• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW tiếp theo của 5800 có được nâng cấp lên symbian^3 không ?

Status
Không mở trả lời sau này.

huaminhquan

Phải nói symbian^3 mà một nền tảng nâng cấp tuyêt vời của Nokia,nhưng k biết 5800 của chúng ta có được thừa hưởng nó không.Mong là FW tiếp theo của 5800 sẽ được nâng cấp lên symbian^3
Các bạn thảo luận và tiếp thêm ý kiến cho topic sinh động thêm nhé :-?
Còn đây là video giới thiệu về symbian^3 cua Nokia

[video=youtube;t0rd3TD9g_Y]http://www.youtube.com/watch?v=t0rd3TD9g_Y[/video]

Nhìn qua good phải k các bạn ?
Còn các bạn thì nghĩ như thế nào ?

xboy_xu

mình thấy cấu hình của N8 (máy đầu tiên dùng sym^3) khá là khủng, vì vậy khả năng 5800 hay thậm chí là N97 được nâng cấp lên sym^3 là khá mong manh. Mong là sẽ có phiên bản lite hay nói chung là phiên bản tùy chỉnh nào đó giống giống sym^3 là dc rồi, có thể di chuyển wa lại homescreen và menu bằng cách di móng tay là dc lắm rồi :))

ngoanrazor

Well-Known Member
Hjện tại có 1team đang build hs sym^3 cho 5800 đó nhưng ko bít chừng nào xog

jinsk8r

Cái dự án port HS Sym^3 qua 5800 đang được team Nokia chính thức thực hiện, khoảng vài tháng nữa là xong =)) Nhưng port là 1 chuyện, còn chạy nhanh hay chậm lại là chuyện khác

ericlee1983

Đổi N8 dùng là ko còn phải lăn tăn gì nữa. Chuẩn bị lên đời thôi ;))

thechipmunks

mong là nokia ưu tiên cho em 5800, em nó là dòng cảm ứng đầu tiên của nokia và rất nhiều người dùng nên e nghĩ chắc là có cho em nó thôi

Chắc chắn Nokia sẽ chăm chút cho đứa con 5k8 này chu đáo lắm. Vì vậy các Pác không phải lo đâu.... Rùi cũng sẽ có thui!

thechipmunks

nhìn cái màn honh home mà khoái thật. Những cũng nên hy vọng ít thôi các bác, ko hy vọng càng lớn mà nhỡ ko đc thì đau lòng lắm

quocvu88_dn

Mình nghĩ là các bạn trước sau gì cũng sẽ thấy Nokia nâng cấp 5800 thôi. Các bạn có thấy X5 mới ra có giao diện N97 không? Trong khi cấu hình và giá tương đương 5800, cũng cùng thuộc một phân khúc trung bình như 5800, vậy thì cớ sao 5800 lại không nâng cấp được giao diện đó. Mình nghĩ cũng như đợt 5530 ra một thời gian rồi mới cho 5800 nâng cấp lên giao diện của em nó ( có thêm contact bar, music widget ...). Vậy thì các bạn cứ ráng chờ đi. Nokia không bao giờ bỏ rơi khách hàng đâu.
Còn chuyện Sym^3 lại là chuyện khác, cái đó có thích hợp với 5800 không thì cũng chưa biết được, nhưng mình nghĩ các nhà phát triển cũng như anh em Sym PDA Việt mình trước sau gì cũng tỉm ra cách thôi. ( Mình cũng hy vọng vậy lắm, ràng chờ thôi. HEHE )

TruongHan

Super V.I.P
Tham quá,5800 lên tới V50 rồi mà còn chưa chịu,đúng là được voi đòi ... 2 bà trưng :))
Mình nghĩ là không được vì mỗi HDH là 1 phân khúc của Nokia,dòng S60v5 là 9.4,còn symbian^3 là 1 phân khúc cao hơn nữa rồi.Cũng như 3230 không thể lên đời thành 3250 ^^

jackpham

S60v5 có 3 phím cứng, Symbian^3 chỉ có 1 phím thôi. Chỉ mong nó ra sớm để anh em mod nó cho S60v5 thôi. Nokia sẽ không bao giờ nâng cấp cho sản phẩm ra mắt gần 2 năm, để lo tập trung nâng cấp sản phẩm mới

Chỉnh sửa cuối:

thechipmunks

S60v5 có 3 phím cứng, Symbian^3 chỉ có 1 phím thôi. Chỉ mong nó ra sớm để anh em mod nó cho S60v5 thôi. Nokia sẽ không bao giờ nâng cấp cho sản phẩm ra mắt gần 2 năm, để lo tập chung nâng cấp sản phẩm mới

bác nói thế em thấy nản rồi đấy :D

huaminhquan

Lại thêm 1 ý kiến nữa nè.Đâu cần phải lấy nguyên cái sym^3 chạy lên cho 5800 lun đâu.5800 chỉ cần có cái HS giống sym^3 và chỉnh sửa máy phát nhạc lại cho giống sym^3,chỉ cần như thế thôi là 5800 nhìn củg đủ phê lắm rùi,nếu có thể đc thì nâng cấp trình duyệt web lên cho giống nó thì càng tốt,còn nếu k đc thì cũg chả sao,chỉ cần giống 2 cái kia là được rùi.anh em thấy ý kiến của mình như thế nào,nghe có đươc k ? :))

jinsk8r

Lại thêm 1 ý kiến nữa nè.Đâu cần phải lấy nguyên cái sym^3 chạy lên cho 5800 lun đâu.5800 chỉ cần có cái HS giống sym^3 và chỉnh sửa máy phát nhạc lại cho giống sym^3,chỉ cần như thế thôi là 5800 nhìn củg đủ phê lắm rùi,nếu có thể đc thì nâng cấp trình duyệt web lên cho giống nó thì càng tốt,còn nếu k đc thì cũg chả sao,chỉ cần giống 2 cái kia là được rùi.anh em thấy ý kiến của mình như thế nào,nghe có đươc k ? :))
Music player thì chưa biết chứ HS thì chắc chắn có đấy (đọc bài trên của mình) ^^

xabama

thấy symbian 3 hs y chang n97 có khác gì đâu
chỉ cần 5800 chạy được hs gadget là ok

ninhhot

Thấy mấy bác thảo luận về 5800 mà e thèm qúa có lẽ phải tích góp tậu 1 e mới dc.

insoul

Nó phụ thuộc nhiều vào phần cứng, theo mình chả hơi đâu mà up fw cho các đời cũ cả, vừa tốn tiền mà hiệu quả ko cao.

thanhtamlx

Sẽ chạy được Symbian^3 nhưng chỉ chạy phiên bản Symbian^3 Lite thui với tốc độ thực của con CPU là 434Mhz

Status
Không mở trả lời sau này.