• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

xiaohuang

Từ điển Hán-Việt Thiều Chửu

Thấy nhiều bạn gặp khó khăn ở bản Java nên mình up bản PRC cho dễ dùng, bản này có khối lượng dữ liệu lớn hơn rất nhiều so với bản Java, từ giải nghĩa rất rõ ràng. Do cấu trúc của chữ Hán nên tác giả để dạng sách cho dễ tra cứu.

Lưu ý: Từ điển này sử dụng chữ Phồn thể

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?mrgnkbgmhl4

xiaohuang

Font S60v3 CN-VN bold

Font S60v3 CN-VN bold đã được mình sửa lỗi tiếng Việt và bổ sung 1 số bộ thủ tiếng Hoa.

Lưu ý: Font này chỉ hiển thị tốt chữ Hoa giản thể, muốn xem cả phồn thể lẫn giản thể bạn nên dùng font Regular

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?i5joym4zwm5

linhvnvip

mình cài fonts này vào remove cái fonts 20M của bác đi rồi cài FontRouter thì đọc được tiếng việt rồi nhưng mà chữ hiển thị hơi xấu nó to quá làm không đọc được các nét hoàn chỉnh .bác xiaohuang có cái nào ngon hơn nữa không ???cho cái fonts hệ thống nó đừng bị mất nét

với lại cái link cuối cùng bác up lên đó bị del rồi nhé

lạ thật nếu em cài cái fonts này vào S60v3 CN-VN regular (20 MB) thì lại ko cài được FontRounter nhưng nếu cài cái fonts bác mới up lên thì lại cài FontRounter vô tư nhưng mỗi tội đọc tiếng trung vẫn thỉnh thoảng có ô vuông với lại fonts hệ thống hơi xấu và mất nét thôi

xiaohuang

lạ thật nếu em cài cái fonts này vào S60v3 CN-VN regular (20 MB) thì lại ko cài được FontRounter nhưng nếu cài cái fonts bác mới up lên thì lại cài FontRounter vô tư nhưng mỗi tội đọc tiếng trung vẫn thỉnh thoảng có ô vuông với lại fonts hệ thống hơi xấu và mất nét thôi
Font S60v3 CN-VN bold thỉnh thoảng có ô vuông là vì đó là chữ phồn thể nó không đọc được, mình up cái này lên là vì nó nhẹ thôi chứ hiển thị không bằng cái 20mb được. Mình sẽ cố gằng bào chế ra font tốt hơn trong thời gian tới. Còn cái FontRounter thì theo mình nghĩ cả 2 thư mục font ở ổ C và ổ E chỉ nên để 1 font cần cài để nó không chọn nhầm.

với lại cái link cuối cùng bác up lên đó bị del rồi nhé
Mình thấy tất cả các link đều ổn mà, chắc mạng bạn yếu quá nên load không được cũng nên.

linhvnvip

quan trọng là em cài fonts Font S60v3 CN-VN bold của bác vào để đọc được tiếng việt thì nó đọc được rồi nhưng mà nó hiển thị fonts chữ trên máy điện thoại không đẹp .cứ bị mất nét hoài với lại cỡ chữ to quá .bác làm thế nào để cho nó nhỏ lại hộ em cái

xiaohuang

quan trọng là em cài fonts Font S60v3 CN-VN bold của bác vào để đọc được tiếng việt thì nó đọc được rồi nhưng mà nó hiển thị fonts chữ trên máy điện thoại không đẹp .cứ bị mất nét hoài với lại cỡ chữ to quá .bác làm thế nào để cho nó nhỏ lại hộ em cái
Bạn chỉ nên dùng font Bold trong MobiReader thôi, còn dùng để thay font hệ thống thì dùng cái Regular thì dễ nhìn hơn.

