• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

xiaohuang

Từ Điển Hán Việt

Cái này chắc nhiều người đang cần đây

Từ Điển Hán-Việt được viết bằng Java, hỗ trợ nhiều kiểu tra từ như:
- Tra theo bộ thủ
- Tra bằng cách gõ phiên âm chữ Hán
- Tra theo âm Hán Việt (gõ theo kiểu Telex)

* Lưu ý: Muốn sử dụng phần mềm này phải sử dụng FontRounter kết hợp với Font S60v3 CN-VN regular của mình để đổi Font hệ thống.

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?zm2lojemhna

Chỉnh sửa cuối:

nicknguyen1980

bộ từ điển hán-việt của bạn mình cài vào máy ( n95 thường ) nhưng vào menu mở từ điển lên sao k chạy đc.mặc dù đã thử càii cả 2 file jar và jad.hay là phải cài thêm chương trình nào đó mới dùng đc ?.xin chỉ giúp mình.thanks !

linhvnvip

FontRounter
cái này của bác em cài vào nó báo phần mềm đã có sẵn là sao nhỉ.em mới cho cái font vào thôi mà

xiaohuang

bộ từ điển hán-việt của bạn mình cài vào máy ( n95 thường ) nhưng vào menu mở từ điển lên sao k chạy đc.mặc dù đã thử càii cả 2 file jar và jad.hay là phải cài thêm chương trình nào đó mới dùng đc ?.xin chỉ giúp mình.thanks !

Bạn thử xóa rồi cài lại xem. Không phải cài gì thêm cả. Mình đã test thành công trên N73ME mà.

Posted via Mobile Device

nicknguyen1980

Bạn thử xóa rồi cài lại xem. Không phải cài gì thêm cả. Mình đã test thành công trên N73ME mà.

Posted via Mobile Device

mình xóa đi cài lại mấy lần rồi vẫn k đc.dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều !

HaiuGolden

đây đúng là pm mình cần, đã cài, it's worked. TDHV lúc trước có sd trên máy tính, bây giờ dùng dc trên DT, hay thiệt=D>. Cám ơn nhiều nha.

Kojiro

Super V.I.P
Cứu KJR :D Cài font bold rồi mà từ điển vẫn sai font dù 301 ok :-?

linhvnvip

ủa.trong cái 301 dùng trong mobired.. vào setting rồi chuyển sang font của bác xiaohuang là chạy được mà bro .của em đọc ngon lành rồi

Kojiro

Super V.I.P
ủa.trong cái 301 dùng trong mobired.. vào setting rồi chuyển sang font của bác xiaohuang là chạy được mà bro .của em đọc ngon lành rồi

Thì mình có nói 301 dùng k dc đâu :D Đang nói cái từ điển :D

HaiuGolden

To XiaoHuang:
TDHV mình cài trên N82 sd rất tốt, nhưng hình như phần tra theo âm Hán ko sd dc. Gõ pinyin cỡ nào cũng ko tra đc, toàn hiện ra *?. Ko biết tính năng này, máy bạn sd đc ko? Hay mình install ko đúng cách.

thientam255

Anh ơi sao em down S60v3 CN-VN bold tới 99,99% là nó ngưng rùi vây. Anh có thể up qua link khác được hok. :((

xiaohuang

Cứu KJR :D Cài font bold rồi mà từ điển vẫn sai font dù 301 ok :-?

Font bold có 1 số lỗi về tiếng Việt, mình sẽ fix lỗi và up lên cho các bạn

Posted via Mobile Device

Anh ơi sao em down S60v3 CN-VN bold tới 99,99% là nó ngưng rùi vây. Anh có thể up qua link khác được hok. :((

Bạn nên dùng InternetDownloadManager bản mới nhất thì sẽ khắc phục được lỗi 99.99% tại Mediafire

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Font bold có 1 số lỗi về tiếng Việt, mình sẽ fix lỗi và up lên cho các bạn

Posted via Mobile Device

Mình đã chuyển qua regular để dùng từ điển nhưng vẫn không hiển thị được dù 301 vẫn tốt :-?

sao không download được bạn ơi ban xem lại giùm mình cái

Link còn tốt :|

Tìm bản IDM 5.14 build 5 để down.

xiaohuang

Mình đã chuyển qua regular để dùng từ điển nhưng vẫn không hiển thị được dù 301 vẫn tốt

Thế bạn đã cài FontRouter chưa? Mình dùng font Regular có thấy lỗi gì đâu.

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Thế bạn đã cài FontRouter chưa? Mình dùng font Regular có thấy lỗi gì đâu.

Posted via Mobile Device

Bạn cài N73 mình cài N95, không lên mới ghê. Fontrouter báo cáo là đã cài rồi, xin hỏi có cần chỉnh sửa file ini gì không ạ :D

xiaohuang

Bạn cài N73 mình cài N95, không lên mới ghê. Fontrouter báo cáo là đã cài rồi, xin hỏi có cần chỉnh sửa file ini gì không ạ :D

Không phải sửa gì hết. Hay là trong thư mục fonts của bạn để nhiều font quá nên FontRouter chọn nhầm font?

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Không phải sửa gì hết. Hay là trong thư mục fonts của bạn để nhiều font quá nên FontRouter chọn nhầm font?

Posted via Mobile Device

Ngoài font của bạn thì ko dùng font nào khác cả.

linhvnvip

của mình cũng thế luôn cái font Fontrouter nó cứ báo là phần mềm đã có sẵn trong máy rồi.bó tay