• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N95-1 fw v35.0.002 - Bản update mừng giáng sinh :D

thanhlongck

Mình đang xài con N95-1
FW V 21.0.016
14-02-08
RM-159
Như vậy theo các huynh em phải up ra sao và cho em trang nào hướng dẫn chi tiết hơn.Em đã đọc kỹ Topic này từ trang 1 đến trang 12 nhưng chưa hiểu mấy.
Máy em đã hack rồi và cài nhiều PM
Mong các Huynh chỉ giáo
Chân thành cám ơn

Chienkon88

Mình đang xài con N95-1
FW V 21.0.016
14-02-08
RM-159
Như vậy theo các huynh em phải up ra sao và cho em trang nào hướng dẫn chi tiết hơn.Em đã đọc kỹ Topic này từ trang 1 đến trang 12 nhưng chưa hiểu mấy.
Máy em đã hack rồi và cài nhiều PM
Mong các Huynh chỉ giáo
Chân thành cám ơn

bạn dùng ' nokia software update ' cập nhật fimware mới nhât cho máy bạn , mất khoảng gần 1 tiếng thôi !

vào đây chọn điện thoại bạn đang dùng rồi tải về bạn nhé :

http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai

rồi sau đó bạn hack phone bằng hello ox là cài mọi ứng dụng thoải mái rồi :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?63049-HelloOX2-2-1-Cách-hack-các-FW-mới-đơn-giản-nhất!!!

chúc vui !

TrungThanh_999

cho e hỏi File ở đây chuẩn hok anh ? cho e hỏi nửa là File và trong bản này navifirm cái nào chuẩn nhất zậy ?:-/:-/:-/

nguyenlac_246

Cái này ko liên quan đến FW rồi:))
Thay cáp lô thì khoảng 200k
thay cáp zin thì gấp đôi.

hix hum qua em ngồi mày mò phẫu thuật em nó.kiểm tra kĩ thì thấy quả pin ở trong main bị nổ nát bét (quả pin cúc áo pé tí ấy ạ) với lại cái linh kiện gì nhỏ nhỏ có cái chấm màu trắng ở trên ấy.hix.vậy mà máy em vẫn dùng ngon.chỉ có khi chụp ảnh là bị vậy.theo bác có phải tai quả pin đó hok?

AndyCuong

Supper Moderators
cho e hỏi File ở đây chuẩn hok anh ? cho e hỏi nửa là File và trong bản này navifirm cái nào chuẩn nhất zậy ?:-/:-/:-/

bạn muốn download firmware up offline thì dùng NAVIFIRM , có muốn up online dùng NSU nhé!

Johnny2907

hhic sao xiin cái link down firware bản mới ko ai cho mình vậy :(,mình up bằngg phonixe

hoakloan

Mình đang sài N95
V 30.0.015
15-07-08
RM-159
Nokia N95 (18.01)
Mình fai up fw nào để cải thiện được bộ nhớ? Sao xem Tv online nó cứ load "vùng đệm" hoài a! Thanks!
các bạn giúp mình cách update fw, khi Up. co ảnh hưởng gì đến bản quyền k?

Chienkon88

Mình đang sài N95
V 30.0.015
15-07-08
RM-159
Nokia N95 (18.01)
Mình fai up fw nào để cải thiện được bộ nhớ? Sao xem Tv online nó cứ load "vùng đệm" hoài a! Thanks!
các bạn giúp mình cách update fw, khi Up. co ảnh hưởng gì đến bản quyền k?

hack phone không liên quan đến bản quyền bạn nhé !

còn cách update fw bạn chịu khó đọc lại mấy bài trước nhé !

chúc vui !

hoangmax0

@habaolinh: cho e hỏi chút bản N95-1 (RM-159) Major 35.0.002 v8 (APAC) kia có tiếng việt ko ak :|

thangvo

Nhờ anh em giúp đỡ, số là mình up về máy thì bình thường. Nhưng khi cài smartmovie vào máy thì không được và máy bị đơ cứng khoản 4-5 phút. Và từ đây là máy bị chậm luôn khi chuyển từ mục này sang mục khác. Còn khi vào phần "Quản lý ứng dụng" thì máy bị chậm khoản 4-5 phút.
Mình đã format cũng như up lại nhưng vẫn bị hiện tượng đơ cứng mỗi khi cài ứng dụng.
Nhờ anh em chỉ giáo. Thanks
P/S: Máy mình chưa hack.

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

Nhờ anh em giúp đỡ, số là mình up về máy thì bình thường. Nhưng khi cài smartmovie vào máy thì không được và máy bị đơ cứng khoản 4-5 phút. Và từ đây là máy bị chậm luôn khi chuyển từ mục này sang mục khác. Còn khi vào phần "Quản lý ứng dụng" thì máy bị chậm khoản 4-5 phút.
Mình đã format cũng như up lại nhưng vẫn bị hiện tượng đơ cứng mỗi khi cài ứng dụng.
Nhờ anh em chỉ giáo. Thanks
P/S: Máy mình chưa hack.
4m cả thẻ nhớ, up lại FW xem có hết ko bạn. chúc thành công

anhyeuem999

có fw mới nhưng h ko dám up bữa có con n82 up lên mất hết tiếng việt khó khăn lắm mới cài lại được, chạy ứng dụng chậm,màn hình chờ tự nhiên ra thêm mấy cái ko cần thiết..như thanh tìm kiếm có 2 dòng,lại thêm mục chia sẻ trực tuyến,cài 1 số phần mềm ko thấy icon đâu hết...ghét wa lên 5giay.vn bán luôn con n82 mua n95 sài.....h rút kinh nghiệm ko up fw nữa:-?

habaolinh

Super V.I.P
có fw mới nhưng h ko dám up bữa có con n82 up lên mất hết tiếng việt khó khăn lắm mới cài lại được, chạy ứng dụng chậm,màn hình chờ tự nhiên ra thêm mấy cái ko cần thiết..như thanh tìm kiếm có 2 dòng,lại thêm mục chia sẻ trực tuyến,cài 1 số phần mềm ko thấy icon đâu hết...ghét wa lên 5giay.vn bán luôn con n82 mua n95 sài.....h rút kinh nghiệm ko up fw nữa:-?
V35 ra từ đầu năm đến giờ, bao người dùng ko sao cả, chịu khó nghiên cứu mới thấy cái hay bạn à.