• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW tiếp theo của 5800 có được nâng cấp lên symbian^3 không ?

Status
Không mở trả lời sau này.

galabuon

giao diện flash demo thì đẹp thế, chứ thực tế 3 trang của N8 đẩy đâu có trôi mà toàn mờ dần rồi hiện dần thôi ah.

jinsk8r

Được cái HS của Sym^2 (N97) thì đã tốt :(

Chờ team Nokia dài cổ ko biết chừng nào mới có HS Sym^3

mucelago

Active Member
Thôi thôi con 5800 mà lên được Homescreen N97 thì đã mãn nguyện lắm rồi các bác ạ, bon chen cho lắm mà CPU 5800 yếu qua chạy cà giựt thì cũng chả hay ho tí nào cả.

Có lẽ lên được Homescreen N97 thì xài thêm nữa năm tới 1 năm là bán mua N8 hay N9 gì đó là vừa rồi, em 5800 này cũng hơn năm tuổi rồi chứ còn trẻ trung gì nữa đâu.

bemap179

he he e cũng mong được dùng quá,nhưng chắc là con lâu thôi tạm thời thì dùng như bây giờ cũng tốt lắm rồi

vimobifine

Thôi thôi con 5800 mà lên được Homescreen N97 thì đã mãn nguyện lắm rồi các bác ạ, bon chen cho lắm mà CPU 5800 yếu qua chạy cà giựt thì cũng chả hay ho tí nào cả.

Có lẽ lên được Homescreen N97 thì xài thêm nữa năm tới 1 năm là bán mua N8 hay N9 gì đó là vừa rồi, em 5800 này cũng hơn năm tuổi rồi chứ còn trẻ trung gì nữa đâu.

Mình đồng quan điểm như bạn. Nó sẽ thích hợp cho dòng C6 nữa, đời máy cao thì bộ nhớ mới hỗ trợ được. Nhưng cần một chút sys 3 cho em này đỡ tụt lại phía sau, phải vậy không các bạn ?

npdkhoa

Symbian^3 hay ko cũng chẳng quan trọng, chủ yếu là cái hs với đa chạm thui, nếu chỉ thêm 2 tính năng này chắc 5800 vẫn còn chịu được ^.^

llTuyetTinhCocll

Hihihi...từ lúc v20-21 đến v50 thì luôn muốn cho nó có cái cảm ứng thật là nhẹ nhàng và mượt....sau khi đạt đc kết quả gần như là 100% thì lại đòi cho nó thành symbian^3....đc voi đòi Hai Bà Trưng nhé.....

Riêng mình thì mình nhận thấy con 5800 nó lên đến như vậy là cũng quá là ổn rồi.....nếu các bạn có dịp xài máy mà có fw v31 trở xuống....các bạn sẽ thấy cái cảm ứng của nó 1 trời 1 vực với cái v50 này....Theo mình thì để yên cũng tốt...có chăng là tìm ra thêm nhiều ứng dụng và game về phần cảm biến......vì nó quá ít....phá ko đã......mang tiếng là s60v5....nhưng 80% pm ứng dụng là xài ké của s60v3....chỉ 1 số ít là nó làm ra để thêm các chức năng của mấy cái máy có phím cứng.....hihihi...em góp ý nhiêu có có ko phải bỏ qua heng....:p

vutaikt

Được cái HS của Sym^2 (N97) thì đã tốt :(

Chờ team Nokia dài cổ ko biết chừng nào mới có HS Sym^3

N97 Cũng là sym^1 mà bác

nhờ có hs Tsunami - ORANGE lên giờ 5800 cũng ngon gần như N97 rồi...

mucelago

Active Member
N97 Cũng là sym^1 mà bác

nhờ có hs Tsunami - ORANGE lên giờ 5800 cũng ngon gần như N97 rồi...

Gần thôi chứ so với HS của N97 thì còn chậm lắm, và thiếu linh hoạt nữa bác ạ.

Dù sao đi nữa thì cái Homesreen của N97 vẫn good hơn HS của Orange 1 khoảng cách

xabama

Gần thôi chứ so với HS của N97 thì còn chậm lắm, và thiếu linh hoạt nữa bác ạ.

Dù sao đi nữa thì cái Homesreen của N97 vẫn good hơn HS của Orange 1 khoảng cách

n97 làm gì có contact bar xịn như 5800

bigboo

cũng có thể, sợ cấu hình ko đủ thôi
Mình nghĩ chắc chỉ thay đổi 1 số thứ cho giống thôi, chứ thay đổi hoàn toàn là ko thể

hackerKD

N97 thấy đc ít đc chăm sóc như 5800 nhỉ ? Chắc vì chưa đủ thâm niên như 5800.
Để dành tiện tậu 1 cái symbian^3 xài cho sướng, nâng cấp lên là điều khó nhưng vẫn hi vọng.
N97 vẫn là symbian^1 nhé.

phanloc92

chắc là ko nâng nổi đâu, còn phụ thuộc cấu hình nữa chứ đâu phải muốn nâng là nâng

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tin ở đâu mà rợn vậy?
X6 và 5800 cấu hình thông số giống nhau nha bạn!

Nhưng X6 là màn hình cảm ứng điện dung giống như màn hình của N8 nên rất phù hợp với SYM^3 còn màn hình của 5800 chỉ là cảm ứng điện trở lại không phù hợp với những hỗ trợ của SYM^3

Status
Không mở trả lời sau này.