• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Hehe, hình như dạo này up lên không bị mất dữ liệu hay sao ý, mình sử dụng bản Nokia PC Suite 7 mới nhất up thử cho cả N82 và 6300 đều còn nguyên, kô mất tý dữ liệu nào lun,:))

Không mất danh bạ, tin nhắn rồi không lẽ các dữ liệu trong ổ C cũng không mất luôn hả bạn :O

khoabonmat

Active Member
Không mất danh bạ, tin nhắn rồi không lẽ các dữ liệu trong ổ C cũng không mất luôn hả bạn :O

Điều đó hoàn toàn sure, mình up khi mình sử dụng PC version 7.Bạn thử đi.

Đã up xong Firmware mới.Đúng như bạn gì nói, sử dụng Product code: 0558752, thì mới up Firmware mới được...Và chắc chắn một điều rằng, hoàn toàn không mất data (tin nhắn, danh bạ, phone, theme, soft trên thẻ, soft trên C)...Mình không xài Backup nha.Và việc sử dụng phím # để change profile sang silent thì không dc, xuất hiện trên Today một cái Standby Share Online (stupid vì có xài bao giờ đâu).Màn hình có tối hơn đôi chút, nhưng vẫn đọc dc rỏ ràng.Office tưởng rằng nó up lên 5.0 cho mình, nhưng không vẫn 3.8 (nó thay đổi Icon chút ít) và Abode Reader Lite cũng thế vẫn y chang.Giao diện ở Camera và Music Player thì dc thay đổi chút ít, nhìn Pro hơn...

Vài dòng tâm sự cho các fan N82.

Chỉnh sửa cuối:

trieu94

Đã up xong Firmware mới.Đúng như bạn gì nói, sử dụng Product code: 0558752, thì mới up Firmware mới được...Và chắc chắn một điều rằng, hoàn toàn không mất data (tin nhắn, danh bạ, phone, theme, soft trên thẻ, soft trên C)...Mình không xài Backup nha.Và việc sử dụng phím # để change profile sang silent thì không dc, xuất hiện trên Today một cái Standby Share Online (stupid vì có xài bao giờ đâu).Màn hình có tối hơn đôi chút, nhưng vẫn đọc dc rỏ ràng.Office tưởng rằng nó up lên 5.0 cho mình, nhưng không vẫn 3.8 (nó thay đổi Icon chút ít) và Abode Reader Lite cũng thế vẫn y chang.Giao diện ở Camera và Music Player thì dc thay đổi chút ít, nhìn Pro hơn...

Vài dòng tâm sự cho các fan N82.
Bạn có thể hack được ko và chuyển đổi menu giống N78 hay N81 8Gb phiên bản mới ko bạn ?

Zenki

Super V.I.P

Hic. N82 up FW không mất data. Ghen tị quá. Nokia chơi hông đẹp :(

Bạn có thể hack được ko và chuyển đổi menu giống N78 hay N81 8Gb phiên bản mới ko bạn ?

Nếu up FW không mất Data thì cũng đâu cần hack lại đâu bạn ?

khoabonmat

Active Member

Hack mình chưa thử, vì máy mình có mất data đâu, nên mình không cần phải install các phần mền lại,nên để vậy luôn.Nhưng nghe nói bản này Hack không dc.Còn cái bạn nói là Menu Transition gì gì đó,thằng Nokia bệnh hoạn,không Upgrade cho N82 và N95 (chỉ có N81 thôi, như bạn biết so sánh 3 con,con nào hơn rồi chứ),điều này làm tất cả các fan của N82 bệnh mình, nên không thèm Up firmware mới đó.Cái chế độ Xoay màn hình, nó cải tiến nhìn bực mình hơn,nhìn ảo ảo không đẹp long lanh như N96, N78.

Hic. N82 up FW không mất data. Ghen tị quá. Nokia chơi hông đẹp :(

Nokia cũng đâu có chơi đẹp đâu nè....

Nếu up FW không mất Data thì cũng đâu cần hack lại đâu bạn ?

