• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

shadow141206

bạn nói là G900 quay phim lúc đầu hay bị đứng hình or là giật hình ah, máy p1i của mình cũng bị như vậy đó không phải do camera đâu, tại vì mình thử chuyển sang sử dụng bộ nhớ trong của máy thì hết bị (setting/save to/ phone)mà chuyển về xài thẻ nhớ thì lại bị(setting/save to/ memory stick). còn nữa máy khi chụp thỉnh thoảng hình chụp bị nhiễu(kô nhìn đc gì ngoài các đường sọc xanh đỏ) hoặc là hình cũ lại đè trên hình mới chụp, mặc dù cái hình cũ đó đã được xóa khỏi máy, mình không thể hiểu được, (trung bình mình chụo cỡ chục tấm là bị hiện tượng trên) ai có thể giúp mình khắc phục không. còn mình thấy hình chụp của bạn post lên thấy màu sắc nó không được tươi, bạn thử chỉnh độ cân bằng white blance xem, nếu mình chụp chỗ râm vậy theo mình nên chọn cloudy để cho có thêm sắc nóng trong hình, hình của bạn nhìn thấy nó lạnh lạnh thế nào ấy, chứ hông phải mờ

Thẻ nhớ bị lỗi rồi đó !!! Mua thẻ khác là hết liền ! ;;)

pphapp

ah mình bít post rùi thank shadow nhé, còn đây là hình của p1i chụp mình để WB là cloudy chế độ macro, 3m, flash off, quality là fine,
detail

pphapp

được rùi chế độ chụp mình đã nói ở trên và mình đã resize lại là 640x480

nhatran1

bạn nói là G900 quay phim lúc đầu hay bị đứng hình or là giật hình ah, máy p1i của mình cũng bị như vậy đó không phải do camera đâu, tại vì mình thử chuyển sang sử dụng bộ nhớ trong của máy thì hết bị (setting/save to/ phone)mà chuyển về xài thẻ nhớ thì lại bị(setting/save to/ memory stick). còn nữa máy khi chụp thỉnh thoảng hình chụp bị nhiễu(kô nhìn đc gì ngoài các đường sọc xanh đỏ) hoặc là hình cũ lại đè trên hình mới chụp, mặc dù cái hình cũ đó đã được xóa khỏi máy, mình không thể hiểu được, (trung bình mình chụo cỡ chục tấm là bị hiện tượng trên) ai có thể giúp mình khắc phục không. còn mình thấy hình chụp của bạn post lên thấy màu sắc nó không được tươi, bạn thử chỉnh độ cân bằng white blance xem, nếu mình chụp chỗ râm vậy theo mình nên chọn cloudy để cho có thêm sắc nóng trong hình, hình của bạn nhìn thấy nó lạnh lạnh thế nào ấy, chứ hông phải mờ

Mình chuyển sang lưu vào phone thì hết bị đứng hình rồi. Cảm ơn Pphapp nhiều. Thẻ nhớ mới mua mà đã trục trặc, chắc tại mua hàng ngoài.

etenx500

Alo, cho em xin hỏi có cách nào chuyển cái giao diện của g900 sang tiếng việt ko vậy. THXX

XiaoGui

Cái ảnh này nghệ thuật thật. Có khác gì dùng máy ảnh chụp đâu. Ngoài 1 chiếc camera xịn còn phải tay nghề cao nữa thì mới có những bức ảnh như thế này chứ. Thật tuyệt. =D>

geogiebush

có người nói G900 chụp hình xấu thua ca K750:-/ , không hiểu máy bạn có sao không chứ may tui chụp cực rõ, ăn đứt con K810 đã sài.

pphapp

Cái ảnh này nghệ thuật thật. Có khác gì dùng máy ảnh chụp đâu. Ngoài 1 chiếc camera xịn còn phải tay nghề cao nữa thì mới có những bức ảnh như thế này chứ. Thật tuyệt. =D>

em chụp đại thôi, để up lên cho các anh xem để so sánh đó mà, cây sau vườn rồi lấy bình tưới hoa lan xịt vào cho nó có mấy hạt sương cho linh động tí đó mà,nhìn hạt sương nó to mà ngại quá(chắc xịt quá tay) anh em thông cảm nhé, sương đêm nhân tạo mà;;)

pphapp

Mình chuyển sang lưu vào phone thì hết bị đứng hình rồi. Cảm ơn Pphapp nhiều. Thẻ nhớ mới mua mà đã trục trặc, chắc tại mua hàng ngoài.
không có gì đâu bạn, mà nếu bạn thay thẻ nhớ hết bị tình trạng như vậy thì báo cho anh em bít nhé(để có thêm kinh nghiệm:D), máy mình cũng là máy mới, thẻ mới cũng bị đó. chắc hôm nào mua thẻ chính hãng thui ặc ặc(lấy xà beng đi kiếm tiền hui)

pphapp

hông bít máy p1i có chức năng chụp ảnh rộng giống dòng k hông ta.

NokuaN70

Well-Known Member
hông bít máy p1i có chức năng chụp ảnh rộng giống dòng k hông ta.

Ý bạn nói là chụp Panorama hỉ? Chỉ em G900 mới có, dòng P có bói cũng kg ra. Dòng K có hay kg mình kg bít.
Posted via Mobile Device

shadow141206

K810i ko có !!! không biết mấy dòng kia sao !!! Nghe nói, chỉ có mấy dòng sau này mới có thôi !!! ;)

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn chờ đợi con Idou sắp ra đi. Chắc chắn là sẽ có chế độ này đấy,hehe.

Bên S60 chỉ cần cài soft Panorama man vô là N70 cũng chụp dc, tiếc là soft này kg viết cho UIQ3.

Posted via Mobile Device

pphapp

vậy tiếc quá nhẩy máy chụp 3.2mm chắc đợi các bạn thần mod ra tay thui