• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

thanhlong_05

Bạn đừng nói là đã HR sau khi format rùi không thấy gì nhé! mà chỉ dừng ở màn hình trắng!!
Khi mình úp rom mới vào, máy thường chạy vào bình thường đến giao diện chính thì tự động reset lại và đến màn hình trắng là đứng luôn. mình HR lần đầu thì chỉ dùng ở màn hình trắng thôi, chỉ có cách là tháo pin rồi gắn lại thì vào bình thường, mình đã úp mấy rom rồi nhưng cũng bị tình trạng như vậy, cứ đến màn hình trắng và ko thấy hiện lên mấy dòng thông tin bản rađio, bản rom... là biết nó bị rồi. Trước đây mình chưa từng bị như thế, nhưng sau khi format bằng task29 và kết hợp theo cách chỉ của bác dthong thì bị lỗi này. có bác nào biết cách xử lý ko vậy, hay có khi nào do bản radio bị ko?

smile

bây giờ máy mình bị trường hợp hay resart, và ko hard reset được, cứ đến màn hình trắng có chứ stick together la đứng cứng ngắt. Có bác nào cứu giúp với chứ cứ restart với tháo pin ra hoài mình sợ máy bị die lắm. Có khi nào bị truc trặt về phần cứng kop vậy các bác.
Hi, hồi trước mình dùng TP 2 n Asus P750 cũng bị như thế, triệu chứng của việc Boot loader bị ốm, ko cẩn thận là die.
Bạn nên làm thật từ từ, chuẩn các thao tác Task 29, up ROM stable (ví dụ: ROM V28 Ancola), Hard reset lại lần nữa rùi dùng ổn định đi. (hi vọng là còn làm được)

thanhlong_05

Mình đã làm lại thao tác forrmat task 29 rồi, vẫn bị như vậy. Định làm lại các bước như bác dthong nhưng chưa có thời gian. Có bác nào có cao kiến khác ko vậy. Có khi nào do thẻ nhớ bị lỗi nên xảy ra trường hợp như vậy ko.

Chỉnh sửa cuối:

hackbabe

Mình đã làm lại thao tác forrmat task 29 rồi, vẫn bị như vậy. Định làm lại các bước như bác dthong nhưng chưa có thời gian. Có bác nào có cao kiến khác ko vậy. Có khi nào do thẻ nhớ bị lỗi nên xảy ra trường hợp như vậy ko.

Mình cũng vừa làm y chang như bạn và bây giờ thì chỉ còn chữ HTC với màn hình trắng :(
Đang tháo pin ra để 1 lúc xem nó có hồi lại không ,,,

rốt cuộc là sau 10 P tháo pin thì máy lại OK hoạt động bình thường.
theo mình nghĩ thì do cục pin của mình đã đến lúc " đi-ma-teo" do sạc pin không đúng cách, + tháo lắp nhiều ( hậu quả của việc vọc android khơ khớ )

Chỉnh sửa cuối:

thanhlong_05

Mình cũng vừa làm y chang như bạn và bây giờ thì chỉ còn chữ HTC với màn hình trắng :(

theo mình nghĩ thì do cục pin của mình đã đến lúc " đi-ma-teo" do sạc pin không đúng cách, + tháo lắp nhiều ( hậu quả của việc vọc android khơ khớ )

máy mình thì lúc HR được, lúc thìHR chỉ khởi động đến màn hình trắng rồi đúng luôn lúc đó phải tháo pin ra và reset lại. Mình ko biết có phải do thẻ nhớ ko, vì máy mình mới dùng được gần 1 tháng thôi mà.

hackbabe

máy mình thì lúc HR được, lúc thìHR chỉ khởi động đến màn hình trắng rồi đúng luôn lúc đó phải tháo pin ra và reset lại. Mình ko biết có phải do thẻ nhớ ko, vì máy mình mới dùng được gần 1 tháng thôi mà.

