• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.

doanminhtruc

Link bị chết rùi anh em nào biết font N72 nào dành cho các soft TV ko bót lên cho em với. thk

payken

HELP !>>> Tìm giúp cái Font gõ TV có dấu với

Bạn nào có font gõ được TV có dấu thì cho mình xin với.
Ví dụ: ê, ế, ể, ễ, ở, ỡ, ử ữ .... Các font khác chỉ gõ được vài từ có dấu thôi, máy từ này potay.
Ai có thì cho mình xin với nhé. THANK !>>>>>

TruBic

Well-Known Member
các bạn thử cài fonts này xem mình sử dụng từ lâu rồi đến giờ nó đọc được hầu hết các ứng dụng việt hóa và các văn bản viết bằng tiếng việt
trước khi cài nhớ xóa hết các fonts cũ nếu ko nó sẽ ko hoạt động được đâu nhé.chúc các bạn thành công

TruBic

Well-Known Member
bạn có thể dùng bộ gõ tiếng việt:http://vnnshare.com/download.php?file=432250977
bạn phải cài cả font tiếng việt nữa nhé!
chúc thành công

Bạn nào có font gõ được TV có dấu thì cho mình xin với.
Ví dụ: ê, ế, ể, ễ, ở, ỡ, ử ữ .... Các font khác chỉ gõ được vài từ có dấu thôi, máy từ này potay.
Ai có thì cho mình xin với nhé. THANK !>>>>>

ko có font nào gõ được có dấu cả
bạn phải cài bộ gõ tiếng việt mới gõ dấu được bạn nhé

thuglife18

Well-Known Member
mình vừa down được bộ font tv nhẹ(56k),hiển thị tv tất cả các ứng dụng việt hóa,kdp,web,tmac..bên gsm, giao diện như font chuẩn của máy rất cool

Nếu down không được thì các bạn đến trang 8 để down nhé! Kojiro.
cho xin link lai. di ko dow dc...cần gấp font 2in1 đó bạn ui

MinhThang

Manager
Đây là Font mình thấy chuẩn nhất sau nhiều ngày tìm kiếm, cuối cùng được AnhTam chia sẻ, mình úp lên đây để anh em dễ theo dõi và tìm để sử dụng. Font hỗ trợ chuẩn Unicode, các bạn xóa toàn bộ font trong máy chỉ chép 1 trong 2 font dưới là đủ, ai muốn đậm nét hơn thì dùng cái font Latin nhé:

MinhThang

Manager
can` font 2in1 ak`...may' font kia minh` chua test nen ko bik sao het...ko dam' cai`

Mình đã làm nhiều nên hiểu chỉ cho bạn mà bạn lại sợ à, lấy cái font mình úp ở trên, giải nén lấy 1 cái VN_Latin thôi nhé, vào ổ C bằng X-Plore đổi tên thư mục Font, xong vào xóa hết không để 1 cái nào cả, sau đó đổi tên lại như cũ, copy cái font Latin vào, reset lại máy và thưởng thức, Font này hỗ trợ Unicode dùng rất tốt.

thuglife18

Well-Known Member
the có font nào dùng cho 6680 ko ạ...nó cứ bị ô vuông khi sai úng dụng đã việt hóa...hum wa dow het font về test thữ 6680 mà ko dc...ô vuông ko à

MinhThang

Manager
the có font nào dùng cho 6680 ko ạ...nó cứ bị ô vuông khi sai úng dụng đã việt hóa...hum wa dow het font về test thữ 6680 mà ko dc...ô vuông ko à

Ặc đã down hết rồi thì có đâu nữa cho bạn đây? lấy font trong PC đó bạn test thử xem có cái nào sài được không.:D

thuglife18

Well-Known Member
Ặc đã down hết rồi thì có đâu nữa cho bạn đây? lấy font trong PC đó bạn test thử xem có cái nào sài được không.:D
bạn có bik làm ko chỉ mình đi...mình thua mấy cái vụ font lun ùi

Status
Không mở trả lời sau này.