• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

demonntl

Active Member
AE nào đang xài G900 lưu ý vấn đề này nha: mặt kiếng ngoài cùng của nó là lớp cảm ứng đó nha, nhớ đừng đè mạnh hay miết cái mặt kiếng mạnh tay nhe có nguy cơ lên đường đó, hồi sáng mới thay cho em nó hết 559k. Đau lòng quá.
Posted via Mobile Device
chia buồn bác,có phải bác thay nguyên phần vỏ trên 560k?

demonntl

Active Member
Nếu dùng font mặc định của máy thì làm sao xem được tiếng Việt trên web. Mình có hỏi Sonyericsson họ nói đã có bản ngôn ngữ tiếng Việt cho G900, mang máy lên họ cài cho, chỉ có 300.000đ thôi! Hổng có tiền

Nhân tiện, cái camera của máy mình tệ không chịu nổi, hình mờ lắm. Chỗ bán máy (Hnammobile) nói loại máy này nó như vậy đó, không bằng dòng K được tuy là 5.0M (Máy cũ K750i 2.0M chụp hình đẹp hơn nhiều). Máy của Tiến có bị vậy không
chỉnh chế độ chụp tài liệu và để cân bằng trắng(white blance) fluorescent là giảm mờ rõ rệt

NokuaN70

Well-Known Member
chia buồn bác,có phải bác thay nguyên phần vỏ trên 560k?

Nó đó, 559k còn 1k khỏi thối luôn. Cái mặt kiếng nó dính liền với vỏ trước nên nó thay nguyên con luôn.

Posted via Mobile Device

lamquoctien

lúc đầu mua máy là mình cẩn thận thà tốn 60k dán cái miếng dán lại cho chắc ăn,khỏi sợ nó bị trầy màn hình

NokuaN70

Well-Known Member
Màn hình đã dán rồi, nhưng do sơ ý để va đập mạnh là die, lực tác động lên màn hình lớn là nguy cơ cao lắm, AE lưu ý nhe
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
à còn vụ này nữa con G900 trước khi update service thì nó có 2 ngôn ngữ là UK English với Tiếng Nga, sau khi update servce nó xóa mất tiếng Nga đi nó thay vô 2 gói ngôn ngữ của Trung Hoa anh hùng làm bây giờ con G900 phải cài fonts mới đọc dc tiếng Việt( trên máy bây giò gồm có UK english, 2 gói tiếng trung) khó hiểu thật?

XiaoGui

à còn vụ này nữa con G900 trước khi update service thì nó có 2 ngôn ngữ là UK English với Tiếng Nga, sau khi update servce nó xóa mất tiếng Nga đi nó thay vô 2 gói ngôn ngữ của Trung Hoa anh hùng làm bây giờ con G900 phải cài fonts mới đọc dc tiếng Việt( trên máy bây giò gồm có UK english, 2 gói tiếng trung) khó hiểu thật?

Anh thử tra CDA xem nó của cái gì? Chứ bình thường ngôn ngữ nào thì up xong vẫn phải ngôn ngữ đó chứ nhỉ? Bó tay thật

pphapp

em định chuyên p1 sang g900 mà nghe mấy anh nói chụp hình mờ và font của nó hông hiển thị được tv, làm em thấy hoảng quá8-|. mà mấy anh nè, em xài p1 của hnammobile đó, đc 1 năm rồi mà thấy đâu có sao đâu, mod và hack tùm lum lun, chạy vẫn ổn định mặc dù có vài lần phải format máy:D, nhưng bây giờ thì ok rùi. ảnh p1 chụp em đem rửa mà mấy ông thợ chụp hông tin đó là mấy em chụp vì rõ nét và đẹp(tự hào):p, hông biết g900 có được vậy hông( chắc phải hơn chứ đúng kô 5 chấm mà)

pphapp

ah mà máy p1i của em hồi đầu nó cũng hông hiển thị được tv, và khi ra khỏi thành phố ko nghe gọi nhắn tin đc, sau đem ra hnam họ chạy lại fimware thì ok, bây giờ gõ tv dc lun(bàn phím ảo), nghe gọi ok:)

demonntl

Active Member
em định chuyên p1 sang g900 mà nghe mấy anh nói chụp hình mờ và font của nó hông hiển thị được tv, làm em thấy hoảng quá8-|. mà mấy anh nè, em xài p1 của hnammobile đó, đc 1 năm rồi mà thấy đâu có sao đâu, mod và hack tùm lum lun, chạy vẫn ổn định mặc dù có vài lần phải format máy:D, nhưng bây giờ thì ok rùi. ảnh p1 chụp em đem rửa mà mấy ông thợ chụp hông tin đó là mấy em chụp vì rõ nét và đẹp(tự hào):p, hông biết g900 có được vậy hông( chắc phải hơn chứ đúng kô 5 chấm mà)
khi mua máy bạn kêu nó làm tv luôn cho
còn chụp mờ như các bạn hay gặp thì các bạn nên để chế độ chụp tài liệu và whiteblance sao cho phù hợp

XiaoGui

Muốn chụp ảnh đẹp thì ngoài máy ảnh tốt ra còn phải có kinh nghiệm chụp ảnh nữa mới chụp được đẹp chứ. Còn G900 thì cũng có nhiều ý kiến khác nhau lắm. Những bạn nào dùng cả 2 máy có thể cho nhận xét tổng quan về 2 con được khôg?

