thử tháo pin để 1lát rồi bật lên xem!
Tháo thẻ ra nữa.
K đc thì 4mat thôi ;)
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager

Bạn bị lỗi fonts rồi, mình lúc trước VH pm này đều phải format 2 lần.

blackstars_ls

Thử tháo pin để 1lát rồi bật lên xem!
Tháo thẻ ra nữa.
K đc thì 4mat thôi ;)
Posted via Mobile Device

em đã làm như anh bảo nhưng vẫn không lên , mà không lên làm sao mà fomat được hả anh.:((

MinhThang

Manager
em đã làm như anh bảo nhưng vẫn không lên , mà không lên làm sao mà fomat được hả anh.:((

Format sẽ bị mất hết dữ liệu đấy nhé, bạn tắt máy lấy thẻ nhớ ra, sao đó dùng lệnh 4 ngón * + 3 + gọi + nguồn.

bibiculi

sao em cài vào rùi mà hông thấy cái icon của flipfont vậy ta:-?:-?
em đang xài con E65, hông thấy icon thì đâu có vào dc mà chọn font :(:)((

MinhThang

Manager
sao em cài vào rùi mà hông thấy cái icon của flipfont vậy ta:-?:-?
em đang xài con E65, hông thấy icon thì đâu có vào dc mà chọn font :(:)((

Các máy dòng N thì đều tốt cả, chỉ có dòng E là chưa ai nói gì, bạn kiểm tra lại xem sao.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các máy dòng N thì đều tốt cả, chỉ có dòng E là chưa ai nói gì, bạn kiểm tra lại xem sao.

Dòng E cũng xài vô tư anh à. Em test trên E71 rất OK có điều không mua được font đẹp mà chỉ có cái font cùi bắp kèm theo nên nản quá.;;)

bibiculi

em bó tay thui vẫn hông có cái icon của nó...............vẫn hông đổi dc font:-??
dù sao vẫn thank các pác:D

quyhopha1

Đúng dùng cái này nó hay gây treo máy do không tương thích với các phần mềm VH. Nói chung dùng thì phải Format máy thường xuyên.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đúng dùng cái này nó hay gây treo máy do không tương thích với các phần mềm VH. Nói chung dùng thì phải Format máy thường xuyên.

Hoàn toàn chính xác. Những PM này nếu xài không cẩn thận bị treo máy luôn và phải hard reset thì mệt mỏi lắm. ngồi mà cài lại ứng dụng ngay từ đầu. Đúng là lợi bất cập hại.

qtdb

bác nào ngâm cúư add thêm vài font vào pm này thì hay nhỉ!

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác nào ngâm cúư add thêm vài font vào pm này thì hay nhỉ!

Nó bắt mua qua mạng thì làm sao lấy được. Mà đã có anh em test thử bằng cách ép font vào hình như nó bị treo máy luôn thì phải. Pm thì có mà font đẹp thì bắt mua. Ôi ức chế quá.:(:(

nima1985

Well-Known Member
E65 cài đc nhưng 2 hôm sau nó báo hết hạn :|

Bản full ở trang 4 mà,mình xài hơn 1 thang rồi vẫn không sao, N95 8G ko bị treo hay phải 4mat gì hết,có lẽ RAM N95 mạnh :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản full ở trang 4 mà,mình xài hơn 1 thang rồi vẫn không sao, N95 8G ko bị treo hay phải 4mat gì hết,có lẽ RAM N95 mạnh :D

PM thì ổn rùi nhưng nó có mấy cái font cùi bắp quá mà mấy cai font trên mạng của nó lại đẹp mới tức chứ. Em có cách nào down nó về không?:)