Hôm qua mình tưởng máy hoạt động bình thường nhưng thực ra chỉ với những rom không có sense, hoặc tắt sense , chứ load sense chỉ 5 phút sau là treo đơ máy. Lại phải tháo pin ra 5 phút mới khởi động lại được ( tháo pin lắp lại luôn thì khởi động chỉ có ra màn hình trắng )
Chưa bao giờ dùng HD2 lại bực mình thế này cả. chả hiểu thằng task29 này nó làm cái gì mà máy thành ra bệnh tật.

thanhlong_05

Hôm qua mình tưởng máy hoạt động bình thường nhưng thực ra chỉ với những rom không có sense, hoặc tắt sense , chứ load sense chỉ 5 phút sau là treo đơ máy. Lại phải tháo pin ra 5 phút mới khởi động lại được ( tháo pin lắp lại luôn thì khởi động chỉ có ra màn hình trắng )
Chưa bao giờ dùng HD2 lại bực mình thế này cả. chả hiểu thằng task29 này nó làm cái gì mà máy thành ra bệnh tật.

Ban đầu mình format task 29 bình thường có sao đâu, vậy mà chỉ vì muốn rút ngắn thời gian một bước mà giờ e nó trở thành phế nhân rồi. Thôi ráng dùng thời gian nữa rồi cho e nó lên đường luôn.

AnhPheCT

Format Task29 cho HD2 sao mà bàn tán thế!! Format Task29 cho HD1 có bị gì đâu! Format task29 chỉ định dạng lại bộ nhớ máy, xóa HĐH Windows Mobile đang dùng. Up ROM khác là xong. Task29 là công cụ format thôi, Bạn cũng có thể tạo 1 file ruu_signed.nbh là file Flash khởi động, hay file Radio, kể cả file ROM bỏ chung vào chạy 1 lần, có sao đâu. Nếu chạy Task29 với Flash và Radio máy chỉ vào tới màn hình trắng HTC, phải lấy PIN ra đưa máy về Bootloader sync PC Up ROM thôi. còn kèm file ROM thì xong luôn một lần.

======================================

Mình đã kiểm tra 2 file Task29 bài 1 và Task29 của HD giống nhau chỉ khác nhau là file ruu_signed.nbh thôi. TASK 29 + Radio kèm theo file Radio ruu_signed.nbh (24.629kb) còn Task29 provided by doloop kèm theo file ruu_signed.nbh (5.281kb) nếu các Bạn dùng file này chạy đó là nguyên nhân mà các Bạn đưa ra mấy bài trước. chính file ruu_signed.nbh (5.281kb) gây ra. Trước tiên, Mình xin khẳn định Format task29 ko gây ra lỗi. Thứ 2 do KTV XDA đã đưa vào Task29 flash khởi động theo phong cách riêng của Họ. Bạn nên tải file TASK 29 + Radio về giải nén ra xóa bỏ đi file ruu_signed.nbh (24.629kb) là file Radio 2.08.50.05 thay vào file Radio nào mà Bạn đang dùng tiến hành Format lại với Task29. Nhất thiết file có file *.nbh (Là ROM hay Radio gì cũng được).

===============================
Nếu các bác còn nghi ngờ lời nói của Tui, Xin tải 2 file bài 1 về giải nén và so sánh rồi so sánh với task29 của HD1, để giải nén file Task29 provided by doloop.exe Bạn dùng Winrar giải nén ra so với file Task29 + Radio. nhé.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlong_05

mình ko nghi ngờ Format task29, vấn đề là nếu làm theo cách của ancola66 thì ko có j, nhưng do muốn đi tắt mà bỏ qua 1 bước nến mới bị nhưng vậy. Vấn đề là máy mình sau khi làm theo cách đó thì bị lỗi HR không được, cứ đến màn hình trắng là đứng và đến bây giờ vẫn chưa biết nguyên nhân là gì cứ phải tháo pin một lát gắn vào khởi động bằng nút power là được, nhưng làm như vậy mình thấy khó chịu, và máy ko chạy mượt nhưng trước. Mình đang down bản rom mới nhất của HD3 t-mobile thử đây. từ sáng đến giờ HR máy ko biết bn lần. Hy vọng là do bản radio chứ máy chạy chứ vậy thấy ko sướng chút nào. Bác hướng dẫn nhưng vậy thì mình làm theo ngay. Thank bác nhé

