• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

BinhDa

Mình ghi bài viết này hơi ngoài lề 1 chút nhưng xin các BRO giúp mình 1 chút nhé!
Mình cần FONT nào nhọ gọn nhất chỉ cần thể hiện tốt 3 ngôn ngữ : Việt Anh Nhật. Xin chân thành cảm ơn các bro đã quan tâm theo dõi!

Kojiro

Super V.I.P
Vậy N92 thì nên cài fonts Fontrouter mà không nên cài Fontchanger , đúng không? anh đã cài Fontchanger trên E, nhưng khi restart máy thì nó nhận không đầy đủ, có thể là bị thiếu font ở Menu hay ở tin nhắn...cũng có lúc restart thì nó nhận đủ. Khó hiểu.

E ko biết N92 có giống N73 không, a test thử xem rồi báo cho mọi người cùng biết luôn :) Em thì dùng Fontchanger font luôn hiện hết :)

Mình ghi bài viết này hơi ngoài lề 1 chút nhưng xin các BRO giúp mình 1 chút nhé!
Mình cần FONT nào nhọ gọn nhất chỉ cần thể hiện tốt 3 ngôn ngữ : Việt Anh Nhật. Xin chân thành cảm ơn các bro đã quan tâm theo dõi!

Mình biết bạn cần trong rất nhiều bài viết nhưng thật sự không có :( Bạn thử tìm 1 Pm tên là psiloc Loca... gì đó mà có tiếng nhật, cài vào xem sao. Sợ nó ko hỗ trợ unicode :(

MinhThang

Manager
Cứ như hình minh họa thì máy mình khác, và cũng không biết sửa cách nào nữa,dùng lệnh gì vậy Mod ơi! làm sao biết dòng đó để sửa, vì không thấy con trỏ.

Kojiro

Super V.I.P
Cứ như hình minh họa thì máy mình khác, và cũng không biết sửa cách nào nữa,dùng lệnh gì vậy Mod ơi! làm sao biết dòng đó để sửa, vì không thấy con trỏ.

A phải chọn Sửa file ini đó chứ không phải mở nó lên, mở là ko sửa được vì ko có con trỏ :)

Nếu ảnh của máy anh khác thì a nên xem cái link em gửi trên, cái MassStorage á, có thể máy anh giống N73 :)

MinhThang

Manager
Đã test thành công trên N92 theo cách trên, khởi động nhận fonts đầy đủ và nhanh, nếu cài trên E thì lúc có lúc không, giống như bị lỗi.

Kojiro

Super V.I.P
Đã test thành công trên N92 theo cách trên, khởi động nhận fonts đầy đủ và nhanh, nếu cài trên E thì lúc có lúc không, giống như bị lỗi.

Vậy là a làm theo cách chỉnh sửa .ini theo bài này hay bài em test trên N73 :) Xong rồi mà ko thank thằng em 1 cái à :))

MinhThang

Manager
Tất nhiên là file ini rồi nhưng mà là a cài Fontchanger hay Fontrouter :-/

Bực mình rồi nha :p

Trời ơi bài của em đang nói Fontchanger mà còn hỏi gì nữa chứ, Fontchanger. Mới thử sestart mấy lần đều nhận ok, rất chuẩn,lúc trứoc cài trên thẻ cũng rất bực mình, vì nhận không đủ.=D>=D>=D>

kp_enter

hix e vừa thử chế mấy cái font đẹp trên PC sang để cài nhưng bó tay với mấy chữ ắ,ứ...(toàn hiện ô vuông hoặc hiện như font mặc đinh :(() a có font nào đẹp ko share cho e với nhưng đừng nặng quá nhé bộ nhớ máy e còn có 30Mb thôi :|

MinhThang

Manager
Anh Thắng đang dùng Font này à?? Cho em cái ảnh đi,nhìn xem thế nào anh ui ;;)

Ảnh đây em:

romano81

Bác MinhThang này hay ghê. Kick thanks trước gửi link sau. Chắc cú quá. Haaaaa:))

Caominh171

Hix... nhìn thấy chữ "FontChanger" e nhớ cái lần cài nó xong fải format máy lun :((.Lúc trước cài xong ko bị gì hết,trơn tru,đến khi chọn font xong,nó ko hiện lệnh "restart now",dù e chọn đi chọn lại,thế là e liều restart,xong khởi động ko lên lun,ko hiện lên "2 bàn tay" lun.Giờ có font mà ko dám đổi lun nè.Có ai giải thích giúp e ko?

MinhThang

Manager
Hix... nhìn thấy chữ "FontChanger" e nhớ cái lần cài nó xong fải format máy lun :((.Lúc trước cài xong ko bị gì hết,trơn tru,đến khi chọn font xong,nó ko hiện lệnh "restart now",dù e chọn đi chọn lại,thế là e liều restart,xong khởi động ko lên lun,ko hiện lên "2 bàn tay" lun.Giờ có font mà ko dám đổi lun nè.Có ai giải thích giúp e ko?

Chài ới bài này là giành cho những người hay đổi fonts đó cưng, làm đi đúng hướng dẫn bảo đảm rất nhẹ nhàng, có gì 1 đền thành 2.=D>