• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

huysanhdieu

thấy trên xda có chỉ là dùng soft MTTY không biết cách này có mạnh tay hơn thằng task 29 này ko.

huysanhdieu

chào bác quang tại máy e bị tình trạng là coi video cỡ 4-5 phút` là dứng nên e dã ták 29 up rom ship côk tấtt tần tật mà vẫn ko khỏi. vô tình lên xda lụm dc con MTTY làm thử ai dè thấy máy nó khỏe hẳn ra. cũng hi vọng thui. bác quang co cách nào xử lý triệt dể ko ah,

stone0_0heart

chào bác quang tại máy e bị tình trạng là coi video cỡ 4-5 phút` là dứng nên e dã ták 29 up rom ship côk tấtt tần tật mà vẫn ko khỏi. vô tình lên xda lụm dc con MTTY làm thử ai dè thấy máy nó khỏe hẳn ra. cũng hi vọng thui. bác quang co cách nào xử lý triệt dể ko ah,

Bạn nên gõ chính xác hơn tiếng việt hơn! Bạn nói "dã ták 29 up rom ship côk tấtt tần tật" không hiểu gì cả!
1. Nếu file video không chuẩn thì ngay từ đầu khi bắt đầu xem đã có vấn đề
2. ROm ship hay cook clear hay energy ( có sẵn nhiều ứng dụng ) thì cũng chẳng bao đến nỗi nặng không xem được video nếu như bạn nói là up xong rùi xem thử luôn!
==> Ca này mình chưa gặp bao giờ =))

huysanhdieu

Bạn nên gõ chính xác hơn tiếng việt hơn! Bạn nói "dã ták 29 up rom ship côk tấtt tần tật" không hiểu gì cả!
1. Nếu file video không chuẩn thì ngay từ đầu khi bắt đầu xem đã có vấn đề
2. ROm ship hay cook clear hay energy ( có sẵn nhiều ứng dụng ) thì cũng chẳng bao đến nỗi nặng không xem được video nếu như bạn nói là up xong rùi xem thử luôn!
==> Ca này mình chưa gặp bao giờ =))

ok do máy bị lỗi FONT. mình dùng task29 up dủ thứ rom cọok, ship, rom bác quang nhưng vẫn bị lỗi là khi coi trànormer kèm theo thẻ 16gb theo máy nha. thì cỡ 5p thì bị dứng máy tự khởi dộng lại. nếu bạn ở hcm thì mình uống caemin2hs sẽ cho bạn xem. Do lần dầu tiên bị vậy nên mình mới hỏi các bro trên forum.

caonha

T-mobile HD2 có dùng Task 29 được không bác, vì trong hướng dẫn không thấy nói đến, thanks!

khoaito

máy tính không nhận hd2 thì phải lam the nao, em đã lam hết các cách theo huong dan mà khong được

xfile2208

Hôm qua vừa dùng Task29 cho con HD2 T-Mobile, nhưng chẳng hiểu sao không được, toàn báo lỗi not connetion, mặc dù kết nối qua Active Sync báo connect, về trạng thái Bootloader cắm cáp cũng thấy hiện USB, nhưng chạy Task29.exe đến phần veryfi thì một lúc sau hiện not connect, yêu cầu kiểm tra lại cable, bó tay, pác náo đã task29 thành công cho HD2-TMOUS cho em xin ý kiến, thông tin thêm máy đã HSPL 2.08, up một đống rom cook, nay muốn dùng ổn định nên định chạy Task29

mangonguyen

Các bạn vào Setting của điện thoại, sau đó vào Conections -> USB to PC. Chọn ActiveSync và bỏ chọn ở ô vuông Enable faster data synchronazation, sau đó bấm Done. Thử kết nối đó lại xem có được không nhé! Thân.

xfile2208

Các bạn vào Setting của điện thoại, sau đó vào Conections -> USB to PC. Chọn ActiveSync và bỏ chọn ở ô vuông Enable faster data synchronazation, sau đó bấm Done. Thử kết nối đó lại xem có được không nhé! Thân.

vừa check xong, không được, nếu bỏ chọn Enable faster data synchronazation thì không chạy Active Sync, vẫn để cách đó về boot loader hiện USB rồi nhưng vẫn không được, báo lỗi 202 connnection, dù sao cũng thanhks bạn, pó tay

xfile2208

Sau một hồi hí hoáy, làm đi làm lại, khởi động lại PC lại được, hi hi vừa Task29 cho HD2-T-Mobile xong, chẳng cần biết là có hữu dụng hay không cứ làm cứ vọc cho sướng

mossrose

Hôm qua vừa dùng Task29 cho con HD2 nhưng chẳng hiểu sao không được, toàn báo lỗi not connetion, mặc dù kết nối qua Active Sync báo connect về trạng thái Bootloader cắm cáp cũng thấy hiện USB, nhưng chạy Task29.exe đến phần veryfi thì một lúc sau hiện not connect,, bó tay
Em dùng Win XP thì không sao, nhưng dùng Task29 bằng Win 7 thì nó cũng rơi vào tình trạng không format được. Bác nào biết chỉ giáo em biết với. Thanks all.

stone0_0heart

Em dùng Win XP thì không sao, nhưng dùng Task29 bằng Win 7 thì nó cũng rơi vào tình trạng không format được. Bác nào biết chỉ giáo em biết với. Thanks all.