thanhlong_05

tối qua về lò mò cả đêm, lại phải tắt máy, HR, tháo pin gần cả chục lần thấy mà thương em nó quá. cuối cùng mình đã làm như thế này:
- Format Task 29 provided by doloop (sau khi đã làm như bác anhphe076 nói là format = TASK 29 + Radio, nhưng phần radio mình đã lấy bản mới nhất 2.14.50.04 chơi vào luôn nhưng khi úp rom bản V62 của bác phamquang vào thì vẫn thấy là radio v2.12.50.02_2 và vẫn bị lỗi như cũ).
- Úp bản Radio riêng (= cách copy vào cùng thư mục CustomRUU và úp như cách úp của ROM). tháo pin ra gắp vào và...
- Úp lại bản Rom V62 của bác Phamquang (có lần flash rom chỉ đến 10% thì em nó đứng yên luôn, hoảng hồn, sợ tiêu em nó rồi chứ nhưng cũng đành rú cáp ra và làm lại từ đầu), xong rồi, thật hồi hộp không biết có fix được cái lỗi HR ko... bật máy lên vẫn thấy thông tin radio là v2.12.50.02_2, vẫn đợi lâu mà máy vẫn ở màn hình trắng mặc dù vẫn thấy hiễn thị thông tin.
- Tức quá mình đem úp thêm 1 lần bản radio v2.14.50.04 vào, úp xong là Máy khởi động lại theo đúng quy trình và ô..là..la máy vừa lên thông tin bản radio mới, bản rom V62 của bác phamquang. Vậy là chạy rồi. Vì thường là khi mình úp xong 1 bản rom thì máy chỉ khởi dộng lại đến màn hình trắng rồi đứng luôn, lần này thì nó đã chạy đúng theo quy trình của nó rồi. Hy vọng là tốt. Chưa biết chất lượng bản Radio mới v2.14.50.04 thế nào chứ như vậy thì mình chắc chắn là bản radio của mình bị lỗi. để mình test thử thêm một thời gian có j sẽ báo cáo lại nhé.

xfile2208

Quả thật mỗi cây, mỗi hoa, mỗi quả, đọc các bài viết mới thấy cùng làm theo một bước mà người bị thế này, người bị thế kia hi hi, thế mới sướng, cái trò cứ phải trục trặc thì mới kích thích sự mày mò sáng tạo, tuy nhiên cũng có những vấn đề chẳng thể nào giải thích được, ví dụ như mình đang dùng T-Mobile LEO cũng task29 nhưng chẳng thành công, cứ báo not connect, trong khi đó up rom thì bình thường, thế rồi một ngày buồn buồn lôi ra format = task29 lại được, bó tay

AnhPheCT

@:thanhlong_05 Bạn phải lấy ruu_signed.nbh trong thư mục Radio nhé. Bỏ chung thư mục Task29 mà flash. Làm gì có chuyện Flash đúng Radio 2.14.xx mà thành Radio 2.12.xxx củ??? Vô lý.! Bỏ file mới vào phải Remane đùng tên chứ. Tốt nhất Del file ruu_signed.nbh củ đi.

thanhlong_05

mình down bản radio mới nhất về, xóa file ruu_signed.nbh trong thư mục task 29 + Radio đi (nói chung là làm đúng theo như bạn nói), nhưng có thể vì các bản rom của bác phamquang đã tích hợp luôn cả bản radio cũ nên nó đã flash lại luôn và vẫn bị lại như cũ. Cái mình nói là đến đó và mình lại flash lại bản radio mới 1 lần nữa thì nó lại chạy được. đến bậy giờ mình restart 2 lần rồi nhưng nó vẫn ko đứng hình, chưa dám HR lại vì nên để am nó nghĩ ngơi 1 tí chứ mấy ngày vừa rồi mình đày đợc em nó liên tục rồi, có lúc flash ko được đên nỗi sợ phải làm cục chặc giấy nữa kia. Bác cứ đợi mình một thời gian xem tình hình thế nào đã nhé. Thank anhphe076 đã quan tâm giúp đỡ, vì đây cũng là để tích lũy kinh nghiệm cho các ae khác lỡ gặp trường hợp tương tự mình thôi mà.

