• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW tiếp theo của 5800 có được nâng cấp lên symbian^3 không ?

Status
Không mở trả lời sau này.

minhtri9798

mình nghĩ chạy đc nhưng Nokia sẽ ko bao h làm ra bản sym^3 cho 5800.
Cứ nghỉ thử xem 5800 chạy sym^3=>5530 5230 X6 N97 đều sẽ chạy => S60v5 hết thời ko còn dùng nữa
Các bạn cứ đợi nhưng Nokia sẽ ko bao h làm vậy chỉ cho firmware để fix lỗi thôi
Chưa kể các bạn cứ thử test 3D = phần mền JAVA gì đó thấy fps của 5800 còn thua cả N72 là hiều :D

bigboo

việc ở đây ko phải là CÓ THỂ hay KO THỂ mà là CÓ MUỐN KO MUỐN thôi

S60v5 ko đến nỗi ko thể lên đc Sym^3, căn bản là nokia có muốn hay ko thôi

Nhưng mình nghĩ là ko, bởi vì như thế sẽ làm ảnh hưởng nhiều đến doanh thu các máy Sym^3 và ảnh hưởng đến các nhà sản xuất phần mềm cho s60v5

Điều năng cấp và port các điểm hay từ sym^3 là chắc chắn nhưng lên hoàn toàn symbian^3 là ko bao h xảy ra trừ khi có các modder ra tay thui :p

master09

không thể và có thể hai điều đó hãy để thời gian chứng minh. mình xài 5800 cũng mong lắm chứ. nhưng phải cố mà chờ đợi. nếu không đc thì phi laptop xách con n8 về. cứ nghĩ tới N8 mà sướng hết cả người. có thể lắm chứ :D. đợi nó về VN cái đã các bác nhi!

thechipmunks

không thể và có thể hai điều đó hãy để thời gian chứng minh. mình xài 5800 cũng mong lắm chứ. nhưng phải cố mà chờ đợi. nếu không đc thì phi laptop xách con n8 về. cứ nghĩ tới N8 mà sướng hết cả người. có thể lắm chứ :D. đợi nó về VN cái đã các bác nhi!

Phi cả laptop đê chơi đt cơ? bác dân chơi ghê. nó ra Flashlit v4.1 rồi chắc chuẩn bị có fw mới rồi đấy. Giờ chỉ hy vọng nó ra bản fw mới để có hs giống N97 thôi chứ cũng ko mong đc dùng SYM3

pehk

theo mình thì các dòng S60v5 bây giờ sẻ dc nâng cấp dần đến symbian^2 va 2,5 ko co chuyện lên ^3 đâu

thanhtamlx

Nokia chuẩn bị ra mắt chiếc điện thoại Nokia C6-01 chạy Symbian^3. Điều này cũng chứng tỏ con 5k8 sẽ chạy được thôi. Vấn đề là chờ con C6-01 xuất hiện để nhóm PHNT cook FW để chạy trên 5k8. Mình rất tin tưởng điều này sẽ trở thành sự thật trong tương lai gần.
xem thông tin rò rỉ tại đây: http://www.tinhte.vn/threads/467485-Ro-ri-thong-tin-ve-Nokia-E7-va-mot-phien-ban-C6-01-khac

jan1789

S60v5 sẽ là của 5800 và không bao giờ có Symbian^3 nào trên 5800
Các bác hay cập nhật đó là FW chứ không phải hệ điều hành, còn Symbian^3 và S60v5 là hệ điều hành
Máy vi tính các bạn ví dụ là Windows XP, thì các bạn có thể cài flash cài firefox vv.vv giống như up FW của máy tính để nó đa nhiệm hơn
còn mặc định nó vẫn là Windows XP, nhưng chuyện làm giống N8 thì không khó, đó là có thể vì up FW lên cho giống bề ngoài của Symbian^3 thôi và một số đa nhiệm của nó, nhưng thực chất mãi mãi và mãi mãi nó vẫn là S60v5 và không có gì thay đổi được

master09

hiện tại giờ đã có bản FW C6 chạy trên 58 có thể nói là rất tốt. theo mình nghĩ symbian^3 sẽ không có mặt trên 58 hay N97... Có thể thì sẽ nâp cấp lên symbian^2 hay 2.5 gì đó thui chứ không bao giờ có Symbian^3. và mình nghĩ FW tiếp theo của 58 sẽ có HS giống N97, C6 như vậy là mình nghĩ thế là đủ rùi. điều đó cũng là thỏa mãn phần nào cho các bạn hiện đang dùng 58.

bosscarrot

Các bác hay cập nhật đó là FW chứ không phải hệ điều hành, còn Symbian^3 và S60v5 là hệ điều hành
Máy vi tính các bạn ví dụ là Windows XP, thì các bạn có thể cài flash cài firefox vv.vv giống như up FW của máy tính để nó đa nhiệm hơn
còn mặc định nó vẫn là Windows XP, nhưng chuyện làm giống N8 thì không khó, đó là có thể vì up FW lên cho giống bề ngoài của Symbian^3 thôi và một số đa nhiệm của nó, nhưng thực chất mãi mãi và mãi mãi nó vẫn là S60v5 và không có gì thay đổi được
Nâng cấp thì nâng cấp lên thôi, chứ có gì mà ko dc. Bên PNHT đã port từ C6 qua 5800 qua được cơ mà. Quan trong là phần cứng của 5800 có đáp ứng được không, hay là chậm như rùa.

jan1789

C6 và 5800 cùng là S60v5 mà, người ta đang bàn ở đây là Hệ điều hành S60v5 và Symbian^3
ở đâu lôi C6 và 5800 cùng S60v5 thì FW qua lại có thể mà

master09

C6 và 5800 cùng là S60v5 mà, người ta đang bàn ở đây là Hệ điều hành S60v5 và Symbian^3
ở đâu lôi C6 và 5800 cùng S60v5 thì FW qua lại có thể mà

nói chả hiểu gì

ngocphuc_at

Mình nghĩ lf việc nâng cấp lên 5800 hay không cũng không quan trọng bằng việc có một FW ổn định, chạy mượt mà là đươc.

hoangphuong285

Mình nghĩ lf việc nâng cấp lên 5800 hay không cũng không quan trọng bằng việc có một FW ổn định, chạy mượt mà là đươc.

Có quan trọng đó bạn vì như vậy các Cooker mới có việc làm và PDAVIET mới nhộn nhịp chứ.

bigboo

nâng cấp lên s3 mà chậm như rùa thì cừ s1 mà dùng
Chuyện port là vẫn có thể, nhưng phải chờ đến khi n8 ra để còn nghiên cứu mã code nữa

suju15

Nhưng X6 là màn hình cảm ứng điện dung giống như màn hình của N8 nên rất phù hợp với SYM^3 còn màn hình của 5800 chỉ là cảm ứng điện trở lại không phù hợp với những hỗ trợ của SYM^3

Cái này chắc không đúng rồi.Tóm lại là ngồi chờ,cái này có vẻ khó đấy, lên đc homescreen giống N97 la ổn rùi

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.