• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

xiaohuang

S60v3 CN-VN regular 2

Điểm khác biệt giữa font này và font S60v3 CN-VN regular là phần chữ Latin (tiếng Việt) được thu nhỏ lại, dễ nhìn hơn ở màn hình Standby và Menu
Dưới đây là một số hình ảnh khi sử dụng font S60v3 CN-VN regular 2

Duyệt Web tiếng Hoa và tiếng Việt nuột nà với trình duyệt UCWEB6 (trình duyệt mặc định không xem được tiếng Hoa)

Dung lượng vẫn không đổi (20mb)

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?ynmjznq5jjy

Trantamquan

Font S60v3 CN-VN regular khi hiện tiếng hoa có lỗi, mong bạn Avatar của xiaohuang kiểm tra lại giúp. Lỗi khi thể hiện từ xìn (lá thư) nét điểm ở trên đầu lại hiện thành nét ngang.

xiaohuang

Font S60v3 CN-VN regular khi hiện tiếng hoa có lỗi, mong bạn Avatar của xiaohuang kiểm tra lại giúp. Lỗi khi thể hiện từ xìn (lá thư) nét điểm ở trên đầu lại hiện thành nét ngang.
Để mình kiểm tra lại, sửa lỗi này cũng dễ thôi.

xiaohuang

Chữ đó không phải bị lỗi đâu bạn ạ. Mình xem trong 1 số sách thấy cũng viết như thế. Có thể đây là cách viết khác của chữ đó

Posted via Mobile Device

Trantamquan

Chữ ấy nếu bạn xem trên pc bằng font arial unicode ms thì nét điểm sẽ là nét ngang nhưng nếu xem bằng các font khác (mssong, símun ....) thì nó vẫn là nét điểm.

dangduc

Xiaohuang ơi ! Nhân tiện bạn sửa lun cái phần chế độ Silent thì hình nốt nhạc như bình thường trước chữ Silent nó chuyển thanh ô vuông ! Không biết font mới khắc phục được chưa bạn ?

xiaohuang

Xiaohuang ơi ! Nhân tiện bạn sửa lun cái phần chế độ Silent thì hình nốt nhạc như bình thường trước chữ Silent nó chuyển thanh ô vuông ! Không biết font mới khắc phục được chưa bạn ?
Bạn nhắc mình mới nhớ, font Regular 2 mình quên sửa cái này, mình sẽ sửa và up lên cho các bạn.

dangduc

Mong bạn sửa xong sớm ! Với là trong phần ô viết tin nhắn ! Mục chèn các ký tự như là dấu ., !, ~, dau ^.... ở Page 2 có 2 ô ở cuối cùng , 1 ô là dấu cách, một ô là dấu xuống dòng cũng bị ô vuông ! Mong bạn fix lỗi này luôn ! Thanks !

xiaohuang

Ừ nhỉ, bạn phát hiện tài thiệt, mình ít khi vào phần đó nên không phát hiện ra. Bạn xem còn lỗi gì nữa không mình sửa luôn.

AndyCuong

Supper Moderators
xiaohuang cho mình hỏi , máy mình N82 đã cài hđh tiếng hoa , như mà hiển thị chữ hoa bị thiếu khúc đầu ? hình minh họa , nhờ fix dùm . mình cài bộ Font S60v3 CN-VN regular 2 đó .

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

xiaohuang cho mình hỏi , máy mình N82 đã cài hđh tiếng hoa , như mà hiển thị chữ hoa bị thiếu khúc đầu ? hình minh họa , nhờ fix dùm . mình cài bộ Font S60v3 CN-VN regular 2 đó .
Vấn đề của bạn có thể do font S60v3 CN-VN regular 2 hơi to nên mới bị mất khúc trên. Hiện tại mình chưa thể làm nhỏ font tiếng Hoa được, bạn nên chuyển sang ngôn ngữ tiếng Anh có lẽ hay hơn đó.

AndyCuong

Supper Moderators
mình vào setting hệ thống chỉnh font nhỏ là xem được rùi , giờ xem fonts tiếng hoa không bị mất khúc trên nữa . cám ơn xiaohuang .

Trantamquan

Bạn XiaoHuang làm font nhanh thật đấy, mình thử làm một font nhưng làm lâu quá mà vẫn cứ trầy trật hoài (làm xong không hiện được tiếng hoa).
Còn có một vấn đề nữa nè bộ từ điển hán việt thiền chửu Prc của bạn, khi vô mobilepocket nó không hiểu là từ diển nên không thể tra ngay lúc đọc văn bản được bạn có cách nào khắc phục không?

xiaohuang

Bạn XiaoHuang làm font nhanh thật đấy, mình thử làm một font nhưng làm lâu quá mà vẫn cứ trầy trật hoài (làm xong không hiện được tiếng hoa).
Còn có một vấn đề nữa nè bộ từ điển hán việt thiền chửu Prc của bạn, khi vô mobilepocket nó không hiểu là từ diển nên không thể tra ngay lúc đọc văn bản được bạn có cách nào khắc phục không?

Cái đó không có chức năng tra từ nhanh bạn a vì nó được làm dạng sách. Từ điển Hoa - Việt 2009 mình đang làm mới có chức năng này. Làm font tiếng Hoa có nhiều vấn đề phức tạp lắm, muốn làm nhanh bạn nên chình sửa từ những font sẵn có, mà phải được lập trình bằng bảng mã Unicode bitmap only thì mới xem được trên mobile.

Posted via Mobile Device

Trantamquan

To minhthang200679: mình đã xem bài đó rồi, nhưng gặp trục trặc nên mới phải hỏi xiaohuang đấy. Font S60v3.... của xiaohuang làm xài rất tốt nhưng mình muốn làm font thư pháp việt hoa nên tự mình làm đấy thôi.Đã làm nhiều lần nhưng vẫn chưa được nên mới hỏi ở đây đấy.

MinhThang

Manager
To minhthang200679: mình đã xem bài đó rồi, nhưng gặp trục trặc nên mới phải hỏi xiaohuang đấy. Font S60v3.... của xiaohuang làm xài rất tốt nhưng mình muốn làm font thư pháp việt hoa nên tự mình làm đấy thôi.Đã làm nhiều lần nhưng vẫn chưa được nên mới hỏi ở đây đấy.

À vậy bạn cứ post bài hỏi cho thật rõ để XIAOHUANG có thể giúp bạn hoặc pm cho bạn ấy. Chúc bạn vui vẻ.