Cái này mình nghĩ không cần thiết.

Nói túm lại bản này cũng chẳng có gì đặc biệt hết,nhưng các bác cũng nên Up cho có anh có em => cảm giác hồi hộp, run run khi up vậy mà...Vài điều cùng các bác.

trieu94

Bó tay Nokia, X-(, không thèm up luôn...
Nokia N82 Changes/improvements made from MCU SW version 20.0.062 to version 30.0.019:
• Alarm : Updates to Calender for Alarm related Issues
• Audio : Enhancement to Radio Apps
• Barcode reader: Decoded data view, Unsaved barcode with no links, options list is in wrong order
• Bluetooth Enhancements
• Browser Enhancements
• Core Telephony: Security, USIM, PCP, TTY related fixes, E.g.
• From PCP: Aino: WCDMA - OTC - USIM - Freeze GSM Access and Security disabled
• CommonTsy copy-error: From PCP: Aino: WCDMA - OTC - USIM - Freeze GSM Access and Security disabled
• From PCP: Cert Non-pass: TC 31.9.2.1 (51.010-1) PCS1900
• TTY doesn’t work (QC defect ID 188)
• Video Editors fix & Enhancements
• Email fixes and enhancements
• Music Player enhancement & Fixes, for e.g. - Orange XML - GSM/WCDMA - OTC - Refreshing Music Library - Looks like app has locked up
• Phone hangs while playing the video “Batman Begins”
• Java Core Run-time and Java Extension Fixes and Enhancements, e.g.
• SFR - GSM/WCDMA - OTC - Misc : Applications stored on the mass memory are very slow
• When playing OMA1 protected files in a J2ME app using JSR135 throws an exception in S60 3.1 devices
• Lifeblog Enhancement wrt DB file
• Maps2.0 related Fixes and Enhancement need to maturize the same
• N-Gage related Error Fixes and Enhancements
• Camera Related Enhancements and fixes
• Security Fixes
• ASR enhancement
• Share Online Related Fixes needed for Maturization of application.
• SIP enhancements and Fixes
• SMS Related Fixes and Enhancements
• Telephony adaptation Related Fixes and Enhancements
• UPnP Enhancements
• Video Center Enhancements
• VoIP Related Error Fixes and Enhancements
• Flash Lite3 Related Enhancements and Fixes
• WLAN related Fixes and Enhancements
• Sharaku Restore Factory Settings Misses Data for N-Gage in UDA
New features/functionalities:
• Full NGI (N-gage Application)
• Settings Wizard Update
• Maps 2.0
• Online Share 3.0
• Mosh & Ovi Bookmark
• Startup Setting Update
• One Way Refresh over PIM
• Default Calender Year to be 2008
• ASR Improvements
• Mobile Search 4.0 with Google Plugin
• VMBX call divert Indicator Removal for Orange variant
• Download Client Version Update to 3150
• N-gage Trial Games on UDA: Snakes Subsonic and Block Breaker.
• Snakes Only in MEA Region
• Block Breaker Game in Indonesia & Philipines Region

Zenki

Super V.I.P
Cũng update và fix khá nhiều đấy chứ :) Có thể các bạn đọc thấy thế thôi nhưng biết đâu update lên lại fix được khá nhiều lỗi hệ thống phần mềm bên trong đấy :)

khoabonmat

Active Member
Cũng update và fix khá nhiều đấy chứ :) Có thể các bạn đọc thấy thế thôi nhưng biết đâu update lên lại fix được khá nhiều lỗi hệ thống phần mềm bên trong đấy :)

Giờ hối hận quá,định quay về v20 nè,tại vì tui chưa install FontRouter, bây giờ nó không cho hack phone, nên nó không cài vào mới đau chứ.Lời khuyên,các bác nên cài hết tất cả Soft mình thích nhất rồi sau đó mới tiến hành Upfirmware, chứ bây giờ firmware mới không làm ăn gì dc hết.

