• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW tiếp theo của 5800 có được nâng cấp lên symbian^3 không ?

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Thấy bàn bạc rôm rả quá mình cũng nêu 1 số ý kiến cá nhân: SYM^3 sẽ ko bao giờ đc Nokia nâng cấp cho 5800, nếu có modder nào làm đc thì khả năng chạy rùa bò là khá cao (mod thì MAY RA chỉ mod đc phần mềm: homescreen, menu, options đơn giản của S^3 nhưng phần cứng của nó sao khác đc: vẫn ko hỗ trợ đồ họa tốt, chip vẫn chậm, cảm ứng điện dung, ... sao chịu nổi). Thêm nữa, các thiết bị S^3 mới ra mắt mà Nokia cho 5800 fw S^3 thì còn ai mua các thiết bị mới. Tóm lại thì chỉ có khả năng Nokia update fw n97 chính thức cho 5800 (hiện nay thì cũng mod đc rồi, nhưng chính thức chắc ổn định, ko hao pin hơn).

boy_online01

Các bác dùng 5800 còn được FW update liên tục, em dùng X6 còn chưa thấy tăm hơi gì, e rằng mong em nó lên đa điểm cũng khó. Bác nào biết trang web nào công bố sẽ có FW mới cho điện thoại ko?

SAOVIETmobile

Dù có nâng cấp được cũng không bao giờ Nokia nâng cấp . 1 lẽ đơn giản là Nokia sinh ra để kinh doanh , nếu 1 moden mà họ làm hoàn chỉnh quá thì những moden mới người ta bán cho ai ? Từ sưa tới nay đã có 1 thiết bị số nào là đầy đủ và hoàn chỉnh đâu ? Được cái nọ thì hỏng cái kia . Đơn giản 1 điều là lợi nhuận trong mỗi sản phẩm . Người ta sẽ bắt mình phải mua những Moden mới .

habaolinh

Super V.I.P
Tổng hợp lại là vấn đề này ko có thực, dù có muốn cũng ko thể thực hiện.
Topic tạm dừng tại đây tránh spam.

Status
Không mở trả lời sau này.