chiencan

cám ơn bạn xiaohuang nhìu mấy cái tiếng tàu này mình rất cần giờ cũng đẫ có :D nhưng mình thấy bộ gõ tiếng trung của bạn hình như không dành cho N95 thì phải đánh pinyin nó hiện lung tung lên ,mình đã tìm và tìm được cái này các bạn dùng thử nhé ( bên trong có 3 cái sis chỉ cần cài 1 cái là ok mình không nhớ nó là cái nào vì lười tes lại :D )

lần đầu pos bài nếu mà có ai viết về loại này rồi thì mọi người bỏ wa nhé thx

download :http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_file&file_id=f_201533416

hix ko biết upload như nào để kick 1 cai là down luôn ...... id vao box.net cua mình pompo_dj@yahoo.com pass : 123456

linhvnvip

Bạn chỉ nên dùng font Bold trong MobiReader thôi, còn dùng để thay font hệ thống thì dùng cái Regular thì dễ nhìn hơn.

nếu thế thì mình phải cài cả 2 font vào thẻ nhớ à.có lẽ cái fonts Regular cuar bro là ok rồi đọc tốt nhưng mà lại không cài được vào máy mới lạ chứ ,máy em cứ báo phần mềm đã có sẵn trong máy nếu để cái fonts đó

xiaohuang

cám ơn bạn xiaohuang nhìu mấy cái tiếng tàu này mình rất cần giờ cũng đẫ có :D nhưng mình thấy bộ gõ tiếng trung của bạn hình như không dành cho N95 thì phải đánh pinyin nó hiện lung tung lên ,mình đã tìm và tìm được cái này các bạn dùng thử nhé ( bên trong có 3 cái sis chỉ cần cài 1 cái là ok mình không nhớ nó là cái nào vì lười tes lại :D )

lần đầu pos bài nếu mà có ai viết về loại này rồi thì mọi người bỏ wa nhé thx

download :http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_file&file_id=f_201533416

hix ko biết upload như nào để kick 1 cai là down luôn ...... id vao box.net cua mình pompo_dj@yahoo.com pass : 123456
Sao mình vào box.net theo nick của bạn mà chẳng thấy gì cả?

chiencan

không giông ban a , nhìn thi đúng là rất giống nhưng của bạn khi cài vào N95 các ký tự bị thay đổi vi du. như ấn chữ a >> t chũ t thành chữ b vv , 1 cái nũa là của bạn hoàn toàn = tiếng trung còn cái này khi cài vào menu của nó lại là tiếng anh ^^ ,

xiaohuang

không giông ban a , nhìn thi đúng là rất giống nhưng của bạn khi cài vào N95 các ký tự bị thay đổi vi du. như ấn chữ a >> t chũ t thành chữ b vv , 1 cái nũa là của bạn hoàn toàn = tiếng trung còn cái này khi cài vào menu của nó lại là tiếng anh ^^ ,
Để mình về Test thử xem sao

linhvnvip

bác xiaohuang làm cho cái fonts này nó nhỏ đi bác S60v3 CN-VN regular không nó nặng quá em dùng N81 cài vào hết luôn bộ nhớ trong của máy .máy chậm rì luôn hheeee

Kojiro

Super V.I.P
Font regular xấu quá làm lại đi bạn ơi

Góp ý thì phải lựa lời mà góp! Mình đang dùng font đó đây có thấy xấu gì đâu :-? Nét chử mảnh nhìn dễ thương đằng khác.

Tùy ý kiến mỗi người, bạn được quyền góp ý chứ không được quyền khen hay chê như vậy, bạn làm được font như thế hay không mà có thể post 1 câu sao phủ phàng thế :-?

AndyCuong

Supper Moderators
Đúng rùi , mình cũng chờ cả nữa năm mới được xài cái fonts này đó

heqingsong

:((
Góp ý thì phải lựa lời mà góp! Mình đang dùng font đó đây có thấy xấu gì đâu :-? Nét chử mảnh nhìn dễ thương đằng khác.

Tùy ý kiến mỗi người, bạn được quyền góp ý chứ không được quyền khen hay chê như vậy, bạn làm được font như thế hay không mà có thể post 1 câu sao phủ phàng thế :-?

Nói chung cũng chỉ để mọi người cùng tiến bộ thôi
Cũng có thể tôi đã sai nhưng tôi cảm thấy thế nào thì nói thế thôi có ji thì xin lõi Tiểu Hoàng nha
Còn tiếng trung đối với tôi không khó khăn lắm gọi la mỗi thứ biết 1 tý thôi mà có gì mod thông cảm nói ji ma nạng lời thế