Zenki

Super V.I.P
Nếu upgrade FW được thì chắc phải downgrade được chứ nhỉ ? Có ai trên diễn đàn biết cách downgrade FW không ? Thấy các bác xài N82 up lên có vẻ sầu thảm quá :D

khoabonmat

Active Member
Nếu upgrade FW được thì chắc phải downgrade được chứ nhỉ ? Có ai trên diễn đàn biết cách downgrade FW không ? Thấy các bác xài N82 up lên có vẻ sầu thảm quá :D

Cách downgrade thì mình biết, nhưng làm hơi rắc rối và down nguyên gói firmware trên Server bên Nga(rất rất lâu) nên nản lắm bác ah.:(:)(:)((

khoabonmat

Active Member
Cho em hỏi con N82, có loa lớn loa nhỏ đúng không mấy bác,loa trên to, còn loa dưới rất nhỏ.Không biết sao up lên bản mới này loa nhỏ xíu àh,trước còn xài bản cũ loa rất to.Ngán ngẩm với em N82 này quá.

trieu94

Cho em hỏi con N82, có loa lớn loa nhỏ đúng không mấy bác,loa trên to, còn loa dưới rất nhỏ.Không biết sao up lên bản mới này loa nhỏ xíu àh,trước còn xài bản cũ loa rất to.Ngán ngẩm với em N82 này quá.

Hai loa của nó bằng nhau, có gì bạn up lại thử xem...

khoabonmat

Active Member
Hai loa của nó bằng nhau, có gì bạn up lại thử xem...

Đang up lần thứ 3 nè, Up lần 1: loa phía dưới không tiếng kêu, Up lần 2: loa phía dưới có kêu (nhưng rẩt rất nhỏ).Đang hi vọng lần 3 nè, chán khủng khiếp vậy đó.Bác ở Long Xuyên ah, đồng hương nè.

2 loa to bé thì hầu hết máy nào sử dụng cũng bị, chắc là do phần cứng nên chạy FW không khác mấy đâu.

miu170687

Đang up lần thứ 3 nè, Up lần 1: loa phía dưới không tiếng kêu, Up lần 2: loa phía dưới có kêu (nhưng rẩt rất nhỏ).Đang hi vọng lần 3 nè, chán khủng khiếp vậy đó.Bác ở Long Xuyên ah, đồng hương nè.

Ôi bác này bị giống em thế .Em kô up FW mà cũng bị giống vậy ,ban đầu thì loa dưới bé rồi rè .Cứ tưởng là hư phần cứng lười đi bảo hành xài 1 thời gian thì trở lại bình thường .
Chả biết có fải do FW kô ???

venusian

Moderator
con N82 của thằng em mình cũng bị vậy. Đang dùng 1 thời gian tự dưng bây giờ mất hẳn loa dưới luôn. Bây giờ chỉ nghe mỗi loa trên. Đang định up lên FW xem sao.

khoabonmat

Active Member
con N82 của thằng em mình cũng bị vậy. Đang dùng 1 thời gian tự dưng bây giờ mất hẳn loa dưới luôn. Bây giờ chỉ nghe mỗi loa trên. Đang định up lên FW xem sao.

Đúng đúng, lúc đầu 2 loa nghe bằng nhau, và rất rất to, tuy nghe chẳng hay ho gì, nhưng rất pro, nhưng từ từ loa phía dưới nghe rất bé, mình tưởng xung động Soft hoặc game gì , nên format hết luôn, nhưng bây giờ vẫn vậy.Buồn ghê..

miu170687

Đúng đúng, lúc đầu 2 loa nghe bằng nhau, và rất rất to, tuy nghe chẳng hay ho gì, nhưng rất pro, nhưng từ từ loa phía dưới nghe rất bé, mình tưởng xung động Soft hoặc game gì , nên format hết luôn, nhưng bây giờ vẫn vậy.Buồn ghê..

Em chả up gì cả ,xài 1 thời gian thì bình thường lại .Lâu lâu thì dở chứng thôi ,cũng có lúc loa dưới im re :-??

Status
Không mở trả lời sau này.