nhatran1

Sao máy của mình chép file intallserver.exe vào c:\sys\bin bằng SM (để sign pm) thì chức năng install không hoạt động gì hết (vào file manager/chọn pm, hoặc vào setting/general/install/chọn pm, máy im re hổng có phản ứng gì hết). Nhưng khi chép file này vào d:\sys\bin (thư mục của thẻ nhớ) thì install được. Có bạn nào bị như vậy không?

shadow141206

Sao máy của mình chép file intallserver.exe vào c:\sys\bin bằng SM (để sign pm) thì chức năng install không hoạt động gì hết (vào file manager/chọn pm, hoặc vào setting/general/install/chọn pm, máy im re hổng có phản ứng gì hết). Nhưng khi chép file này vào d:\sys\bin (thư mục của thẻ nhớ) thì install được. Có bạn nào bị như vậy không?

Đơn giản thôi, G900 tui là dòng UIQ3.0 nhưng cấu trúc lại khác sơ với dòng P rất nhiều, nên ko mod bản này đc ;;). Bạn nên xóa nó đi để có thể dùng lại chức năng install nhé ;;)

pphapp

Muốn chụp ảnh đẹp thì ngoài máy ảnh tốt ra còn phải có kinh nghiệm chụp ảnh nữa mới chụp được đẹp chứ. Còn G900 thì cũng có nhiều ý kiến khác nhau lắm. Những bạn nào dùng cả 2 máy có thể cho nhận xét tổng quan về 2 con được khôg?

Đúng rùi đó ai có 2 máy thjif so sánh cho anh em cùng bít ha, nếu ai nói máy g900 chụp mờ thì post cái hình của chính nó chụp lên nhé,=D> để anh em cùng xem với. mình muốn post cái hình do p1i chụp lên cho anh em cùng xem mà hông bít post bằng cách nào, chỉ mình cách post nhé,=D>:-??

doanlt

Mình "bị được" xài cả 2 con (hix, con P1i bị chôm mất nên mua lại con G900). Máy ảnh thì tuy G900 là 5.0 nhưng chất lượng ảnh mình thấy ko bằng P1i trong điều kiện thiếu sáng (chắc do P1i 2 đèn flash). G900 chụp chỉnh max 5.0 nhìn trong phone thì okie, nhưng khi chép vào máy zoom 100% bể tè le, còn P1i thì ko.

về xử lý thì G900 có vẻ như chậm hơn P1i (G900 giao diện đồ họa thì đẹp hơn). Lướt net thì G900 lại trội hơn, bắt sóng mạnh hơn (ăn luôn cả Iphone 3G và X1 về khả năng bắt wifi xa mới kinh)

1 số ứng dụng cài trên P1i chạy vẫn ngon nhưng lên G900 thì èo luôn.

Thiếu sót hoặc sai các bạn góp ý hộ nhé :p

(sau khi update firmware mình thấy G900 chất lượng ảnh và tốc độ có cải thiện)

nhatran1

Đúng rùi đó ai có 2 máy thjif so sánh cho anh em cùng bít ha, nếu ai nói máy g900 chụp mờ thì post cái hình của chính nó chụp lên nhé,=D> để anh em cùng xem với. mình muốn post cái hình do p1i chụp lên cho anh em cùng xem mà hông bít post bằng cách nào, chỉ mình cách post nhé,=D>:-??

Hình chụp từ máy G900 của mình nè, bị mờ lắm. (Chế độ Scene: Auto, Flash: Auto, Pict size: 5MP, WB: Auto, Pict quality: Fine. Hình này đã resize còn 640*480 để upload). Đã chỉnh qua scene document cũng không hơn được gì. Quay phim thì khúc đầu bị đứng hình vài chỗ. Chắc cái camera có vấn đề.

pphapp

bạn nói là G900 quay phim lúc đầu hay bị đứng hình or là giật hình ah, máy p1i của mình cũng bị như vậy đó không phải do camera đâu, tại vì mình thử chuyển sang sử dụng bộ nhớ trong của máy thì hết bị (setting/save to/ phone)mà chuyển về xài thẻ nhớ thì lại bị(setting/save to/ memory stick). còn nữa máy khi chụp thỉnh thoảng hình chụp bị nhiễu(kô nhìn đc gì ngoài các đường sọc xanh đỏ) hoặc là hình cũ lại đè trên hình mới chụp, mặc dù cái hình cũ đó đã được xóa khỏi máy, mình không thể hiểu được, (trung bình mình chụo cỡ chục tấm là bị hiện tượng trên) ai có thể giúp mình khắc phục không. còn mình thấy hình chụp của bạn post lên thấy màu sắc nó không được tươi, bạn thử chỉnh độ cân bằng white blance xem, nếu mình chụp chỗ râm vậy theo mình nên chọn cloudy để cho có thêm sắc nóng trong hình, hình của bạn nhìn thấy nó lạnh lạnh thế nào ấy, chứ hông phải mờ

pphapp

ai chỉ mình cách post hình lên diễn đàn với, mình hông bít làm cách nào hết