• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
không biết pro này có sài qua N82 chưa nhỉ..?

Theo mình không chính xác lắm.Mình xài N82, changed code xong (từ tiếng Trung sang tiếng Việt) sau đó Up firmware, thì hoàn toàn ko mất dữ liệu (cùng Version nha), mình chưa thử từ Version này sang Version khác có mất không,...Chứ máy mình,làm xong thì vậy,hoàn toàn ko mất dữ liệu.:-??:-??

trieu94

Các bác kiểm tra và đổi code 0558752 là có phiên bản này liền, nhưng phiên bản này mất chức năng chuyển qua chế độ silent bằng cách đè nút #, pin có cải thiện bằng cách giảm độ sáng màn hình....

Kojiro

Super V.I.P
không biết pro này có sài qua N82 chưa nhỉ..?

Theo mình không chính xác lắm.Mình xài N82, changed code xong (từ tiếng Trung sang tiếng Việt) sau đó Up firmware, thì hoàn toàn ko mất dữ liệu (cùng Version nha), mình chưa thử từ Version này sang Version khác có mất không,...Chứ máy mình,làm xong thì vậy,hoàn toàn ko mất dữ liệu.:-??:-??

Mình thì cũng chưa dùng qua N82 nhưng mình cũng muốn hỏi cho biết là trừ các PM cài trên thẻ thì các nội dung trên máy sau khi up fw thì còn không: tin nhắn, danh bạ, các cài đặt khác... Vì theo mình biết up fw như chạy lại win, ổ C sẽ mất hết.

trieu94

Mình thì cũng chưa dùng qua N82 nhưng mình cũng muốn hỏi cho biết là trừ các PM cài trên thẻ thì các nội dung trên máy sau khi up fw thì còn không: tin nhắn, danh bạ, các cài đặt khác... Vì theo mình biết up fw như chạy lại win, ổ C sẽ mất hết.

Cái này thì tùy hay sao á, chứ mình có up 1 lần lên bản 20 (trắng) thì phần mềm, danh bạ, tin nhắn... còn nguyên si (up online).....chỉ thay đổi phiên bản..

Cái này thì tùy hay sao á, chứ mình có up 1 lần lên bản 20 (trắng) thì phần mềm, danh bạ, tin nhắn... còn nguyên si (up online).....chỉ thay đổi phiên bản..

Có phải do bác back-up lại ko ta? Nếu như đúng là up lên mà dữ liệu ko mất thì lần đầu tiên nghe qua, mở rộng tầm mắt...=D>

kaizuki

Bác không tin thì hỏi Nguyenpa xem...^^

cái này có thật hả , up fw mà tin nhắn số điện thoai vẫn còn nguyên sao , sao mình up 2 lần rồi mà đều ko dc nhỉ , trừ khi số dt nhớ vào sim dt thì nó ko bị mất còn ko ổ C mình nó sạch sành sanh hee

khoabonmat

Active Member

Chính xác là tất cả những dữ liệu trên C: tin nhắn, danh bạ,hình ảnh, đặc biệt phần Theme khi cài đặt vẫn còn nguyên ko mất gì hết.Không biết sao nữa, chắc may mắn....Chỉ có thay đổi duy nhất là mấy cái Icon mình move đi chổ khác (tùm lùm chổ) trước khi Up, sau khi Up nó mặc định trả về đúng chổ như lúc nhà sản xuất bán ra (nhưng không mất data nghe)...

trieu94

Chính xác là tất cả những dữ liệu trên C: tin nhắn, danh bạ,hình ảnh, đặc biệt phần Theme khi cài đặt vẫn còn nguyên ko mất gì hết.Không biết sao nữa, chắc may mắn....Chỉ có thay đổi duy nhất là mấy cái Icon mình move đi chổ khác (tùm lùm chổ) trước khi Up, sau khi Up nó mặc định trả về đúng chổ như lúc nhà sản xuất bán ra (nhưng không mất data nghe)...

Một trường hợp giống mình, he he...:-?. Không biết có bác nào up lên firmware 30 chưa ? Product code: 0558752

thanhlonely

Đúng rồi, em cũng up lên rồi mà có mất dữ liệu đâu (kể cũng hơi lạ vì khác hẳn so với dòng SE), mà thấy các bác kêu đổi code là thế nào, em mới sử dụng nokia mừ

tsthanhhai

Sorry bạn do mình nhìn lầm.

Bù lại mình sẽ up thêm thông tin về FW con N82 này.

Version đúng của nó là v30.0.019.

Hình này mình lấy từ trang symbianv3.

Khi update bằng NSU ở bước 3.5 bạn chọn product code là: 0558752 EURO hoặc 0558655 & 0558658: N82 THAILAND

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Việt Nam thì bao giờ mới có hả các bác. Đổi code up xong ko có tiếng việt, Em đã dốt tiếng anh sẵn muốn mò cái gì cũng khó :|

Zenki

Super V.I.P
Việt Nam thì bao giờ mới có hả các bác. Đổi code up xong ko có tiếng việt, Em đã dốt tiếng anh sẵn muốn mò cái gì cũng khó :|

Dốt thì nên đi học thêm tiếng Anh đi bác. Tương lai không có tiếng Anh khó đi xin việc làm lắm. Lời khuyên chân thành đấy :)

Tson12345

đợi thêm vài người up lên đã roài mình đi đâu mà vội chứ;)) cái FW cũ này chạy vẫn ngon cũg chẳg thấy phàn nàn gì lên hôk quan tâm lắm:D mà các bác ơi muốn quay video buổi tối thì làm thế nào để cho nó ság nhỉ?

Zenki

Super V.I.P
đợi thêm vài người up lên đã roài mình đi đâu mà vội chứ;)) cái FW cũ này chạy vẫn ngon cũg chẳg thấy phàn nàn gì lên hôk quan tâm lắm:D mà các bác ơi muốn quay video buổi tối thì làm thế nào để cho nó ság nhỉ?

Bác mua thêm cái đèn pin chiếu cho nó sáng :D

Bác mua thêm cái đèn pin chiếu cho nó sáng :D

Máy điện thoại quay buổi tối mà không có đèn thì chả ra cái gì, đến máy quay của mấy bác truyền hình còn phải làm cả một hệ thống dàn đèn để đảm bảo anh sáng mà:|

minju

Hehe, hình như dạo này up lên không bị mất dữ liệu hay sao ý, mình sử dụng bản Nokia PC Suite 7 mới nhất up thử cho cả N82 và 6300 đều còn nguyên, kô mất tý dữ liệu nào lun,:))

Status
Không mở trả lời sau này.