• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW tiếp theo của 5800 có được nâng cấp lên symbian^3 không ?

Status
Không mở trả lời sau này.

hantinhtu_baby

Nhưng X6 là màn hình cảm ứng điện dung giống như màn hình của N8 nên rất phù hợp với SYM^3 còn màn hình của 5800 chỉ là cảm ứng điện trở lại không phù hợp với những hỗ trợ của SYM^3

Cảm ứng địên dung hay địên trở không phải là yếu tố quyết định lên đc Sym3.còn phụ thuộc vào cấu hình nửa.Tóm lại sẻ không có chuyện Sym1(s60v5)lên Sym3.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cảm ứng địên dung hay địên trở không phải là yếu tố quyết định lên đc Sym3.còn phụ thuộc vào cấu hình nửa.Tóm lại sẻ không có chuyện Sym1(s60v5)lên Sym3.

Cũng chưa chắc nhé bạn. Điển hình là N900 lúc đầu Nokia công bố là không được nâng cấp lên MeeGo vậy mà cuối cùng vẫn có bản nâng cấp đấy. Vấn đề là Nokia có muốn phát triển tiếp hay không thôi

hantinhtu_baby

Cũng chưa chắc nhé bạn. Điển hình là N900 lúc đầu Nokia công bố là không được nâng cấp lên MeeGo vậy mà cuối cùng vẫn có bản nâng cấp đấy. Vấn đề là Nokia có muốn phát triển tiếp hay không thôi

Đừng hy vọng nha! Sym1 nằm ở phân khúc thấp còn Sym3 nằm trên một phân khúc rất cao, Còn N900 sử dụng Maemo5 HDH mở nên việc nâng cấp hay ép xung,đôn ram là điều để hiểu.
ps:Canh 3 rồi mà Mod chưa nghủ àh?

Cleonardo

Lại phải đổi máy thôi , nhìu dt pro wa' nên ko bít thích xài cái nào nhất nữa , chắc là mình thích có nhìu dt xịn ...Chứ Ko biết đợi đến khi nào Nokia cho e v3 lên 5k8 nhỉ?8-|

bigboo

Nếu có ko lên đc Symbian^3 thì ít nhất vẫn có mấy cái post từ bên đó sang thui
Mà cho mình hỏi S60v5 là Sym1 hay là Sym2???

bosscarrot

Theo mình biết là thế này
5800,X6.. ---> Sym1
N97 ---> Sym2
Symbian 1 và 2 ko khác nhau là mấy, chung 1 gốc là s60 v5th
N8 ----> Sym3

xabama

có ai biết cấu hình tối thiểu để chạy sym^3 ko mà kêu n97,5800,x6 ko đủ cấu hình
toàn solo hết mà bày đặt
Nó ko chạy là do nokia ko cho chạy chứ mắc gì ko đủ cấu hình

mucelago

Active Member
có ai biết cấu hình tối thiểu để chạy sym^3 ko mà kêu n97,5800,x6 ko đủ cấu hình
toàn solo hết mà bày đặt
Nó ko chạy là do nokia ko cho chạy chứ mắc gì ko đủ cấu hình

Xem lại đi bạn, ngay cả bản SYM hiện tại của 5800 mà em nó còn chạy khá là vất vả rồi thì chạy SYM^3 bằng niềm tin à ? Bạn không thấy rằng 5800 chạy không thật sự mượt cả ở FIRMWARE của nó à ? Cấu hình 5800/N97, 523x, 5530 là không đủ để đú theo cái màn hình cảm ứng độ phân giải 640x360 nhé

chetvislo1

mình thấy 5800 chạy vậy đc oy
lên symbian^3 đi nữa thì có đc gì đâu
xài CFW or xài theme symbian^3 là đc chứ gì

bigboo

mình thấy 5800 chạy vậy đc oy
lên symbian^3 đi nữa thì có đc gì đâu
xài CFW or xài theme symbian^3 là đc chứ gì

Nói như bạn thì ngta làm smartphone để làm j? Sao ko dùng mấy cái cục gạch nokia ko màu cho xong
Symbian^3 hơn Symbian^1 mà 5800 đang chạy ở nhiều điểm
1. Mượt hơn
2. Nhanh hơn
3. Nhạy hơn
4. Cảm ứng đa điểm
5. Phóng to - thu nhỏ giống kiểu iPhone
V.v. ...

mucelago

Active Member
Nói như bạn thì ngta làm smartphone để làm j? Sao ko dùng mấy cái cục gạch nokia ko màu cho xong
Symbian^3 hơn Symbian^1 mà 5800 đang chạy ở nhiều điểm
1. Mượt hơn
2. Nhanh hơn
3. Nhạy hơn
4. Cảm ứng đa điểm
5. Phóng to - thu nhỏ giống kiểu iPhone
V.v. ...

Đúng rồi, nhưng vấn đề là phần cứng mấy con SYM^1 yếu quá, giống như ai cũng biết WIN7 chạy mượt mà, nhiều tính năng hơn nhưng máy Celeron mà cài WIN7 thì chắc chỉ có boot được thôi chứ không làm gì được

Anther1991

Sym1 5800 chạy chậm là vì sym1 còn già cỗi. Tới sym3 thì đã được cải thiện nhiều hơn về câu lệnh nên vẫn có hy vọng 5800 chạy mượt mà sym3. Chưa kể con cpu của 5800 đã bị nokia giới hạn lại ở mức 434 (vì pin chỉ 1320 mAh), nếu thả hết mức chắc cũng >=500 Mhz ;;)

bigboo

liệu Omnia có khả thi hơn ko nhỉ?
Cấu hình và pin do với 5800 thì có hơn thật nhưng mình sợ nếu chính hãng còn ko đc lên thì samsung khó có hy vọng

quocvu88_dn

Theo mình thì bản FW sắp tới sẽ là bản sửa lỗi và thêm thắt một chút cập nhật phần mềm cho 5800,--> rồi sau đó là bản HS của N97.
--> Tiếp tục chờ N8 hay các máy khác ra một thời gian sẽ được nâng cấp lên Sym^3.

HEHE. Sao Nokia không mời mình làm nhà phát triển chiến lược cho sản phẩm của họ nhỉ. Nếu làm như vậy đảm bảo các fan sẽ trung thành dài dài với Nokia luôn.

npdkhoa

Symbian^3 nhẹ hơn symbian^1 mà, ngay cả nokia cũng quảng cáo như thế, nokia bảo rằng bỏ đi những đoạn mã ko cần thiết... Thành viên fonix trên DM cũng bảo rằng 5800 chạy đc mà, vấn đề chỉ là nokia có chịu làm ko thui! Còn về N8, chiếc chạy symbian^3 đầu tiên có cấu hình khủng như vậy chắc là để đối trọng với apple đó! Hj, mình cũng rất thích N8 nhưng chắc chẳng có tiền mua, đành an phận với 5800 vậy ^_^!

Status
Không mở trả lời sau này.