smile

mình down bản radio mới nhất về, xóa file ruu_signed.nbh trong thư mục task 29 + Radio đi (nói chung là làm đúng theo như bạn nói), nhưng có thể vì các bản rom của bác phamquang đã tích hợp luôn cả bản radio cũ nên nó đã flash lại luôn và vẫn bị lại như cũ. Cái mình nói là đến đó và mình lại flash lại bản radio mới 1 lần nữa thì nó lại chạy được. đến bậy giờ mình restart 2 lần rồi nhưng nó vẫn ko đứng hình, chưa dám HR lại vì nên để am nó nghĩ ngơi 1 tí chứ mấy ngày vừa rồi mình đày đợc em nó liên tục rồi, có lúc flash ko được đên nỗi sợ phải làm cục chặc giấy nữa kia. Bác cứ đợi mình một thời gian xem tình hình thế nào đã nhé. Thank anhphe076 đã quan tâm giúp đỡ, vì đây cũng là để tích lũy kinh nghiệm cho các ae khác lỡ gặp trường hợp tương tự mình thôi mà.
Chính xác là ROM của Man PQ dã tích hợp Radio 2.12..., nên nếu bạn muốn dùng Radio 2.14... thì sau khi up ROM xong hãy up tiếp Radio đó. Cái này mình đã test rùi, chuẩn lắm.
Mà bạn dùng Radio 2.14 thấy thế nào? Share link cho a e down với.

forever7040

bạn cũng xài htc hd2 T-mobile phải không, bạn thử reset máy lại xem co boot được ngay khong ? tại vì máy của mình giống trường hợp của bạn, tháo pin ra vai phút lại boot được nhưng nếu reset lại bị treo, máy mình còn bị reset khi sử dụng 3G khoang vài phút như web hay youtube ( hình như HD2 T-mobile đều bị lỗi này )

thanhlong_05

bạn cũng xài htc hd2 T-mobile phải không, bạn thử reset máy lại xem co boot được ngay khong ? tại vì máy của mình giống trường hợp của bạn, tháo pin ra vai phút lại boot được nhưng nếu reset lại bị treo, máy mình còn bị reset khi sử dụng 3G khoang vài phút như web hay youtube ( hình như HD2 T-mobile đều bị lỗi này )

có đúng là dòng HD2 T-mobile bị lỗi nhưng vậy không bác, mình vào 3 G cũng thường hay bị reset lắm, nhưng cũng có lúc chạy mượt ko có vấn đề gì.

thanhlong_05

Bác để ý thấy là sau khi dùng task 29 mới bị hay trước đó đã bị rồi. Máy mình bấy giờ thì cũng đã tạm oke rồi, đã HR 2 lần rồi nhưng vẫn chạy tốt, ko dám thao tác nhiều vì mấy ngày nay đã hành hạ em nó rồi, thôi cứ để vậy xem tiếp cái đã.

forever7040

có đúng là dòng HD2 T-mobile bị lỗi nhưng vậy không bác, mình vào 3 G cũng thường hay bị reset lắm, nhưng cũng có lúc chạy mượt ko có vấn đề gì.
mình search trên xda-developer và một số forums khác gặp rất nhiều hiện tượng HD2 T-mobile hay gặp lỗi: coreplayer, youtube, websites khu vực usa và australia, hic tụi nó không có giải pháp, tụi nó nói đi bảo hành center nó thay main :((

ambition1006

mình search trên xda-developer và một số forums khác gặp rất nhiều hiện tượng HD2 T-mobile hay gặp lỗi: coreplayer, youtube, websites khu vực usa và australia, hic tụi nó không có giải pháp, tụi nó nói đi bảo hành center nó thay main :((

Thế hở Bác? Máy mình bị tình trạng này hơn tháng rồi, rất ư là bực mình. Kiểu này chắc cũng đi đức vài chai rồi,