Bạn thử take ownership cho nó rùi chạy hoặc "run as administrator", nhớ tắt antivirus!!!!!

thanhlong_05

3 bước màu đỏ có thể thay thế bằng 1 bước sau:
* Sau khi quá trình hoàn tất thì HD2 sẽ khởi động lại. Ngay sau khi máy tắt màn hình để khởi động lại, bạn bấm và giử phím Volume Down cho đến khi màn hình hiện 3 vạch màu (máy đang ở chế độ Bootloader) thì thả ra rồi up ROM cho máy như bình thường.

Ngoài ra, trong XDA cũng khuyên là nên Hard Reset sau khi up ROM vì Task29 chỉ xóa phần RAM dành cho hệ thống còn Hard Reset xóa phần RAM dành cho người dùng. Khi đó bạn tiến hành tiếp bước dưới đây:

* sau khi quá trình up ROM hoàn tất thì HD2 sẽ khởi động lại. Ngay sau khi máy tắt màn hình để khởi động lại, bạn bấm và giử 2 phím Volume Up + Volume Down cho đến khi màn hình hiện thông báo thì thả ra và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

mình đã từng fỏmat 2 lần theo cách của bác ancola66 và đã rất thành công, nhưng tối qua mình làm theo cách này của bác dthong thì lại gặp vấn đề máy không vào win đuợc, chỉ nằm ở ngoài màn hình khởi động, mình đã úp 2 lần rom khác nhau sau đó nhưng cũng vẫn ko vào được win. Có bác nào đã bị trường hợp như mình chưa, đã có bác nào gặp phải trường hợp như mình chưa vậy. Và mình nghĩ cách của bác dthong không phải là sai nhưng nếu nên format bằng Task29 làm thì phải làm từ đầu sao khi xong thì nên tháo pin ra rồi lắp lại - Đưa máy về Bootloader là tốt hơn hết, và độ an toàn cao hơn. Hôm qua mình tưởng máy mình đi tong rồi chứ, hú hồn.

smile

mình đã từng fỏmat 2 lần theo cách của bác ancola66 và đã rất thành công, nhưng tối qua mình làm theo cách này của bác dthong thì lại gặp vấn đề máy không vào win đuợc, chỉ nằm ở ngoài màn hình khởi động, mình đã úp 2 lần rom khác nhau sau đó nhưng cũng vẫn ko vào được win. Có bác nào đã bị trường hợp như mình chưa, đã có bác nào gặp phải trường hợp như mình chưa vậy. Và mình nghĩ cách của bác dthong không phải là sai nhưng nếu nên format bằng Task29 làm thì phải làm từ đầu sao khi xong thì nên tháo pin ra rồi lắp lại - Đưa máy về Bootloader là tốt hơn hết, và độ an toàn cao hơn. Hôm qua mình tưởng máy mình đi tong rồi chứ, hú hồn.
Mình cũng đã bị tương tự khi up ROM Artemis, ban đầu tưởng do lỗi build ROM, nhưng những lần trước đó mình làm đều thành công, sau mới nghĩ ra là do thao tác bấm và giữ cùng lúc 2 phím Volume Up n Down nếu không chuẩn là bị như bạn miêu tả.
cho nên an toàn nhất là nên làm theo như bác Ancola hướng dẫn.

thanhlong_05

Mình cũng đã bị tương tự khi up ROM Artemis, ban đầu tưởng do lỗi build ROM, nhưng những lần trước đó mình làm đều thành công, sau mới nghĩ ra là do thao tác bấm và giữ cùng lúc 2 phím Volume Up n Down nếu không chuẩn là bị như bạn miêu tả.
cho nên an toàn nhất là nên làm theo như bác Ancola hướng dẫn.

bây giờ máy mình bị trường hợp hay resart, và ko hard reset được, cứ đến màn hình trắng có chứ stick together la đứng cứng ngắt. Có bác nào cứu giúp với chứ cứ restart với tháo pin ra hoài mình sợ máy bị die lắm. Có khi nào bị truc trặt về phần cứng kop vậy các bác.

thanhlong_05

cạnh cục pin có nút reset nhỏ màu đỏ bác chọc thử coi :)

ko phải vậy, nút reset thì mình biết, nhưng thường thì hard reset cũng được chứ, bây giờ mình nhấn hard reset mà nó cứ đứng ở màn hình trắng mà ko chạy tiếp, chỉ nhấn nút reset nó mới chạy, mình đang lo em nó bị lỗi phần cứng đây.

stone0_0heart

Bạn đừng nói là đã HR sau khi format rùi không thấy gì nhé! mà chỉ dừng ở màn hình trắng!!