• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

caothanhhai

vậy là chỉ cần copy file task 29 wa bên rom radio v2.08.50.08_2 là đc thui phải ko bro

Cách còn nhanh hơn nữa là bác copy luôn file Rom .nbh vào cùng với task 29 để Up luôn - Radio vẫn giữ như trước

Sorry, không được các bác à, cứ để radio cho nhanh chứ không ăn bớt bước được!!!

Chỉnh sửa cuối:

dthong

Cách còn nhanh hơn nữa là bác copy luôn file Rom .nbh vào cùng với task 29 để Up luôn - Radio vẫn giữ như trước

Bạn làm thử chưa ? vì sau khi flash nó chạy Task 29 là Rom lại bị xóa!

Chỉnh sửa cuối:

thanhtu7777

Ý kiến cá nhân của tôi là task29 sạch hơn , ví dụ là Call Log ở mục Software Info,Usage nếu Up thường vẫn còn ghi rõ In coming/ Out going thời lượng vẫn còn, task29 thì về 0, coi như mới luôn!
Task29 có lẽ thích hợp cho mấy bác luộc hàng, bán lại cho gà :)):)):)), hic hic

Mình cũng đã dùng Task29 này rồi, theo thứ tự các bước như hướng dẫn nhưng thời lượng trong phần "Incoming / Outgoing" của "Software Information" vẫn còn y nguyên là sao vậy hè?!:-?

DucLong

Super V.I.P
Mình cũng đã dùng Task29 này rồi, theo thứ tự các bước như hướng dẫn nhưng thời lượng trong phần "Incoming / Outgoing" của "Software Information" vẫn còn y nguyên là sao vậy hè?!:-?

chạy Task 29 xong phần in/out của call vẫn không thay đổi được đâu.

Azzura

Thay đổi được nhưng phải có thủ thuật
Còn thủ thuật ntn thì phải hỏi bác Quang :))

ichte

Well-Known Member
Thay đổi được nhưng phải có thủ thuật
Còn thủ thuật ntn thì phải hỏi bác Quang :))
Cái này có thể chỉnh được nếu bạn nghiên cứu MTTY để dùng. Tuy nhiên không khuyến khích vì: không cần thiết và mạo hiểm (sử dụng MTTY là con dao hai lưỡi >:))

Đây là gợi ý (tuy nhiên trước khi áp dụng bạn phải tự nghiên cứu kỹ tool MTTY đã)
1. Đưa máy về BL
2. Ngắt toàn bộ các tiến trình chạy trên Windows liên quan đến ActiveSync, rồi kết nối máy bằng dây USB
3. Chạy mtty.exe chọn cổng USB
4. Khi thấy dấu nhắc "USB>" thì gõ các lệnh trong MTTY
USB> rtask b
ate1
atv1
AT@talk?1
AT@talk?0
AT@TALK=9999

Have Fun :-?

ancola66

Super V.I.P
Cái này có thể chỉnh được nếu bạn nghiên cứu MTTY để dùng. Tuy nhiên không khuyến khích vì: không cần thiết và mạo hiểm (sử dụng MTTY là con dao hai lưỡi >:))
Chính xác, nếu không cần thiết thì không nên sử dụng, chỉ sử dụng khi các bạn hiểu rõ điều bạn định làm và nắm rõ kỹ thuật thực hiện

DucLong

Super V.I.P
Tham khảo tại đây
MTTY dùng cho mỗi dòng mỗi khác, không áp dụng cho nhau được.
Khi set in/out call về không mỗi dòng máy có cách riêng ví dụ như O2 Exec thì chẳng cần can thiệp bằng MTTY gì cả, một số dòng chỉ cần HardReset nó cũng về 0. Cái link bạn dẫn qua là của Trinity nên HD2 chưa ai làm thì khoan thực hiện.

nguyen_hoang

* Vì công cụ này cần có file *.nbh để chạy nên tác giả đã tích hợp sẵn một file Radio 2.08 (Vì sao file *.nbh lại là Radio? Đơn giản một điều là dùng file Radio thì quá trình diễn ra sẽ nhanh hơn vì file Radio có dung lượng nhỏ). Các bạn tải TASK 29 tại đây

bác có thể tích phần radio v2.08.50.08_2 mới đc ko, tại cảm giác radio mới đỡ tốn pin hơn
sau khi dùng task này xong lại phải up lại radio tốn công

toibo

bác có thể tích phần radio v2.08.50.08_2 mới đc ko, tại cảm giác radio mới đỡ tốn pin hơn

Thì bạn tự làm dc mà. có gì khó đâu. bạn tách file *.nbh trong radio v2.08.50.08_2 chép vào task29 rùi xóa cái file *.nbh cũ đi là dc thui.
Bạn cần lưu ý là file radio bạn tải về là file *.exe, muốn có file *.nbh thì nhắp chuột phải vào file *.exe chọn extract here là ok thui.

ancola66

Super V.I.P

Đã có phiên bản Task 29 mới trên bài 1. Với phiên bản này thì không cần file Radio để chạy nên bạn không phải up lại Radio.

nguyen_hoang

task file down về rồi giải nén trên ổ C
nếu kết nối htc trước thì khi giải nén báo lỗi ( giống với custom_RUU dùng để up rom chính vì thế toàn phải up = thẻ nhớ)
còn nếu giải nén xong rồi mới kết nối thì lại ko nhận thấy htc
:|
mình dùng vista
ai gặp trường hợp này ko hỗ trợ với :(

khuyetdanh

các bác cho em hỏi tý,cái task 29 này có dùng đc cho imagio không ạ.
HD2 thì em chạy ngon lành rồi.
hè,tks các bác

stone0_0heart

nếu kết nối htc trước thì khi giải nén báo lỗi ( giống với custom_RUU dùng để up rom chính vì thế toàn phải up = thẻ nhớ)
mình dùng vista
Thực ra để đâu cũng được không nhất thiết trên ổ C , Bạn chỉ cần disable antivirus và chạy file với quyền administator ( nhắp phải lên file chọn run as admini..)

Azzura

Bác ancola cho em hỏi, nếu cài bản mới này thì radio vẫn giữ nguyên à?

NguyenTu

Super V.I.P
mình dùng vista

Không nhất thiết giải nén ra ổ D, nếu kêt nối máy qua activsync mà không format được thì bạn đưa máy về bootloader và chạy là ok đó!!

kanguru

Member
Bác ơi link bác cho vẫn là tast29 ngày 10/03/2010 chứ đâu phải là 24/4/2010. Bác xem lại giúp nhé. Cảm ơn.