• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

ducbinh94

Bác ơi link bác cho vẫn là tast29 ngày 10/03/2010 chứ đâu phải là 24/4/2010. Bác xem lại giúp nhé. Cảm ơn.

Bạn dùng bản Task29 provided by doloop, không có Radio nên không phải up lại. Còn ngày nào cũng không quan trọng lắm. Làm được là được

bokhooc

Cám ơn thí chủ đã làm cho đầu óc của bần tăng được cởi mở!
Mô phật!

smile_1512

cho mình hỏi "Đưa máy về Bootloader rồi Up một bản ROM nào đó mà bạn thích bằng kết nối với PC" nghĩa là để máy ở chế độ Bootloader rùi kết nối PC sau đó tiến hành up Rom cách chạy file .exe từ laptop?

DucLong

Super V.I.P
cho mình hỏi "Đưa máy về Bootloader rồi Up một bản ROM nào đó mà bạn thích bằng kết nối với PC" nghĩa là để máy ở chế độ Bootloader rùi kết nối PC sau đó tiến hành up Rom cách chạy file .exe từ laptop?
chính xác như vậy.

smile_1512

máy mình đang ở chế độ bootloader nhưng kg kết nối đc với laptop thi sao up Rom, chương trình Microsoft ActiveSync kg connect đc với điện thoại, giúp mình với???

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_hoang

máy mình đang ở chế độ bootloader nhưng kg kết nối đc với laptop thi sao up Rom, chương trình Microsoft ActiveSync kg connect đc với điện thoại, giúp mình với???

bootloader thì cắm vào tự nhận dạng usb
cái microsoft activesync ko nhận khi bạn để máy ở dạng bootloader đâu :-@
xem màn hình bootloader cái khu vực chữ màu trắng nếu thấy hiện từ serial chuyển thành usb tức là connect đc rồi đấy

7enzen

trước khi Format máy mình cần phải HSPL trước phải không bạn?

ducbinh94

Bạn chạy HSPL trước, bước tiếp theo chạy Task 29 để xóa bản win trên máy, sau đó Uprom.Còn nếu chỉ cần HR thì không cần phải HSPL

asia_anh888

các bác cho hỏi format Task29 provided by doloop bằng cách giống như up rom bằng thẻ nhớ được không vậy

connguab

mấy bữa nay sao tự nhiên máy of mình cứ bị tre0 máy và tự RS hoài, k bjk bị j nữa
có ai bị giống mình k chỉ mình với
mình đã thử up nhìu bản rom khác mà vẫn k đc
-up lại rom ship lun cũng k đc
-FORMAT HD2 với TASK 29 cũng k xi nhê
với lại mỗi khj up rom xong là cứ bị đứng ở màn hình chờ hoài lun k vào đc win cứ faj RS or tháo pin ra vô cả chục lần thì may ra mới vào đc
huhuhu.......
cảm ơn mọi ng

ducanh_106cz

Cả nhà cho em hỏi 1 câu hơi gà tí nhé. Vì sợ mất dữ liệu nên trước khi up rom và dùng task 29 em dùng SPB backup, backup lại tất cả dữ liệu em có. Sau khi cài lại bản rom cũ em lại cho chạy lại dữ liệu đã backup lúc trước. Câu hỏi của em là : làm như vậy thì việc dung Task 29 có tác dụng gì không ạ? Cảm ơn cả nhà !

dai_atomlife

Nếu bác Backup all thì tác dụng của Task 29 gần như chẳng có tác dụng gì.
bác chỉ nên back up dữ liệu như, My Documen, contacs, messages. Như vậy Task 29 sẽ phát huy hết tác dụng

tốt nhất nên activesync với pc hoặc activesync với My Phone. Kết nối qua hai ứng dụng này không có file rác và nó sẽ tự sắp xếp Favorites People
Trước em dùng nhiều SPB Buckup nhưng giờ thì bỏ hẳn rồi vì activesync với My Phone đi đâu cũng làm việc được kể cả máy hết pin (rất Business nha bác)

tiện nhất là khi đang làm việc trên pc, tài liệu, phần mềm, picture, music v.v Có thể up vào MyPhone, khi bật wifi hoăc kết nối LEO với PC chỉ cần nhấn Sync tất cả các file trước đó mình cần sẽ nằm gọn trong LEO

Chúc bác thành công

Cả nhà cho em hỏi 1 câu hơi gà tí nhé. Vì sợ mất dữ liệu nên trước khi up rom và dùng task 29 em dùng SPB backup, backup lại tất cả dữ liệu em có. Sau khi cài lại bản rom cũ em lại cho chạy lại dữ liệu đã backup lúc trước. Câu hỏi của em là : làm như vậy thì việc dung Task 29 có tác dụng gì không ạ? Cảm ơn cả nhà !

NhatToai

Super V.I.P

Vấn đề của bạn không liên quan tới tast29 hoặc ngược lại ;;)
Ở đây chỉ là việc giữa ROM mớispb backup thôi.
Task29=xóa đi HĐH hiện tại
Up ROM khác=thay thế HĐH
Restore spb backup=phục hồi những file backup từ ROM cũ ghi đè lên ROM mới.
Do vậy cho dù có task29 hay không cũng không liên quan gì.
Ngoài ra,nếu bạn dùng full backup của spb từ ROM cũ rồi restore sang ROM mới sẽ bị lỗi hệ thống.Cơ bản trên 2 bản ROM khác nhau thì không nên dùng full spb backup.
Chỉ có thể restore các phần dữ liệu như danh bạ,tin nhắn,call log,email.

cucucu

bac cho em hoi chut cai nay co dung cho diamond dc khong ha bac??

task29 dùng chung được mà bạn, tuy nhiên mình.....ko thấy rõ hiệu quả từ nó lắm, thấy có cũng vậy mà.......ko có nó mình up rom cũng...vậy luôn!!!