• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

Caominh171

Chài ới bài này là giành cho những người hay đổi fonts đó cưng, làm đi đúng hướng dẫn bảo đảm rất nhẹ nhàng, có gì 1 đền thành 2.=D>

Zậy giờ e fải cài Fontchanger hay Fontrouter đây a Thắng?E sợ fải format nữa wá,giờ máy toàn dữ liệu qtrọng.E xài N73

Kojiro

Super V.I.P
Zậy giờ e fải cài Fontchanger hay Fontrouter đây a Thắng?E sợ fải format nữa wá,giờ máy toàn dữ liệu qtrọng.E xài N73

N73 thì dùng Fontrouter đi em, link tại bài 1 luôn đó.

MinhThang

Manager

Anh đang dùng Fontchanger nè N73 cũng như N92 đâu khác, dùng fontrorter không tiện và mượt bằng Fontchanger.

scorpionx23x

Sao mình làm xong bước cài Python w Fontchange rồi, copy font vào font2 rồi. Nhưng cái Capsoff hay Secmen gi` do', mình chạy lên rồi sao nữa
Các bạn chỉ mình chi tiết chổ này với, ko bật Fontchange lên dc ? Nhấn vào Capsoff, xong nhấn vào Fontchanger thì vẫn vậy, ko vô dc chương trình. vậy là sao?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình làm xong bước cài Python w Fontchange rồi, copy font vào font2 rồi. Nhưng cái Capsoff hay Secmen gi` do', mình chạy lên rồi sao nữa
Các bạn chỉ mình chi tiết chổ này với, ko bật Fontchange lên dc ? Nhấn vào Capsoff, xong nhấn vào Fontchanger thì vẫn vậy, ko vô dc chương trình. vậy là sao?

Bạn chỉ nhấn vào CapsOFF hoặc vào SecMan nhấn TurnOff cap... rồi mở FontChanger lên nhấn Change font là ok, nó sẽ kêu ta restart máy.
Nếu bạn mở fontchanger vẫn không được thì bạn phải chú ý cài python, fontchanger và megapy vào cùng bộ nhớ máy nhé!

scorpionx23x

3 cái này của mình sao nó tự cài thẳng vô máy luôn, ko có vô thẻ dc, vậy là sao?

trung_bi

bạn ơi làm ơn cho mình hỏi cái này nhé! mình đã làm theo đúng trình tự của bạn ấy nhưng mà tình hình mình cài change fonts (install ok) được rồi nhưng mà mở nó không lên ! hix không biết do làm sao ! Mình đang xài chú E63 mong được giúp đỡ ! thanks bạn !

troly

Well-Known Member
bạn ơi làm ơn cho mình hỏi cái này nhé! mình đã làm theo đúng trình tự của bạn ấy nhưng mà tình hình mình cài change fonts (install ok) được rồi nhưng mà mở nó không lên ! hix không biết do làm sao ! Mình đang xài chú E63 mong được giúp đỡ ! thanks bạn !

Máy bạn đã cài Python và đã hack phone chưa vậy?. Nhớ bạn phải cài change fonts trên máy đấy nhé.

trung_bi

hix minh đã cài python và megapy rồi !nhưng mà cài fontchange tại thẻ nhớ hay cài trực tiếp vào bộ nhớ trong của máy vậy bạn hix ? giúp mình với hixx !

MinhThang

Manager

Bạn kiểm tra lại các bước có thiếu không, cài đầy đủ Python, mình đã thành công bằng cách này và dùng rất ổn.

Kojiro

Super V.I.P
hix minh đã cài python và megapy rồi !nhưng mà cài fontchange tại thẻ nhớ hay cài trực tiếp vào bộ nhớ trong của máy vậy bạn hix ? giúp mình với hixx !

Cài tất cả vào bộ nhớ máy nhé!

Caominh171

Bạn cứ cài hết vào bộ nhớ máy theo thứ tự:
Megapy->Python->ScriptShell->FontChanger
Thế là cài đc rồi,và từ nay về sau,tha hồ cài các ứng dụng nền Python nha:D
Chúc thành công=D>=D>=D>

badboyhp8x

hix các bác ơi kíu em với .Tình hình là con N73SE của e sau khi cài FontChanger xong đổi font , Lúc khời động lại chỉ hiện chữ Nokia . Hix sau đó là màn hình trắng. Hu hu bây giờ ko có cách vào vào đc đt nữa , cả kết nối nữa

Auto

hix các bác ơi kíu em với .Tình hình là con N73SE của e sau khi cài FontChanger xong đổi font , Lúc khời động lại chỉ hiện chữ Nokia . Hix sau đó là màn hình trắng. Hu hu bây giờ ko có cách vào vào đc đt nữa , cả kết nối nữa
Pác tắc nguồn, tháo pin ra 1tí rồi gắn vào khởi động thử xem.
Nếu k đc chắc phải 4mat rồi :(
Posted via Mobile Device

Caominh171

Bạn này bị giống mình nè,ko còn cách nào khắc phục đâu.Chỉ còn mỗi chiêu format
Format 3 hay 4 ngón gì cũng giống nhau cả.
3 ngón là khi máy vừa bật nguồn nhấn "Call + 3 + *"
4 ngón là nhấn đồng thời "Power + Call + 3 + *"
Khuyên bạn nên xài FontRouter,bạn tham khảo bài này nha:http://pdaviet.net/showthread.php?t=18565&page=5
Chúc thảnh công!! =D>=D>

Pác tắc nguồn, tháo pin ra 1tí rồi gắn vào khởi động thử xem.
Nếu k đc chắc phải 4mat rồi :(
Posted via Mobile Device

Tắt nguồn,tháo pin cũng ko đc đâu.Phải Format mới đc lận (mình đã bị :()

Kojiro

Super V.I.P
FontRouterMan - Ứng dụng đổi font, giống Fontchanger.

FontRouterMan này đọc thấy không nói gì đến việc cần Capsoff cả :)

Anh em nào chưa cài fontchanger hay là dùng N73 cài fontchanger không được thì thử PM này nhé! Mình ko test nữa vì cài fontchanger rồi :)

Chúc các bạn có thêm 1 lựa chọn tốt!

File cài đặt có 2 file, các bạn chọn 1 trong 2 nhé! FP1 dành cho N73.

Caominh171

FontRouterMan này đọc thấy không nói gì đến việc cần Capsoff cả :)

Anh em nào chưa cài fontchanger hay là dùng N73 cài fontchanger không được thì thử PM này nhé! Mình ko test nữa vì cài fontchanger rồi :)

Chúc các bạn có thêm 1 lựa chọn tốt!

File cài đặt có 2 file, các bạn chọn 1 trong 2 nhé! FP1 dành cho N73.

Mà an toàn hok zậy a KJR :D